PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

HDbeginner

Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Ae lập danh sách đặt hàng đi, dưới 29tr đổ lại chắc nhiều người chơi

Bây giờ thì phải lập danh sách nhập hàng ST60 để các bác ý nhập về nhanh hơn vì biết chắc đã có ng mua chứ ko phải "phơi hàng" dài cổ như Plasma nói chung mới đúng,vậy bõ công hơn trả cái giá cao cho em ST50 sắp về hưu ( 30tr đắt hơn cả hồi mới ra lò) .
Mình nghĩ thực ra 29-30 tr chênh nhau 1 tr ko phải lý do mọi ng ko mua mà là cái cảm giác bị chém đẹp,nếu mà em nó mới ra thì có đắt hơn 3-4tr mà review ngon thì cũng là chuyện nhỏ thôi đúng ko ạ?

neo8x

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi ST50V (42 inch) hoặc 42GT ở Hà Nội còn chỗ nào bán không? Em lượn một vòng từ Hoàng Hải, Dũng Tân, Hải Tàu, Hiền Quân đếu không có hàng.
42ST50 chỉ có ở nc ngoài thôi bác, ở VN mình 50" là nhỏ nhất của ST50 rồi

SonyBravia

Bây giờ thì phải lập danh sách nhập hàng ST60 để các bác ý nhập về nhanh hơn vì biết chắc đã có ng mua chứ ko phải "phơi hàng" dài cổ như Plasma nói chung mới đúng,vậy bõ công hơn trả cái giá cao cho em ST50 sắp về hưu ( 30tr đắt hơn cả hồi mới ra lò) .
Mình nghĩ thực ra 29-30 tr chênh nhau 1 tr ko phải lý do mọi ng ko mua mà là cái cảm giác bị chém đẹp,nếu mà em nó mới ra thì có đắt hơn 3-4tr mà review ngon thì cũng là chuyện nhỏ thôi đúng ko ạ?
Ông phán cứ như chuyên gia trong ngành công nghệ điện tử ấy, ông biết ST60 ra đời nó như nào, cải tiến hay cải lùi so với trước mà kêu gọi AE lập danh sách
ST50 sắp về hưu mà đang trong tình trạng cháy hàng thế ah, về hưu mà mấy lần đc ông ưu tiên trong danh sách "những" cái TV ông định mua thế ah
Nói thật với cái kiểu của ông được voi đòi tiên, ko ăn được lại đạp đổ thì ko bao giờ mua nổi cái CRT đâu
Toàn thấy ông kêu mua máy ảnh nhiều tiền nọ kia mà cái TV cũng đắn đo chắc lép chắc ko đủ tiền mua TV đâu, toàn chém gió cho oai thôi

Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Tình hình là mình đang dùng ST50 từ tháng 9/2012. Thời gian gần đây, TV xuất hiện hiện tượng là khi tắt điện đi (để đi ngủ chẳng hạn) là có tượng kêu tạch tạch phát ra từ TV. Bạn nào biết hiện tượng này, xin giúp tư vấn. Xin cám ơn.

lahabentin

Well-Known Member

Tình hình là mình đang dùng ST50 từ tháng 9/2012. Thời gian gần đây, TV xuất hiện hiện tượng là khi tắt điện đi (để đi ngủ chẳng hạn) là có tượng kêu tạch tạch phát ra từ TV. Bạn nào biết hiện tượng này, xin giúp tư vấn. Xin cám ơn.
Mình đoán không nhầm bạn đang xài ổ cắm di động, loại có nhiều ổ cắm + công tắc?
Khi tắt TV bạn thử rút luôn dây nguồn của TV ra hẳn ổ cắm điện xem, nếu hết tiếng kêu lạch tạch. Hãy thay ổ cắm mới đi nhé! Chọn loại xịn ấy!

