OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

E đi DL bụi thôi bác ạ! :)

Em kẹt đi với gia đình nên ko du lịch bụi như bác đc . Em thì thích tự lái tự ăn tự ngủ ....tự tất tần tật mới thú vị :D chắc e làm 1 tour xuyên Việt quá hehe . Bác nào muốn tham gia ko ?

mrseven

Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Tôi đang sư dụng 103, sau khi upgrade len firmware mới nhất thì OPPO 103 vẫn nhìn thấy các folder chứa phim mkv trên ổ NAS (Buffalo). Nhưng khi vào bên trong folder thì không thấy file mkv đâu cả. Sử dụng C200 thì vẫn nhìn thấy mkv và đọc bình thường. Không biết các bạn có ai bị vấn đề này không, nếu có có thê chia sẽ kinh nghiệm khắc phục. Cám ơn nhiều.

Em đang dùng 105, update phiên bản mới nhất là BDP10X-38-1220 vẫn đọc file mkv trên NAS Buffalo bình thường bác ah. Bác thử kết nối lại với NAS kiểm tra xem nhé.

gatoquay

các bác cho e hỏi sao con 95 của em ko vào wifi đc nhỉ, e đánh đúng pass wifi nó vẫn báo connection failed

Nguyen_Huy

Member
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

các bác cho e hỏi sao con 95 của em ko vào wifi đc nhỉ, e đánh đúng pass wifi nó vẫn báo connection failed
Có thể là router của bác ko hợp chuẩn với OPPO, nhà mình wifi OPPO bắt tốt lắm, vẫn xem phim qua wifi bt.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Anh quất thêm em 95 về rồi, giải tán 103 và em Cd maranzt, có lấy 103 không? 12tr

95 bác lấy chơi đc iso luôn ko ? Cũ hay mới vậy bác ? Giá rỗ nhiêu vậy , pm inbox bày e thêm ít thông tin với

ringleader

Active Member
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

95 bác lấy chơi đc iso luôn ko ? Cũ hay mới vậy bác ? Giá rỗ nhiêu vậy , pm inbox bày e thêm ít thông tin với

95 Cũ bác ơi, 26tr, cũ mới hay chứ vì các loại iso nó chơi tuốt...........

gatoquay

công nhận hình ảnh và âm thanh của em này ăn đứt các thể loại HDP khác

totorauxom

Well-Known Member

Không có bác nào nhập 93 về bán nhỉ?
Bác nào nâng đời bán lại em đi

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác Râu qua bên Amazon mua đi, nhờ mấy bác bên này ship về cũng tầm 600$ thôi.

Bác đi Đà Lạt về rồi àh . Hôm bữa quên gọi bác cafe hehe . Em ở ks ngọc lan trên đường Nguyễn chí thanh gần bác

totorauxom

Well-Known Member

Vầng, em múc 93 thôi chứ 95 nó chỉ là con DAC, mà DAC thì không ăn nổi con CDP của em rồi :))

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác đi Đà Lạt về rồi àh . Hôm bữa quên gọi bác cafe hehe . Em ở ks ngọc lan trên đường Nguyễn chí thanh gần bác
E về hôm mùng 6 bác ạ, lên ĐL 3 ngày đưa vợ đi được 2 nơi là vườn hoa TP và vườn hoa Minh Tâm, thời gian còn lại là ăn nhậu và ... xỉn! Rượu ĐL ngon quá bác ạ, uống là say, khổ thế! :D
Bác lấy 105 chưa vậy?

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

E về hôm mùng 6 bác ạ, lên ĐL 3 ngày đưa vợ đi được 2 nơi là vườn hoa TP và vườn hoa Minh Tâm, thời gian còn lại là ăn nhậu và ... xỉn! Rượu ĐL ngon quá bác ạ, uống là say, khổ thế! :D
Bác lấy 105 chưa vậy?

E về mùng 6 luôn nè . Đà lạt năm nay đông vui quá bác àh . May là e đi máy bay đi xe thì căng thật . Vườn hoa tp Dà lạt đẹp quá phải ko bác ? Hoa đẹp và tươi ko như mùa xuân của e héo queo luôn rồi nên e bỏ dự án lên 105 luôn kakak
Hiện tại e dùng htpc chữa cháy .

Con oppo 95 của em bật phim là nó kêu tach tạch 1 đến 2 cái rồi phát phim, đầu các bác có bị thế không ạ?
Em có máy tính giờ muốn xem phim lấy từ ổ cứng máy tinhd ra thì làm cách àno à các bác?

leepham

Well-Known Member

Con oppo 95 của em bật phim là nó kêu tach tạch 1 đến 2 cái rồi phát phim, đầu các bác có bị thế không ạ?
Em có máy tính giờ muốn xem phim lấy từ ổ cứng máy tinhd ra thì làm cách àno à các bác?

tạch tạch chắc là do e nó chuyển nguồn !? E có nghe bác Nghĩa nói oppo 95 lúc nghe nhạc nó sẽ tự chuyển nguồn .
còn xem film từ ổ cứng bác tham khảo topic này của bác hvcvuong
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/487895-tren-tay-oppo-bdp-105-a.html

davidhand

Moderator
Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Chắc là do chuyển nguồn như bác leepham nói ở trên vì con 95 dùng 2 loại nguồn 120V & 230V, con 93 của e thì đa nguồn 110 - 240V nên khi ON lên ko thấy có tiếng kêu.

tạch tạch chắc là do e nó chuyển nguồn !? E có nghe bác Nghĩa nói oppo 95 lúc nghe nhạc nó sẽ tự chuyển nguồn .
còn xem film từ ổ cứng bác tham khảo topic này của bác hvcvuong
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/487895-tren-tay-oppo-bdp-105-a.html
cảm ơn bác, chuyển nguồn có hại gì không bác ơi? hay em cắm điện 120V cho nó nhỉ???

leepham

Well-Known Member

cảm ơn bác, chuyển nguồn có hại gì không bác ơi? hay em cắm điện 120V cho nó nhỉ???
Em nghĩ chắc ko hại gì đâu bác à đừng lo quá , bác dùng điện nào thì cấm điện đó cần gì phải đổi điện tốn cái ổn áp bác nhĩ :D:D hehe

Bên trên