Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

salenguyenduong

Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Các bác báo giá ở HN hay HCM thế ạ?
Cho em xin cái giá ở HN với nhé. Em đang muốn xúc 1 bộ 5.1 về xem phim đây.
Tầm này mua cái đầu HD nào cho ngon bổ rẻ nữa các bác nhỉ?
HN pác ghé Trương Lê hoặc Vinh Hoa Plaza pác ạ .

Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Mình đã có dàn S4505 này rồi nhưng đúng là nghe nhạc không phê lắm. Mình định mua thêm cặp loa Bose 301-V để phối vào nghe nhạc nhưng không bi16t hay không. Bác nào có kinh nghiệm thi tư vấn cho mình với. Thanks.

tienhanus

Active Member
Ðề: Re: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Bên Tiếng Ngọc em thấy có demo Ht-S5500 đó bác

Tôi có hỏi họ có giới thiệu rồi. Các cậu có thể tư vấn giúp tôi tầm " 15-20 tr " thì nên sắm dàn nào để xem phim AIO hay mua từng phần, được 7.1 càng tốt.

baodom

Active Member

Mình đã có dàn S4505 này rồi nhưng đúng là nghe nhạc không phê lắm. Mình định mua thêm cặp loa Bose 301-V để phối vào nghe nhạc nhưng không bi16t hay không. Bác nào có kinh nghiệm thi tư vấn cho mình với. Thanks.

Bác nên mua mission MX2 hoặc Knight 2 thôi ạ. Bose 301 V dàn s4505 ko khảm nổi ạ

NAcomputer

Banned

Bộ này nghe review thấy hay quá nên hôm vừa rồi mình ghé showroom Tiếng Ngọc nghe thử. Phần xem phim thì đây là điểm mạnh của Onkyo nên chắc không phải bàn rồi. Về phần nghe nhạc, trước đây HT-S5405 nghe cũng tàm tạm thì nay bộ HT-S4505 đã có một sự cải thiện đáng kể với chất âm sáng và mượt chứ không tối và khô như trước đây. Đúng là một sự khác biệt lớn.
Nghe đâu bộ này do hút hàng quá nên nhà sản xuất chỉ phân phối cho Tiếng Ngọc mỗi đợt một số lượng nhất định để có hàng cung cấp cho các thị trường khác.

bộ này ngon hơn z906 không chủ thớt

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Tôi có hỏi họ có giới thiệu rồi. Các cậu có thể tư vấn giúp tôi tầm " 15-20 tr " thì nên sắm dàn nào để xem phim AIO hay mua từng phần, được 7.1 càng tốt.

7.1 anh tham khảo dòng Onkyo 4700 và mua thêm 1 cục sub nữa giá dưới 15tr pác àh

Bác nên mua mission MX2 hoặc Knight 2 thôi ạ. Bose 301 V dàn s4505 ko khảm nổi ạ

Bác có thể PM cho mình giá và dòng nào nghe nhạc hay hơn không? Mình thường nghe dòng nhạc xưa & trữ tình thôi. thanks bác.

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Re: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Tầm 15-20 triệu, không bộ nào chơi 7.1 qua mặt được ONKYO 9300 đâu bác... Sub bas 3 tấc, receiver công suất lớn ta 7.1. Loa front, center khủng xem phim rất hoành tráng, minh đang có khuyến mãi rất tốt bộ này .thân

JESSIEBO

Active Member

Bose 301 V chỉ để Karaoke thôi bác , chứ nghe nhạc thì không hay lắm nếu ko muốn nói là dở.Receiver của bộ Onkyo 4505 đánh nghe nhạc rất hợp với loa Castle Knight 1, Knight 2 của Anh, rất nhiều bác bên hội Onkyo đã chọn và rất hài lòng. Diện tích trên 20m2 bác chơi Knight 2, dưới 20m2 , chơi Knight 1 . Với trạm loa 2 cầu , loa này chuyên nghe nhạc chi tiết, trữ tình rất trong trẻo.

Em mới mua bộ nầy về . Em ghép aply với Front sony s88 80W & Soundround Tenich 70W . Đánh dc 15ph thì amply nóng hơi nhiều . Không biết có OK không . Vì em thấy mỗi Chanel la 120W . Xin cho em ý kiến ! Em sợ bị hư apmly chết em heheh

Em chỉ thay Front và soundround bằng loa book self thui . Còn Sub và center em giữ nguyên ah ! Mong cho em ý kiến ah

honghot

Bác muốn nghe nhạc tốt hơn thì chỉ cần thay Front bằng loa tốt tốt là được rồi. Không nhất thiết phải thay hết đâu.

Thanks
Vì em có sẳn loa nên thay ! Âm thanh rất hay ! Nhưng quan trọng là em không biết amply tải nổi hay không thui ah ! Mong các anh ý kiến ah ! Cảm ơn

Cảm ơn các bác ! Em đã thay . Nghe nhạc và xem phim rất hay ! Điều quan tâm của em là amply của bộ này có tải nổi 2 cặp loa của em hay không thui ! Còn chuyện thay sub và center em sẽ tính sau khi em có máu ! Cám ơn ah !

Ðề: Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Em thay front và surrround bằng 2 cặp loa bookself
Front : SONY SS -86B - 80w
Surround : Technics SP-F65 - 70W
amply hát được 10-15phut nóng lắm! Không biết có sao không ah ! ( hay là amply nó nóng như vậy)
Cám ơn

Bên trên