HDbeginner

@Sonybra: b nguy hiểm quá,dù sao thì mình cũng ko dễ bị công kích bởi những loại comments dạng này để mua 1 thứ gì đó :p. Tiền mình ít lém chỉ đủ nuôi con và vô đây chém gió thui:đv b 1 ST50 chắc sẽ ko bao giò về hưu,cho xin lỗi nha :p,đv mình khi sp mới đc công bố dù nó tên là ST 60 hay ông giời gì nữa để thay thế thì đương nhiên mình sẽ ưu tiên lấy em mới nếu có thể,chắc b ko làm thế và vẫn sẽ lấy st50:vì b là St50 fan?dù giá có bằng e St60 đời sau?ko sao,b là ng có tiền và thong minh hơn ng mà :p,nể luôn-thật đấy ;-)!
Nói thêm b biết nữa nè,giờ này St50 sắp về hưu vẫn là option hàng đầu của mình khi St60 vẫn bặt vô âm tín đấy,nghe ghê ko?
Tối qua còn muốn lấy Vt50 nữa cơ,chém như bão nhỉ :p.Thế đấy mình tiêu vài đồng mà "chắc lép" thế ko biết,mãi ko xuống tay đc...mà xuống tay cũng chả có hàng đâu "nguy hiểm" ạ.
Phàm mình nghĩ những ai đã mò vô đến những Site như thế này để tìm hiểu trc khi mua 1 cái tivi thì đều "chắc lép" hoặc muốn là "ng tiêu dùng thông minh",vì ko chắc lép theo cách của b có nghĩa là:như Hai Lúa vác tiền vô s thị mua cái gì mình nhìn ngon nhất,hết hàng cái này thì mua cái khác,biết làm gì mấy cái tên ex,hx,st,vt...cứ ngon là phang vào đây đọc chi đau đầu.(mà b có phải n viên bán hàng s thị ko vậy?nghi lắm nhé?)
Thui mình phải bế con đã nhé :p
Edit: vợ mình còn chém ác hơn nè:ko mua hàng trưng bầy...
Ps:mình thì còn tùy,nếu kiểm tra đc tg sử dụng chính xác và ko bì làm lại hàng đc như a em nói thì có thể nếu giá công bằng.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Mình đoán không nhầm bạn đang xài ổ cắm di động, loại có nhiều ổ cắm + công tắc?
Khi tắt TV bạn thử rút luôn dây nguồn của TV ra hẳn ổ cắm điện xem, nếu hết tiếng kêu lạch tạch. Hãy thay ổ cắm mới đi nhé! Chọn loại xịn ấy!

Bác chẩn đoán bệnh chuẩn quá. Chiều nay mình ngồi nghiên cứu google cũng phát hiện ra vấn đề này. Mình mua ổ cắm ở Uma, tưởng bọn này cũng làm chất lượng mà hoá ra không phải. Trên thụ trường, giờ ổ cắm nào tốt bác nhỉ?

nttungtq

Member
Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Ổ cắm sản xuất đời 94 hoặc 95 là ngon nhất ha ha

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Bác chẩn đoán bệnh chuẩn quá. Chiều nay mình ngồi nghiên cứu google cũng phát hiện ra vấn đề này. Mình mua ổ cắm ở Uma, tưởng bọn này cũng làm chất lượng mà hoá ra không phải. Trên thụ trường, giờ ổ cắm nào tốt bác nhỉ?
Cứ " Khéo tay hay làm " thôi bác ạ!
Vật liệu:
- ổ cắm đơn rời, công tắc rời loại tốt ( CP càng tuyệt ), dây điện, bảng nhựa nhỏ vừa một ổ cắm đơn
- Tuốc-nơ-vít, kéo, dao...
- 15 phút đồng hồ
- Một chút khéo tay
Thế là ta có một bảng cắm điện mới chất lượng tốt cho riêng em nó rồi.
Chúc bác thành công.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Cứ " Khéo tay hay làm " thôi bác ạ!
Vật liệu:
- ổ cắm đơn rời, công tắc rời loại tốt ( CP càng tuyệt ), dây điện, bảng nhựa nhỏ vừa một ổ cắm đơn
- Tuốc-nơ-vít, kéo, dao...
- 15 phút đồng hồ
- Một chút khéo tay
Thế là ta có một bảng cắm điện mới chất lượng tốt cho riêng em nó rồi.
Chúc bác thành công.

