Nụ cười trẻ thơ - Những thiên thần nhỏ !!!

linhuyen

Active Member
Ðề: Nụ cười trẻ thơ - Những thiên thần nhỏ !!!

bị double post. :(

lỡ double thì thêm hình khác vậy
Bác chụp bằng Flash cóc à ? Nếu chụp bằng Flash rời bác để Flash dội trần sẽ ổn hơn , hình sáng đều và không bị bóng ma

digikni

Well-Known Member

cho em ké tấm hình con gà nhà em

sunset_309

Well-Known Member

sau cũng cho thằng cu làm kiểu tóc này ;)) chải hẳn kiểu trái đào truyền thống cho đẹp bác ạ

binhbom

Bác chụp bằng Flash cóc à ? Nếu chụp bằng Flash rời bác để Flash dội trần sẽ ổn hơn , hình sáng đều và không bị bóng ma
Thank bác. em dùng flash rời ạ, nhưng chưa bít dùng, khi chỉnh đánh lên trần (trần khu vui chơi khác cao) thì tối hù à, đành đánh thẳng. với lại tụi nhóc nó chạy tùm lum, theo nó không cũng mệt, nên không tập set gì được... mặc dù rất muốn. Như tấm đó, áo trắng thì bắc quá sáng, mặt tụi nhỏ thì tối :(
mà khi chơi, tụi nó hay hơi cuối mặt xuống nên bắt sáng không tốt (đánh lên trần càng khó), em không bít xử lý thế nào. các bác chỉ giúp em với.

linhuyen

Active Member

Thank bác. em dùng flash rời ạ, nhưng chưa bít dùng, khi chỉnh đánh lên trần (trần khu vui chơi khác cao) thì tối hù à, đành đánh thẳng. với lại tụi nhóc nó chạy tùm lum, theo nó không cũng mệt, nên không tập set gì được... mặc dù rất muốn. Như tấm đó, áo trắng thì bắc quá sáng, mặt tụi nhỏ thì tối :(
mà khi chơi, tụi nó hay hơi cuối mặt xuống nên bắt sáng không tốt (đánh lên trần càng khó), em không bít xử lý thế nào. các bác chỉ giúp em với.

Em thấy không gia đó cũng nhỏ mà , nếu trần cao giá thì bác đánh dội tường . Em không biết bác dùng Flash gì , em dùng con SB600 đánh trần toàn để TLL mà vấn ngon lành , ảnh rất sáng trông tự nhiên hơn . Nếu đàn bác công suất yếu bác chỉnh về M , để khoảng 1/4 nếu sáng quá thì giảm xuống còn nếu vẫn thiếu tối thì tăng công suất lên chút là OK thôi . Chụp đèn mà bác đánh thẳng ảnh bị bóng ma và bẹt lắm . Em cũng mới chơi thôi , nhưng đánh theo kiểu dội trần hoặc tường thấy đẹp hơn nhiều . Bác thử xem , chúc bác có những tấm hình đẹp cho ae chiêm ngưỡng
Ảnh này em cũng chụp dội trần

dangnham

Đúng là đánh dội trần sẽ đẹp hơn nhiều, em dùng đèn YN 460 của Khựa có 900k mà vẫn đánh bình thường. Đừng sợ noise mà để iso thấp, nếu bác để iso cao mà đủ sáng thì hình vẫn ko noise. Em chụp trong nhà toàn để iso 400 hoặc 640. Set công suất đền 1/2 hoặc 1/4. Nếu sáng quá ( thường thì là sáng quá) thì hạ công suất đèn và điều chỉnh iso sao cho vừa đủ sáng là ok. à mà nhà trần nhà em cao 4,1 mét vẫn đánh ầm ầm :D

Ảnh này em chụp từ Tết

dangnhuquynh

Đúng là đánh dội trần sẽ đẹp hơn nhiều, em dùng đèn YN 460 của Khựa có 900k mà vẫn đánh bình thường. Đừng sợ noise mà để iso thấp, nếu bác để iso cao mà đủ sáng thì hình vẫn ko noise. Em chụp trong nhà toàn để iso 400 hoặc 640. Set công suất đền 1/2 hoặc 1/4. Nếu sáng quá ( thường thì là sáng quá) thì hạ công suất đèn và điều chỉnh iso sao cho vừa đủ sáng là ok. à mà nhà trần nhà em cao 4,1 mét vẫn đánh ầm ầm :D
Ảnh này em chụp từ Tết
tấm này ảnh cảm là hơi thừa sáng chú ạ

Nhok

Nhok có mấy đứa cháu:"> đứa nào cũng dễ thương trắng trẻo xinh xắn lắm :x :x :x

Post show hàng với bà con :p

Con anh họ :x

Con chị họ :x

dangnhuquynh

em chụp bằng cái gì mà nó noise dễ sợ vậy

Nhok

Em chụp bằng đt của em chứ có bằng máy ảnh đâu mà :))

Thế này đã đẹp hôm nào em cua cả lũ đi xem phim rồi mang cái máy ảnh đi chụp cho sướng :x tụi nó cute lắm :))

dangnhuquynh

Em chụp bằng đt của em chứ có bằng máy ảnh đâu mà :))

Thế này đã đẹp hôm nào em cua cả lũ đi xem phim rồi mang cái máy ảnh đi chụp cho sướng :x tụi nó cute lắm :))

bảo sao. EM góp phần làm các em bé ......... đi đấy nhé. Lần sau chụp bằng máy cẩn thận nhé. hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Nhok

bảo sao. EM góp phần làm các em bé ......... đi đấy nhé. Lần sau chụp bằng máy cẩn thận nhé. hiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Em mà mượn được mấy cái lend của bác nữa thì có mà hoa hậu với mỹ nam hết ;))

Bên trên