Pin của iPhone 5 vô cùng ấn tượng

terabyte

Banned
Mặc dù chỉ mỏng 7,6 mm và vỏn vẹn 112 g cân nặng, iPhone 5 chứng tỏ mình vẫn là một trong những điện thoại hàng đầu về thời gian sử dụng. Ngoại trừ dòng Droid RAZR MAXX ngoại hạng của Motorola, chiếc điện thoại của Apple tỏ ra vượt trội so với phần còn lại của giới Smartphone.

Dù nhỏ hơn khá nhiều nhưng thực tế pin của iPhone 5 lại nhỉnh hơn 4S. Nếu như thế hệ mới trang bị 1440mAh, cung cấp 3.8V và 5.45Wh thì dòng iPhone trước đó chỉ dừng ở mức 1432mAh, 3.7V, 5.3Wh. Kết hợp với sự tối ưu hóa về phần cứng lẫn phần mềm, Apple đã làm được điều mà phần lớn nhà sản xuất Android luôn khiến mọi người thất vọng.

Thời gian đàm thoại cực kì ấn tượng với 8 giờ 42 phút liên tục thông qua sóng 3G. Dù thua khá xa so với điện thoại dẫn đầu là Motorola RAZR MAXX, bạn cũng đừng quên là kích thước (cũng như pin) của iPhone 5 khiêm tốn hơn rất nhiều.

Lướt web thông qua trình duyệt Safari mặc định, iPhone 5 đánh bại tất cả các đối thủ với thời gian lên tới 9 giờ 24 phút. Thành tích này là nhờ màn hình Retina (LCD) tiết kiệm năng lượng tốt hơn khá nhiều so với Super AMOLED, đặc biệt là khi hiển thị nhiều màu trắng như của các trang web.

Hơn 10 giờ xem phim, đủ sức cho bạn chiến cả bộ phim truyền hình "Game of Thrones" mà không cần sạc.

Với mỗi ngày một giờ đàm thoại, 1 giờ xem phim và 1 giờ lướt web, iPhone 5 có thể cầm cự tới 51 tiếng mà không cần sự tiếp sức của bộ sạc. Trên thực tế với mức sử dụng trung bình, khoảng 2 ngày là một con số đẹp. Dĩ nhiên, nếu bạn là người khoái chơi game thì thống kê trên chỉ mang tính tham khảo.

Theo gsmarena

dtvu1310

Member
Ðề: Pin của iPhone 5 vô cùng ấn tượng

Chơi game thì chắc đc 4:30h là đứt bóng, nhưng sao mấy cái biểu đồ so sánh này lung tung thế ko cố định các thành phần để so sánh

terabyte

Banned

Chơi game thì chắc đc 4:30h là đứt bóng, nhưng sao mấy cái biểu đồ so sánh này lung tung thế ko cố định các thành phần để so sánh
Nó xếp theo thứ thứ tự từ cao nhất trở xuống đó bác, trừ con cuối là chót bảng để mọi người dễ so sánh.

christhnvn

Nhiều người chê PIN của iPhone vì thực ra iPhone quá hoàn hảo để mọi người bới lá tìm sâu. Cứ mang PIN iPhone so sánh với các dòng smartphone khác đang bán trên thị trường thì chúng ta thấy rằng PIN iPhone luôn nhỉnh hơn các dòng smartphone khác. Nếu so sánh với PIN điện thoại thông thường thì Apple chắc cần nhiều chục năm nữa để nghiên cứu ra loại PIN siêu cấp

langthangvn33

Uploader

Nó xếp theo thứ thứ tự từ cao nhất trở xuống đó bác, trừ con cuối là chót bảng để mọi người dễ so sánh.

vừa được xài ké của một người bạn , cảm nhận tốc độ nhanh , màn hình đẹp,pin lâu ...nhiều lời chê iphone 5 ,nhưng cầm thực tế rồi lại muốn để dành tiền mua nó , ....ah em có con iphone 2G xài đến giờ này pin vẫn xài được 02 ngày nghe gọi nhiều nhé.....

