Panasonic ZT60 đã chính thức qua mặt Plasma huyền thoại Pioneer Kuro

chauint

Active Member
Ðề: Panasonic ZT60 đã chính thức qua mặt Plasma huyền thoại Pioneer Kuro

thế mà ko hỉu đơn giản là nước ngoài nó khen tốt mà ta chê là ăn gạch

ldv1234

Member

Theo em, Kuro của Pi đã là huyền thoại rồi bây giờ mấy bác tranh thủ làm con ZT60 của Pa để sau này lại có thêm 1 huyền thoại nữa nếu...Pa ngừng sx Plasma. \m/

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Panasonic ZT60 đã chính thức qua mặt Plasma huyền thoại Pioneer Kuro

ko hiểu bác nói lắm, ẩn ý nhiều quá, ai tóm lại với

Có gì đâu bác. Chẳng qua là mình thấy nhiều người vì "thích" LED, thích Samsung nên hễ thấy ai khen PlasPana là tìm mọi cách để ỏng eo nó. Vì cái gì thì các bác tự tìm hiểu.
Họ bảo Plasma có hại cho sức khỏe. Vậy tại sao ở Anh, Mỹ vẫn cho bán ầm ầm và được đánh giá cao (Chẳng lẽ chỉ có ở VN mới phát hiện ra Plasma có hại thôi à).
Nói chung ai "thích" hàng Sâm nhung thì cứ hàng sâm nhung mà chơi, việc gì cứ phải chê hàng Nhật, mặc dù chẳng biết hàng Nhật nó vuông tròn thế nào.
Cá nhân mình lỡ được dùng Plasma Pana VT50. Nó đẹp, nó hay. Nhưng nếu được mua tiếp cái khác có lẽ mình thích LED của Sony hơn. Tất nhiên OLED thì nhất.

thienanh

Active Member

Tình hình là Pana rất giỏi trong chuyện bảo hành. Cái P42X20V nhà mình vừa hết bảo hành thì bị sọc màn hình :((, hỏi thay màn hình thì giá là 14củ7 @-) :((, còn đắt hơn cái giá mình mua mới em 20V cách đây 2 năm :((

vanthuann

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Panasonic ZT60 đã chính thức qua mặt Plasma huyền thoại Pioneer Kuro

Có gì đâu bác. Chẳng qua là mình thấy nhiều người vì "thích" LED, thích Samsung nên hễ thấy ai khen PlasPana là tìm mọi cách để ỏng eo nó. Vì cái gì thì các bác tự tìm hiểu.
Họ bảo Plasma có hại cho sức khỏe. Vậy tại sao ở Anh, Mỹ vẫn cho bán ầm ầm và được đánh giá cao (Chẳng lẽ chỉ có ở VN mới phát hiện ra Plasma có hại thôi à).
Nói chung ai "thích" hàng Sâm nhung thì cứ hàng sâm nhung mà chơi, việc gì cứ phải chê hàng Nhật, mặc dù chẳng biết hàng Nhật nó vuông tròn thế nào.
Cá nhân mình lỡ được dùng Plasma Pana VT50. Nó đẹp, nó hay. Nhưng nếu được mua tiếp cái khác có lẽ mình thích LED của Sony hơn. Tất nhiên OLED thì nhất.

Mình xài hàng Plasma củaSâm nhưng ko phủ nhận ý kiến của bác, xem plasma vẫn là đỉnh của đỉnh

tuyen2068

Active Member

Thích tivi công nghệ nào, hãng nào, tầm tiền cỡ nào là do cá nhân mình thôi.
Đang dùng 2 cái plasma ở nhà, chất lượng hình ảnh quá ngon lành, năm sau nếu mua nữa có thể chuyển sang LED như ý bác Minhsur, có gì đâu mà băn khoăn.

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Panasonic ZT60 đã chính thức qua mặt Plasma huyền thoại Pioneer Kuro

Một thanh niên đi so cơ bắp với một ông già !

Bác nói có cái lý là Kuro đã ra đời khá lâu. Panasonic trong trường hợp này hơi dở khi nói là "qua mặt". So sánh thì cứ so sánh, công nghệ mà, nhưng ăn nói phải cẩn thận.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Đúng là so sánh có phần khập khiễng thật. Đem SP mới nhất ra so với mấy em "cổ"... Hơn là chắc rùi!

Bên trên