OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

phuochalan

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

bác phuochalan này lên làm một danh sách anh em chơi oppo cần hack gửi cho nó, kêu nó báo giá tổng thể 103 và 105 xem nó có nhiệt tình hack hay ko :D, nó vớ được hội hdvt cũng kiếm 1 mớ đó.
qua nó yêu cầu nó làm tất tần tật cái gì con oppo chưa làm được như hdd khác đi bác :D

Mình đang bảo mua 5 cái FW, chấp nhận thanh toán IP Viet Nam cho dễ mua..mà nó không chịu...Đậu xanh nhà nó.Ghét thật.Nó đang chơi trò Bid đấu giá đấy. Bên http://bluraychip.dk cũng mới repply lại cho mình. Khoảng giữa tháng 1 nó sẽ bán FW jailbreak cho các dòng oppo 103/103D/105 với giá dự kiến là 49$. Nhưng nó phải bán kèm cái KIT DIY Pro 169$ nữa...Mua của thằng easygoingshop còn rẻ chán.

vanthuann

Member

Mình đang bảo mua 5 cái FW, chấp nhận thanh toán IP Viet Nam cho dễ mua..mà nó không chịu...Đậu xanh nhà nó.Ghét thật.Nó đang chơi trò Bid đấu giá đấy. Bên http://bluraychip.dk cũng mới repply lại cho mình. Khoảng giữa tháng 1 nó sẽ bán FW jailbreak cho các dòng oppo 103/103D/105 với giá dự kiến là 49$. Nhưng nó phải bán kèm cái KIT DIY Pro 169$ nữa...Mua của thằng easygoingshop còn rẻ chán.
Mua cái KIT DY thì khác với mua fw thằng này chỗ nào vậy bác

phuochalan

Well-Known Member

Mua cái KIT DY thì khác với mua fw thằng này chỗ nào vậy bác

mua kit thì phải mở oppo ra, sau đó gắn cái kit vào (thực chất nó là 1 con chip).sau đó update FW bình thường. Còn FW jailbreak sẽ có 1 tập tin .bat 80kb chạy trên nó

vanthuann

Member

mua kit thì phải mở oppo ra, sau đó gắn cái kit vào (thực chất nó là 1 con chip).sau đó update FW bình thường. Còn FW jailbreak sẽ có 1 tập tin .bat 80kb chạy trên nó

Về mặt lợi và mặt hại thằng nào mang tính ổn định lâu dài hơn bác

phuochalan

Well-Known Member

Về mặt lợi và mặt hại thằng nào mang tính ổn định lâu dài hơn bác
Cái này em không dám phán bừa đâu bác ạ. Nhưng giá thì FW Jailbreak tốt hơn. Lần đầu dùng nên các bác cứ chờ em dùng vài năm rồi em feedback ạ

ringleader

Active Member

Bác làm em hơi hối tiếc vì lụm con Oppo 93, biết thế này thêm 100 là rước em 103D được rồi.

Tiếc là đúng rồi, list out ra vài thứ 103 làm đc so với 93 nhé:
1.Bác nào dùng k+HD khi dùng tín hiệu cho vào hdmi in của oppo để nó up hình ảnh lên so với cắm trực tiếp mới thấy lợi hại chip oppo thế nào
2. tốc độ xử lý, tắt, mở, đọc hdd thì chả có cái HDP nào theo kịp, gấp đôi 93
3. khi mua jb thì chơi đc cả iso với nền tảng fw mới nhất nên chơi/tua rất tốt, os/android điều khiển dễ dàng chọn bài không cần màn hình nữa
4. hdd đọc được cả loại trên 2tb, 93 thì max là ổ 2 tb thôi

phuochalan

Well-Known Member

Tiếc là đúng rồi, list out ra vài thứ 103 làm đc so với 93 nhé:
1.Bác nào dùng k+HD khi dùng tín hiệu cho vào hdmi in của oppo để nó up hình ảnh lên so với cắm trực tiếp mới thấy lợi hại chip oppo thế nào
2. tốc độ xử lý, tắt, mở, đọc hdd thì chả có cái HDP nào theo kịp, gấp đôi 93
3. khi mua jb thì chơi đc cả iso với nền tảng fw mới nhất nên chơi/tua rất tốt, os/android điều khiển dễ dàng chọn bài không cần màn hình nữa
4. hdd đọc được cả loại trên 2tb, 93 thì max là ổ 2 tb thôi
Bác.....chỉ được cái nói đúng

phuochalan

Well-Known Member

Em chỉ sướng đọc được iso và thư mục kính thưa các kiểu đĩa thôi ạ. Chắc con của em hàng độc việt nam rồi

phuochalan

Well-Known Member

Em vừa tét xong chức năng DVD iso và file mkv. Tất cả chỉ có thể nói perfect

khuctrinh

Active Member

Em vừa tét xong chức năng DVD iso và file mkv. Tất cả chỉ có thể nói perfect
Đọc được srt nữa là vô đối, hay bác mail cho nó nói làm luôn vụ srt rồi bán cho dân chơi VN, chắc cũng phải được vài trăm cái.

