Panasonic lặng lẽ ra mắt TV Plasma 65S60, không phải ST60 đâu nhé!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Không biết đây còn là cái lò sưởi trong phòng về mùa đông không nhỉ?

thienanh

Active Member
Ðề: Panasonic lặng lẽ ra mắt TV Plasma 65S60, không phải ST60 đâu nhé!

Vẫn rất yêu Plasma và không muốn Pana bỏ nó tý nào :((

hdd-hdp

Dòng rút gọn của những dòng chất thôi, cũng ko có gì đặc biệt lắm đâu! :D

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Panasonic lặng lẽ ra mắt TV Plasma 65S60, không phải ST60 đâu nhé!

Họ chỉ không tiếp tục nghiên cứu công nghệ Plasma thôi.

Như vậy có cái VT50 là quá đẹp về phần chất lượng hình ảnh rồi. Những đời sau chỉ thêm thắt một số tính năng và kiểu dáng thôi, em đoán vậy.

hdd-hdp

Nhưng em nghĩ nếu ko hỗ trợ 3D thì khó mà là loại có chất lượng hình tốt được bác ạ. Em nghĩ chắc chỉ hơn cái X và Xt50 1 chút và bằng UT50 thôi. Tin vui cho các bác thích To mà Rẻ. Chờ nhé! hihi

palinhd

Member
Ðề: Re: Panasonic lặng lẽ ra mắt TV Plasma 65S60, không phải ST60 đâu nhé!

Như vậy có cái VT50 là quá đẹp về phần chất lượng hình ảnh rồi. Những đời sau chỉ thêm thắt một số tính năng và kiểu dáng thôi, em đoán vậy.
===============================================
Đúng như vậy các bạn ạ.
Ví dụ ai đã dùng VT30 và VT50 thì cảm nhận công tâm rằng đời sau thiết kế đẹp hơn, hình ảnh sáng hơn nhưng độ đen lại sâu hơn, 3D đẹp hơn...
Tuy nhiên có mấy điểm sau mà mình nghĩ công nghệ Plasma của Pana có lẽ đã đạt đỉnh:
1.Màu sắc : từ V10S/VT20/25/VT30/vt50 trình diễn màu sắc là gần như nhau, ko cải thiện mấy. Phải nói là màu quá đẹp.
2.VT30 tần số quét SF là 600HZ, của VT50 là 2500 ( theo thông số kỹ thuật của nhà SX), như vậy theo logic thì xem VT50 sẽ mượt mà hơn VT30 rất nhiều nhưng trên thực tế, mình đã trải nghiệm thực tế và để ý rất kỹ những cảnh nhanh, chậm trên 2 con này thấy ko có sự khác biệt về độ mượt hình ảnh, Hay tại mắt mình chưa đủ tinh để phát hiện???
Tất nhiên xem trên VT30/50 hình ảnh mượt khỏi nói rồi vì dùng công nghệ Plasma mà. Các dòng Plasma đỉnh khác của Pana như V10S,VT20/25 mình chưa được trải nghiệm nên ko biết.
-------------------------------
Nói chung xem Plasma Pana phê nhất vẫn là khả năng trình diễn màu sắc quyến rũ của nó khi xem các nội dung HD. Các dòng LED cao cấp nhất bây giờ cũng vẫn thua về mặt này.

hdd-hdp

Re: Ðề: Re: Panasonic lặng lẽ ra mắt TV Plasma 65S60, không phải ST60 đâu nhé!

Nói chung xem Plasma Pana phê nhất vẫn là khả năng trình diễn màu sắc quyến rũ của nó khi xem các nội dung HD. Các dòng LED cao cấp nhất bây giờ cũng vẫn thua về mặt này.

Nếu tương đương thì giá lại đắt lòi ra các bác ạ, ko chơi được. hihi

1100

Member

Ko biết giá cả thế nào, nhưng đây là tin vui cho ai yêu plasma pana rùi ! hehe

ltp123

cả năm 2012 pana vẫn đầu tư nghiên cứu phát triển công nghệ plasma cơ mà, từ nghiên cứu đi vào ứng dụng cũng phải mất 1 năm. Và với đặc tính người Nhật hy vọng sp đời 2013 vẫn có những sự thay đổi và sẽ là đỉnh cao. chờ ces 2013 xem sao

Tixiu2008

Member

Công nghệ Plasma của Pana là nhất rồi. Chỉ mỗi model năm nay trông không đẹp bằng con T50 của năm ngoái. Pana mà chịu khó đầu tư về ngoại hình như Samsung or LG thì tốt quá.

Bên trên