P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

rua bo

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác chủ! Cuối tuần này, bác test được kênh đá banh nào bằng acestream thì thông báo cho anh em biết nha.

hungmh80

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

tình hình là e đã add file tar bằng tay được rồi. Chỉ còn cái run python script để tự update là chưa đưuọc thôi @@

Bác đánh chữ cẩn thận , sai 1 dấu chấm dấu phẩy nó cũng không chạy đâu . Bác làm lại cái đấy đi , anh em hướng dẫn chi tiết như thế còn gì .

hunglong84

Active Member

P2p đã lên 1.0.6 :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác pm cho e 1 vài từ khóa hot đê bác :D

Hic, Bác hỏi em vậy thì bác cũng đã nghiên cứu kỹ rùi;;). Vụ này phát tán ra Mod ban nick ae mình chết:((

cagovn

Member

E xem V1.0.6 ổn định cả acestreams lẫn sop. Không hiểu sao e xem tv Việt trong hdplay thì lại buffering liên tục,xem đc mấy s thì lại buff thế mới chán. E ở nước ngoài nên thích xem tv Việt,không biết tại nguồn phát hay lỗi ở đâu nữa. Bác nào biết giúp e với

Bác ở nước ngoài nên vậy. Em ở Việt Nam thì ngược lại mấy kênh trong nuớc không bị buffer dù là gói mạng cùi nhất

saigonboy_92

Active Member

mình thì từ ngày up lên 1.0.5 thì ace cứ chạy dc tí là dừng hẳn dù seed khá cao,còn sop thì ổn định :(

nson_sds

Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Sao em coi kênh trong fptplay không được mặc dù đã tải fptplay về và chạy 1 lần.
Các bác chỉ giúp

cagovn

Member

Nhưng e xem bằng 3g lại không sao cả mặc dù 3g tốc độ chỉ khoảng 7mb còn wifi thì 15mb

tienlequoc

Well-Known Member

Kinh nghiệm cho thấy dùng Lan chạy ngọt hơn wifi rất nhiều, một số link wifi báo lỗi ko xem được, cắm dây Lan vào lại chạy ầm ầm.

hunglong84

Active Member

Em cũng thấy vậy.cắm lan chạy mượt hơn wifi rất nhiều

huapro

Member
Android mà cắt wiffi rồi nâng lan 100 lên 1000 thì làm nas ngon lại thêm khoản online nữa là nhất.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Chỉ có nhược điểm là khi kết nối các thiết bị với nhau thì Lan không tiện bằng wifi

dtuanbien

Với các bác đã cài đến đây nếu muốn add parsers thì làm như sau nhé: click chuột giữa vô addon p2p -> addon setting -> List/parsers -> remove all parsers trace -> run apython script -> nhập http://bit.ly/allparsers -> ok
sao mình vào đây nhập dòng http://bit.ly/allparsers nhưng bấm ok lại ko đc nhỉ?

Bên trên