Lại thêm "kẻ thù" của mấy nhà cung cấp Ổ cắm nhái. Bác thật là khéo tay. Từ ngày mình dùng ổn áp LIOA + vài cái ổ nhiều lỗ của LIOA, tuy các em nó không nổi tiếng lắm, nhưng chưa thấy hiện tượng gì.

SonyBravia

@Sonybra: b nguy hiểm quá,dù sao thì mình cũng ko dễ bị công kích bởi những loại comments dạng này để mua 1 thứ gì đó :p. Tiền mình ít lém chỉ đủ nuôi con và vô đây chém gió thui:đv b 1 ST50 chắc sẽ ko bao giò về hưu,cho xin lỗi nha :p,đv mình khi sp mới đc công bố dù nó tên là ST 60 hay ông giời gì nữa để thay thế thì đương nhiên mình sẽ ưu tiên lấy em mới nếu có thể,chắc b ko làm thế và vẫn sẽ lấy st50:vì b là St50 fan?dù giá có bằng e St60 đời sau?ko sao,b là ng có tiền và thong minh hơn ng mà :p,nể luôn-thật đấy ;-)!
Nói thêm b biết nữa nè,giờ này St50 sắp về hưu vẫn là option hàng đầu của mình khi St60 vẫn bặt vô âm tín đấy,nghe ghê ko?
Tối qua còn muốn lấy Vt50 nữa cơ,chém như bão nhỉ :p.Thế đấy mình tiêu vài đồng mà "chắc lép" thế ko biết,mãi ko xuống tay đc...mà xuống tay cũng chả có hàng đâu "nguy hiểm" ạ.
Phàm mình nghĩ những ai đã mò vô đến những Site như thế này để tìm hiểu trc khi mua 1 cái tivi thì đều "chắc lép" hoặc muốn là "ng tiêu dùng thông minh",vì ko chắc lép theo cách của b có nghĩa là:như Hai Lúa vác tiền vô s thị mua cái gì mình nhìn ngon nhất,hết hàng cái này thì mua cái khác,biết làm gì mấy cái tên ex,hx,st,vt...cứ ngon là phang vào đây đọc chi đau đầu.(mà b có phải n viên bán hàng s thị ko vậy?nghi lắm nhé?)
Thui mình phải bế con đã nhé :p
Edit: vợ mình còn chém ác hơn nè:ko mua hàng trưng bầy...
Ps:mình thì còn tùy,nếu kiểm tra đc tg sử dụng chính xác và ko bì làm lại hàng đc như a em nói thì có thể nếu giá công bằng.
Ông thích nói gì cũng đc, thằng nào nói nhiều, khoe nọ khoe kia mà ko làm đc gì thì vẫn chỉ là nói mồm thôi
Ông xem comment của ông có AE nào thèm trả lời ko, hay toàn đả kích ông? Vì AE cũng chán cái kiểu "nhờ tư vấn" của ông rồi, ông ăn chơi "miệt vườn" quá
ST50 sắp về hưu ah, hay ko mua được em nó nên cay cú nói thế. Sắp về hưu mà đc AE quan tâm nhiều nhất, topic này trượt truy cập nhiều nhất trong box này đấy ông ah
Nhg dù sao cũng cảm ơn vì nhờ có ông mà AE có thêm câu chuyện để nói, coi như mua vui cho mọi người fải ko ông :)) :)) :)) :)) :))
Thôi tôi cũng té đây, troll ông đau cả bụng =))

P/S: tôi làm bên dầu khí, ko fải nhân viên bán hàng gì nhé

minhha

Bạn mua ổ cắm hiệu Belkin bảo hành 2 năm, mình dùng ổ cắm này 3 năm rồi vẫn tốt. Pico có bán