em hiện tại cũng dùng 1 con dt android, 1 tablet android , nhưng sẽ mua lại iphone nếu mua dt mới

đến giờ bạn bè ai cũng đùa giởn với mình là Steve Job chết vì mình xài con 2G từ 2007 đến giờ ...nhiêu đó đủ thấy iphone thiết kế rất tốt

đừng nghe nói lung tung mà hay trải nghiệm ,dùng thực tế nhé....

tuan84

Re: Ðề: Pin của iPhone 5 vô cùng ấn tượng

pin khủng quá ta lại mỏng nhất nữa chứ chắc kiếm một xài đã

buzzone

Member

10 người chê ịp thì có đến 7,8 người chưa chắc đã đc cầm nó

ninoninaxx

Well-Known Member

đang mong chờ từng ngày em nó về để test trực tiếp xem ntn . toàn lướt thông tin ko thi ko tin tưởng mấy

bigfoods

cho mình hỏi bác chủ thớt chút xíu là bác dẫn chứng nguồn được không...thực ra mình muốn xem là kết quả trên thí nghiệm với độ sáng của màn hình là bao nhiu %

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Pin của iPhone 5 vô cùng ấn tượng

cho mình hỏi bác chủ thớt chút xíu là bác dẫn chứng nguồn được không...thực ra mình muốn xem là kết quả trên thí nghiệm với độ sáng của màn hình là bao nhiu %

Thử nghiệm thì độ sáng là mặc định hết thôi:D
Mà em nghĩ nó có chế độ tự điều chỉnh độ sáng màn hình đấy ;))

các sản phẩm của Apple dc build quality rất tốt. mọi thành phần đều ăn khớp vơi nhau và đều là những thứ thuộc hàng tốt nhất. IP5 cũng ko phải ngoại lệ

Thelight

nhiều người chê quá không biết thế nào

Stormhdvn

Well-Known Member

Pin vậy là wa' chuẩn cho 1 con smart phone rồi

rocket4sex

Active Member

cứ xài rồi khắc biết các cụ à,trên lý thuyết phải có thực tế,mà mình thấy là vỏ nó dễ trầy không hợp với điều kiện cơ bắp lắm

vừa được xài ké của một người bạn , cảm nhận tốc độ nhanh , màn hình đẹp,pin lâu ...nhiều lời chê iphone 5 ,nhưng cầm thực tế rồi lại muốn để dành tiền mua nó , ....ah em có con iphone 2G xài đến giờ này pin vẫn xài được 02 ngày nghe gọi nhiều nhé.....

em hiện tại cũng dùng 1 con dt android, 1 tablet android , nhưng sẽ mua lại iphone nếu mua dt mới

đến giờ bạn bè ai cũng đùa giởn với mình là Steve Job chết vì mình xài con 2G từ 2007 đến giờ ...nhiêu đó đủ thấy iphone thiết kế rất tốt

đừng nghe nói lung tung mà hay trải nghiệm ,dùng thực tế nhé....

đời là zậy đó bạn ak, chưa chắc 1 nữa trong số này đã dc cầm iphone 5, chỉ có ăn theo cái bài viết mà mặc tình chê bai. đời nguy hiểm thế đấy. thử bạn chúng nó cầm iphonẹ 5 ra mà nó không thò tay xin mượn mới lạ ak.

dtvu1310

Member

đời là zậy đó bạn ak, chưa chắc 1 nữa trong số này đã dc cầm iphone 5, chỉ có ăn theo cái bài viết mà mặc tình chê bai. đời nguy hiểm thế đấy. thử bạn chúng nó cầm iphonẹ 5 ra mà nó không thò tay xin mượn mới lạ ak.

xin lỗi, bạn dc bao nhiêu tuổi mà dùng từ "chúng nó", ko biết bạn thuộc "giới" nào??

nqt0045

Member

hự, nghe cũng ổn nhỉ, nhưng chẳng biết là chiêu pr cho IP hay gì, chứ dùng được bth 2 ngày là điều mong ước của ối người, như mình chơi Hayday trên ip4, 1 buổi sáng là cạn pin :))

Bên trên