Phân biệt CD gốc và CD rởm

cautre5555

Active Member
Ðề: Phân biệt CD gốc và CD rởm

Mình thì nghĩ cách phân biệt dễ nhận ra nhất đó chính là giá bán =))

Hung082012

Quan trọng là chất lượng đĩa và các tham số của tem đi kèm. Còn hộp và hình thì bây giờ công nghệ cao rồi, nhìn cũng khbieetsieets được.

naxeko

Kiểm tra trên CD thì cũng có dòng thông tin này bác à. Nhưng liệu đĩa fake có in được không bác? Vì em xem đĩa 10k cũng có, nhưng nó ghi không đủ.

Nếu vậy thì bác yên tâm về chất lượng CD nhé! hàng tốt rồi đấy. cái phôi này là phôi chuẩn của Thúy Nga những năm trước đây, quan trọng là cái dòng chữ IFPILW44 mặc dù được in rất chi là nhỏ và mảnh nhưng mắt thường vẫn đọc được. Giờ CD về việt nam thì không thể có vỏ nhựa như bên kia được nhưng dù sao vỏ nhựa cũng rất tốt vì sử dụng hộp của CD phono. Nếu bác mua của bác Khang Audio thì bác có thể yên tâm về chất lượng và xuất xứ. Bác ấy và em là chỗ quen biết :) Em đứng ra đảm bảo vậy :) CD 10K không ghi đầy đủ thì nó mới là fake. Cái bìa không có tem nó xảy ra cũng thường xuyên bác ạ.

tuankhai

Well-Known Member
Nếu vậy thì bác yên tâm về chất lượng CD nhé! hàng tốt rồi đấy. cái phôi này là phôi chuẩn của Thúy Nga những năm trước đây, quan trọng là cái dòng chữ IFPILW44 mặc dù được in rất chi là nhỏ và mảnh nhưng mắt thường vẫn đọc được. Giờ CD về việt nam thì không thể có vỏ nhựa như bên kia được nhưng dù sao vỏ nhựa cũng rất tốt vì sử dụng hộp của CD phono. Nếu bác mua của bác Khang Audio thì bác có thể yên tâm về chất lượng và xuất xứ. Bác ấy và em là chỗ quen biết :) Em đứng ra đảm bảo vậy :) CD 10K không ghi đầy đủ thì nó mới là fake. Cái bìa không có tem nó xảy ra cũng thường xuyên bác ạ.

Vâng, thanks bác nhiều. Hồm nào em mua hàng của Khang audio nữa em bảo em là bạn bác nhỉ :)

Bên trên