HDbeginner

Ông thích nói gì cũng đc, thằng nào nói nhiều, khoe nọ khoe kia mà ko làm đc gì thì vẫn chỉ là nói mồm thôi
Ông xem comment của ông có AE nào thèm trả lời ko, hay toàn đả kích ông? Vì AE cũng chán cái kiểu "nhờ tư vấn" của ông rồi, ông ăn chơi "miệt vườn" quá
ST50 sắp về hưu ah, hay ko mua được em nó nên cay cú nói thế. Sắp về hưu mà đc AE quan tâm nhiều nhất, topic này trượt truy cập nhiều nhất trong box này đấy ông ah
Nhg dù sao cũng cảm ơn vì nhờ có ông mà AE có thêm câu chuyện để nói, coi như mua vui cho mọi người fải ko ông :)) :)) :)) :)) :))
Thôi tôi cũng té đây, troll ông đau cả bụng =))

P/S: tôi làm bên dầu khí, ko fải nhân viên bán hàng gì nhé

Nghe giọng b là biết cay cú vụ mình nói St50 về hưu,còn lại ko thấy nội dung gì khác cả :p, sao lại "suy bụng ta ra bụng thằng hàng xóm" thế b.Mình vẫn thích st50 nhất mà,tiếc là ko có,để mình sửa lại cho b vui hơn nhé : pana vừa công bố St60,tuy nhiên do sinh sau đẻ muộn nên bị St50 cho về hưu non dù vẫn còn trong trứng nước :p.

B cứ lo "bán xăng" đi nhé,vui đáo để.many tks.

Ps:x lỗi nếu làm đại gia nghĩ mình vào đây khoe đồ nhé,b "tư duy" kiểu gì mà lại nghĩ 1 ông muốn khoe lại nhẩy vào topic st50,rùi lại bộc bạch ý định mua cả LG6200 giá có 17tr,rùi thì mãi ko quyết đc,chắc bạn hay "khoe" kiểu "đần" như thế lắm nhỉ hehe.

Chỉnh sửa lần cuối:

thumotty

Túm váy lại là vẫn chưa tìm được đâu còn hàng. Kiểu này chắc phải đợi model 2013 ra thôi.
42ST50 chỉ có ở nc ngoài thôi bác, ở VN mình 50" là nhỏ nhất của ST50 rồi

SonyBravia

Nghe giọng b là biết cay cú vụ mình nói St50 về hưu,còn lại ko thấy nội dung gì khác cả :p, sao lại "suy bụng ta ra bụng thằng hàng xóm" thế b.Mình vẫn thích st50 nhất mà,tiếc là ko có,để mình sửa lại cho b vui hơn nhé : pana vừa công bố St60,tuy nhiên do sinh sau đẻ muộn nên bị St50 cho về hưu non dù vẫn còn trong trứng nước :p.

B cứ lo "bán xăng" đi nhé,vui đáo để.many tks.

Ps:x lỗi nếu làm đại gia nghĩ mình vào đây khoe đồ nhé,b "tư duy" kiểu gì mà lại nghĩ 1 ông muốn khoe lại nhẩy vào topic st50,rùi lại bộc bạch ý định mua cả LG6200 giá có 17tr,rùi thì mãi ko quyết đc,chắc bạn hay "khoe" kiểu "đần" như thế lắm nhỉ hehe.
Đúng là loại đàn bà =))

lahabentin

Well-Known Member
... Chúng tôi bày tỏ sự quan ngại trước tình hình căng thẳng giữa 2 member. Yêu cầu các bên cùng kềm chế. Giải quyết tranh chấp bằng đàm phán trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau nhằm đảm bảo hòa bình và ổn định trong khu vực...
Bộ đồ " Chơi " Thái Lan giá chỉ có 320.000 VND. Giải quyết mọi căng thẳng...
http://www.vatgia.com/1116/2564200/bộ-dao-kiwi-7-món-bd-kw7m-ndt.html

Chỉnh sửa lần cuối:

HDbeginner

Mình xin hàng b "nguy hiểm" rùi mà nhỉ,lượng sức ko đấu lại đc nên e chỉ lo ngâm cứu tv thui,ko rỗi hơi lắm để reply dù 1 từ nào nữa vs b này ,cả nhà in tâm,xin cam kết ;-)!

AnhBaSG

Member
Ðề: Re: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Bác chủ này ghê quá! Sao bác không giới thiệu súng cho nhanh gọn luôn! ;;)

Bên trên