Pentax Corner

Ðề: Pentax Corner

@ tomb90 :

Bác cho em xin tên máy Pentax của bác , chả là gần đây em cũng đang tìm hiểu về ảnh ọe , đang nhắm SONY NEX 5N .... Vô đây xem mấy tấm hình bác chụp bằng máy Pentax...

Nếu hình gốc không PS mà đẹp như vầy thì bác làm ơn cho em xin tên máy nhé ...

khanhaho

@ tomb90 :

Bác cho em xin tên máy Pentax của bác , chả là gần đây em cũng đang tìm hiểu về ảnh ọe , đang nhắm SONY NEX 5N .... Vô đây xem mấy tấm hình bác chụp bằng máy Pentax...

K-5. Chắc là vậy ;)...............

tieuthieugia

Well-Known Member

@ tomb90 :

hỏi cái gì... chú chết chìm đâu lâu nay mới nổi?

tomb90

Member

@ Trungakira

Em Pentax cùi nhà em là K-5, mấy tấm em chụp hoa lá bằng 100 Macro. Còn mấy em mẫu trong hội chợ Q7 mới đây thì bằng 77. 100% hình em không touch, thỉnh thoảng chỉ crop bố cục lại thôi. Quan điểm của em là "có sao để vậy", chứ nếu đã Photoshop rồi thì chẳng cần phải sử dụng DSLR, cứ P&S mà chơi cho nó kinh tế.

GB.

@ Trungakira

Em Pentax cùi nhà em là K-5, mấy tấm em chụp hoa lá bằng 100 Macro. Còn mấy em mẫu trong hội chợ Q7 mới đây thì bằng 77. 100% hình em không touch, thỉnh thoảng chỉ crop bố cục lại thôi. Quan điểm của em là "có sao để vậy", chứ nếu đã Photoshop rồi thì chẳng cần phải sử dụng DSLR, cứ P&S mà chơi cho nó kinh tế.

GB.

Bác có thể cho em biết bác múc K-5 và các loại ống hết bao nhiêu không ạ ? Nếu được cho em xin chi tiết bác nhé ~O)

Ngoài ra 1 người hoàn toàn không biết gì về Ảo / Ảnh thì chơi con này có quá tầm không ?

tomb90

Member

Bác có thể cho em biết bác múc K-5 và các loại ống hết bao nhiêu không ạ ? Nếu được cho em xin chi tiết bác nhé ~O)

Ngoài ra 1 người hoàn toàn không biết gì về Ảo / Ảnh thì chơi con này có quá tầm không ?

Em "múc" ở đây nè Bác :
Thông tin về Hoạt Động, Khuyến Mãi & Giá Mới của TI XI AI

Em K-5 này chỉ được xếp loại semi-pro thôi (không phải chuyên nghiệp, nhưng cũng không phải "tay ngang"). Tùy lượng thóc của Bác mà "chạy đua vũ trang" sao cho hợp lý, biết đâu chừng Bác chọn con đường "đau một lần rồi thôi" he he ...
Em thì em khoái Pentax 3 điểm sau:

1. Tone màu rực rỡ và trung thực, tuy có hơi thiên vàng. Nhưng chính chất vàng này làm hình thêm rực, giống màu ảnh được rọi trên giấy Kodak (nổi tiếng một thời)

2. White Balance và khử noise cực tốt.

3. Điều cuối cùng mà cũng là điều em tâm đắc nhất, hầu như chỉ có ở thương hiệu Pentax là : độ tương thích các loại ống từ cổ chí kim của Pentax ngàm K

Vài dòng mong có thể giúp ích được cho Bác @ Trungakira

Sẵn đây tặng thêm Bác vài tấm.

IMGP1696 by Free Shooter 90, on Flickr

IMGP1693 by Free Shooter 90, on Flickr

IMGP1676 copy by Free Shooter 90, on Flickr

GB

binhbom

Bố cục có vẻ "bị ngược" nhưng hay hay nhỉ. Thank bác.

khanhaho

con chó đứng pose dễ thương quá ;). Thác nước ở đâu vậy bác?

hellomoto

Active Member

con chó nhìn béo ngậy =P~ nhưng em đã từ bỏ món vitamin gâu gâu rồi :((

tomb90

Member
Ðề: Re: Ðề: Pentax Corner

Là Thác Tranh ở Phú Quốc đó Bác, em chụp tấm này khoảng 17h sau cơn mưa. Có được tấm này đúng là khổ thật, trước khi đi Phú Quốc em chuẩn bị đầy đủ chân máy cũng như CL Filter. Đến hôm đi suối tranh thì lại để tất cả ở khách sạn, thế nên tấm này phải cố lắm mới ra thành phẩm đấy.

Hôm nay thêm được 2 tấm

IMGP2127 by Free Shooter 90, on Flickr

IMGP2116 by Free Shooter 90, on Flickr

GB

Bên trên