Phần mềm copy file mới có vẻ ổn định hơn Tera Copy

HDDHLOVER

Member
Tui vừa phát hiện ra trang web http://supercopier.sfxteam.org/ có phần mềm SuperCopier 2.2 beta (miễn phí) chép file có tính năng tương đương TeraCopy mà lại ổn định hơn. Theo kinh nghiệm của tui, có những file TeraCopy (thậm chí bản PRO) báo lỗi, không chép được nhưng lại không gặp phải vấn đề gì với SuperCopier. Tuy rằng bước đầu sử dụng, các bạn nào quen dùng TeraCopy có thể thấy sượng, nhưng dùng quen rồi thì bản thân tui thấy OK.

Các bro dùng thử chơi xem sao...

ABC

Ðề: Phần mềm copy file mới có vẻ ổn định hơn Tera Copy

em cũng đang sài tera copy ...rất ổn

hbc

Moderator

thực ra chẳng thằng nào ổn cả, bọn chúng đều sử dụng lõi exlporer của windows để chạy, các ngài cứ thử tăng buffet của nó lên xem có nhanh hơn được ko, làm gì có chuyện đó bởi bọn chúng đều sủ dụng pagefile của windows để làm bộ đệm (nếu máy có 2 GB RAM các bạn sẽ mất nhiều hơn 2GB cho pagefile) so với mấy chục MB của bọn chúng chẳng ăn nhằm gì

nếu bọn chúng sử dụng bộ đệm trên RAM thì nghe có vẻ nhanh hơn nhưng sẽ chẳng có ông RAM nào chụi nổi vụ này

bọn chúng sinh ra là để cho người dùng tiện sử dụng và theo dõi trong quá trình sao chép các file dữ liệu một cách dễ dàng hơn mà thôi. ko nhanh hơn được windows explorer đâu

ko tin ư, các bạn hãy thử cài nó vào các máy pen 4 đời cũ chạy XP hoặc đời mới chạy Vista xong chạy copy xem thằng nào nhanh hơn :eek:

HDDHLOVER

Member

thực ra chẳng thằng nào ổn cả, bọn chúng đều sử dụng lõi exlporer của windows để chạy, các ngài cứ thử tăng buffet của nó lên xem có nhanh hơn được ko, làm gì có chuyện đó bởi bọn chúng đều sủ dụng pagefile của windows để làm bộ đệm (nếu máy có 2 GB RAM các bạn sẽ mất nhiều hơn 2GB cho pagefile) so với mấy chục MB của bọn chúng chẳng ăn nhằm gì

nếu bọn chúng sử dụng bộ đệm trên RAM thì nghe có vẻ nhanh hơn nhưng sẽ chẳng có ông RAM nào chụi nổi vụ này

bọn chúng sinh ra là để cho người dùng tiện sử dụng và theo dõi trong quá trình sao chép các file dữ liệu một cách dễ dàng hơn mà thôi. ko nhanh hơn được windows explorer đâu

ko tin ư, các bạn hãy thử cài nó vào các máy pen 4 đời cũ chạy XP hoặc đời mới chạy Vista xong chạy copy xem thằng nào nhanh hơn :eek:

Đối với tui, copy nhanh hay chậm chỉ là một phần của vấn đề mà thôi. Vấn đề chính nằm ở chỗ khi copy phim HD bằng Windows Explorer thông thường - hoặc ngay cả với 1 số phần mềm thay thế Windows Explorer hiện đại như Directory Opus (tui đang sử dụng bản chính thức, không phải bản crack) - tui phát hiện ra rất nhiều phim copy sau đó bị lỗi vỡ hình ở một số đoạn!! (các bro tin hay không thì tùy nhưng riêng tui đã thử đi thử lại thậm chí xem lại toàn bộ phim không dưới 10 bộ phim HD cả file source và destination để có thể so sánh chính xác thì nhận thấy kết quả đáng ngạc nhiên như vậy - tui là người rất kỹ với chất lượng hình ảnh, bộ sưu tập phim của tui, hình ảnh nếu bị lỗi chỗ nào là tui nhớ rất rõ, chính xác). Chứ nếu không bị lỗi chất lượng như đã nói, có lẽ tui không cần quan tâm tới TeraCopy hay FastCopy làm gì cho mệt vì Directory Opus chép file nhanh, giao diện đẹp hơn nhiều!

rongcanlc

Well-Known Member

Em dùng Windows Explorer copy file từ thời Win XP đến bây giờ là Windows 7 vẫn thấy bình thường ,chưa bị làm sao nên vẫn xài tẹt ga :D ,mà đợi đến lúc nó lỗi tức là mình phải cài lại Win rồi #:-s

Bên trên