phuochalan

Well-Known Member

Đọc được srt nữa là vô đối, hay bác mail cho nó nói làm luôn vụ srt rồi bán cho dân chơi VN, chắc cũng phải được vài trăm cái.
SRT chắc là bất khả thi bác ạ. Bản chất nó là bluray player. Hacker nó chỉ On các tính năng mà oppo nó hidden đi thôi. Còn srt FW gốc của hãng nó không hỗ trợ thì chịu. Để em mail cho thằng easygoingshop coi nó có làm được không. Cảm giác mấy bữa nay vẫn còn phê. Thật là giá trị

thanhyk

Well-Known Member

Đương nhiên mặc định thì nó đọc srt nhưng không dấu, vậy nên phải add unicode cách nào đó mới đọc có dấu được, nhưng hãng chỉ làm khi có nhu cầu tiêu thụ lớn thôi... Tại em thấy pioneer bdp cũng hack làm srt có dấu nên đoán làm được.
Bác phuochalan ơi, có ae nào đặt chưa để em nhờ bác luôn thể. Thanks

davidhand

Moderator

Đương nhiên mặc định thì nó đọc srt nhưng không dấu, vậy nên phải add unicode cách nào đó mới đọc có dấu được, nhưng hãng chỉ làm khi có nhu cầu tiêu thụ lớn thôi... Tại em thấy pioneer bdp cũng hack làm srt có dấu nên đoán làm được.
Bác phuochalan ơi, có ae nào đặt chưa để em nhờ bác luôn thể. Thanks

LX-55 nó cũng ko hỗ trợ Unicode đâu bác. Mấy đồ này thì e nghĩ là khó có unicode cho dân VN xài lắm. Chịu khó mux thôi bác ạ. Down 1 bộ phim bluray nhanh cũng vài tiếng, có khi là cả ngày, mux mất 15 - 20' thì nghĩa địa gì hả bác! E giờ việc mux phụ đề vào phim nó thành thói quen rồi, cứ down về là mux nên cũng chẳng cần quan tâm tới unicode đâu. :)

phuochalan

Well-Known Member

LX-55 nó cũng ko hỗ trợ Unicode đâu bác. Mấy đồ này thì e nghĩ là khó có unicode cho dân VN xài lắm. Chịu khó mux thôi bác ạ. Down 1 bộ phim bluray nhanh cũng vài tiếng, có khi là cả ngày, mux mất 15 - 20' thì nghĩa địa gì hả bác! E giờ việc mux phụ đề vào phim nó thành thói quen rồi, cứ down về là mux nên cũng chẳng cần quan tâm tới unicode đâu. :)

mux cũng là cái thú bác nhỉ. Nhưng em nghĩ mũx thì phải có phụ đề chuẩn như phudeviet. Chứ subcence ẹ quá

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

mux cũng là cái thú bác nhỉ. Nhưng em nghĩ mũx thì phải có phụ đề chuẩn như phudeviet. Chứ subcence ẹ quá

Phudeviet ra sub chậm lắm, subcene thì là lẩu thập cẩm. Đói bụng có lẩu mà húp là cũng ngon rồi e! :)
Nói thế thôi chứ subcene vẫn có sub chuẩn đấy, muốn chơi hàng nóng thì đôi khi cũng gặp phải mấy cái sub lởm khởm, sợ nhất là các sub được dân ... giang hồ dịch, nghe sởn da gà! :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Phudeviet ra sub chậm lắm, subcene thì là lẩu thập cẩm. Đói bụng có lẩu mà húp là cũng ngon rồi e! :)
Nói thế thôi chứ subcene vẫn có sub chuẩn đấy, muốn chơi hàng nóng thì đôi khi cũng gặp phải mấy cái sub lởm khởm, sợ nhất là các sub được dân ... giang hồ dịch, nghe sởn da gà! :D

sub giang hồ không sợ, chỉ sợ coi với gia đình mà tự nhiên nó dịch mấy từ xyz tắt máy không kịp luôn :)

phuochalan

Well-Known Member

Hôm nay mới mua Fw JB cho pioneers LX55 nữa để đồng hành cùng oppo. Bác nào có nhu cầu thì ới lên nhé. Sao cho vắt hết chất các em này

thanhyk

Well-Known Member

Em mới gửi email cho bác về mã Ethernet MAC và nhờ mua giúp...
Sao trước trong topic mục rao vặt nào đó em thấy bác bán hàng hướng dẫn cài file để pioneer đọc phụ đề srt việt Ok mà đúng không bác.

Thanks bác vì sự giúp đỡ nhiệt tình.
Hôm nay mới mua Fw JB cho pioneers LX55 nữa để đồng hành cùng oppo. Bác nào có nhu cầu thì ới lên nhé. Sao cho vắt hết chất các em này

phuochalan

Well-Known Member

Nhầm nhọt rùi...ha ha....bác xem coi ai á nhá

Bên trên