Nối thêm loa

Em là gà nên nếu hỏi ngu thì các anh đừng chửi nhé ^^!
Chả là em có bộ loa 5.1 rồi nhưng mỗi loa vệ tinh của em chỉ có 1 loa tiếng va 1 MIDI thôi. em muốn mỗi loa vệ tinh đc lắp thêm 1 loa tiếng nữa cho nên muốn hỏi ý kiến các anh. Mình nối trực tiếp vào 2 chân loa có đc ko hay phải gắn thêm linh kiện j a.

caesarvn1984

Ðề: Nối thêm loa

Quan trọng là ampli của bác có gánh thêm được 2 loa đó không? Nếu được thì cứ gắn vô tư. Bác cứ gắn vào cho em, nếu nghe ampli nổ 1 phát là biết không đủ công suất liền, hehe

Loa mình là loa vi tính, loa vệ tinh bé hơn bàn tay thui mà, nổ sao dc >"<

caesarvn1984

Vậy thì em khuyên bác là đừng gắn thêm, vì loa vi tính chỉ đủ công suất cho các loa vệ tinh của bác thôi. Hồi đó em cũng như bác, không biết gì, làm thử, bùm 1 cái, tốn một mớ tiền mua cái mới. Bác thích thì cứ thử, hehe

hunghugo

Member

Từ từ đừng làm Bác ấy sợ
Vấn đề Bác [ anmobile86 ] tính gắn thêm loa vệ tinh cho dàn 5.1 >> Mình cũng khuyên Bác Ko nên bởi vì công suất phát ra > nhà sản xuất đã ấn định cho 5.1 thôi
Nếu như bạn gắn thêm 2 loa vệ tinh nữa thì thành ra 7.1 rồi còn gì
Dàn 5.1 nghe cũng đủ phê rồi Bác ạ

Ý mình ko phải nâng lên7.1 mà là mỗi loa vệ tinh đấu nối tiếp thêm 1 loa nữa giong như loa Center vậy. Loa Center có 2 loa và 1 loa MIDI. mình cũng muốn các loa vệ tinh giống vậy ý mà

Nhân tiên cho mình hỏi cái Sound card Creative 5.1 của mình có 1cổng mà ko bít để làm j , ai biết công dụng của nó thì chỉ giáo nghen cai cổng màu vàng ý ^^.

quanghaiphong

Well-Known Member

bác có muốn nghe to hơn cũng ko dược,trừ khi dùng pow để đánh riêng cho loa suround>tiếng sẽ bị chậm...ko hay

hunghugo

Member

Cổng Đó Dùng Cho cần StoyStick [ Là Cái Cần Dùng để điều khiển chơi game lái máy bay ấy ]
Còn vấn đề Bác gắn thêm loa vệ tinh kiểu đó >> Mình bảo đảm với Bác là khi gắn vào toàn bộ dàn lao 5.1 của Bác nghe nhỏ xíu hoặc nghe âm thanh chạy lưng tưng >> loa có tiếng loa không tiếng
pó tay

Tùy Bác

:D
cách này em cũng thử xài
ko cháy nổ j đâu bác ạ :)
cứ thử nếu ko thik thì bỏ ra

Cổng Đó Dùng Cho cần StoyStick [ Là Cái Cần Dùng để điều khiển chơi game lái máy bay ấy ]
Còn vấn đề Bác gắn thêm loa vệ tinh kiểu đó >> Mình bảo đảm với Bác là khi gắn vào toàn bộ dàn lao 5.1 của Bác nghe nhỏ xíu hoặc nghe âm thanh chạy lưng tưng >> loa có tiếng loa không tiếng
pó tay

Tùy Bác
ủa ? sound card mà lai cắm đc Jóytick à ???:eek:

tuancan82

cách làm này theo mình thì ko nên, vì trở kháng và công suất của mỗi loa vệ tinh nó đã được ấn định rồi, bây h bác định đấu thêm sợ nó ko chịu đươc thôi, như ý bác thế này thì các AMP dân dụng nó làm cầu loa A và B riêng làm gì, cứ thử gắn 1 hoặc 2 và cả 3 thùng loa vào 2 cọc ra thôi, thử xem AMP có nóng bỏng lên không--> cháy sò ngay

buonnguqua

Active Member

Nhân tiên cho mình hỏi cái Sound card Creative 5.1 của mình có 1cổng mà ko bít để làm j , ai biết công dụng của nó thì chỉ giáo nghen cai cổng màu vàng ý ^^.
ủa ? sound card mà lai cắm đc Jóytick à ???:eek:
Cái cổng màu vàng là cổng dùng để cắm Tay chơi game (Joystick/Gamepad) khi chưa tồn tại công nghệ USB ,
nó cũng có 1 tính năng là truyền tín hiệu Midi từ đàn Organ sang PC

Bên trên