Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

haidangcam

Member
Ðề: Nơi Hội Tụ Những Người Dùng Box Dune HD TV-102

Cứ chọn con 102 trước, vài năm nữa sẽ có nhiều HDP khủng hơn, để dành tiền đến lúc đó là có được bộ dàn đẹp và một HDP để khoe với anh em rồi.

Có ai như e ko? Làm đúng hướng dẫn setup mà Re nối với Dune 102 qua coaxial chả lên tiếng, e dùng Re Sony STR DK5. Hay phải nối đủ 5 loa vào Re nó mới lên tiếng các bác nhỉ :(

haidangcam

Member

Có ai như e ko? Làm đúng hướng dẫn setup mà Re nối với Dune 102 qua coaxial chả lên tiếng, e dùng Re Sony STR DK5. Hay phải nối đủ 5 loa vào Re nó mới lên tiếng các bác nhỉ :(

Trên Dune 102 chỉ cần cài đặt theo hướng dẫn là xong rồi. Việc còn lại là xem receiver có ổn không là đủ.

VietThuan

Hôm nay mới xúc em 102 xong. Về kết nối với receiver qua HDMI nhưng ko hiểu sao ko ra đc tiếng trên receiver các bác ạ... receiver của E là Denon 390xp...cắm Hdmintwf dune vào cổng Hdmi in của rec...sau đó cắm tv vào cổng hdmi out của rec...kết quả là tv lên hình bt, rec ko cho ra âm thanh...còn tv thì vẫn có âm thanh bt ạ...trên dune e đã setup đủ kiểu rồi ạ...chọn audio out là hdmi rồi...original rồi...mà vẫn ko đc ạ...có cao nhân nào giúp e với ạ....
Thanks!!!!!

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Theo em thà múc Dune 303D sau này có projector 3D khỏi lăn tăn và 303D gắn được HDD 2.5 nghe nhạc tiện và remote qua được Iphone Ipad ....

E nghĩ là e setup đã chuẩn. Re của e có DTS và kết nối qua coxial, mỗi tội e mới chỉ có 2 loa front. Chắc có lẽ vì thế mà Re ko ra tiếng, vậy là phải sắm đủ 6loa thì mới nghe đc âm thanh digital đúng ko ah?

AmDuong

bây giờ mua ở đâu giá đẹp nhất vậy ở, toàn thấy 2t9 kèm tk 1 năm
có chỗ bán 2t7 nhưng không tặng tk

bên box mua bán e thấy có bàn giá 2t5 dune 102

Dune HD TV-102 (DTS) - Thiết bị xem phim HD - MaiNguyen.vn

2.850.000 không biết có DTS ko? Mình mua đợt đầu ko có DTS
Mấy con Dune HD 102 đời đầu chơi được file DTS rồi nha, hôm bữa tình cờ gọi điện thoại lên ÂN NGUYỄN hỏi thăm thì được bác kỹ thuật hướng dẫn chạy 1 file bác ấy gởi cho thế là giải mã DTS hoành tráng

dune 102 vào youtube chơi dc không vậy các bác?

TomHCM

Member

Em thấy bình thường, xem phim 4k 60 Frame của youtube rất ok

Cái hơi khó khăn của bác là cài gì? bác nói cho mọi người hay và để nhà phân phối biết nói hãng khắc phục, nhưng theo kinh nghiệm của em có thể bác khó khăn trong việc nhập từ khóa tìm kiếm cái này thì do cách nhâp liệu của Dune bàng remote, hôm trước em có đề nghị hỏi bên Dune là có cách nào nhập bàng bàn phím hoặc chuột không?

dune 102 vào youtube hơi khó khăn

jackpham

Well-Known Member

Em thấy bình thường, xem phim 4k 60 Frame của youtube rất ok

Cái hơi khó khăn của bác là cài gì? bác nói cho mọi người hay và để nhà phân phối biết nói hãng khắc phục, nhưng theo kinh nghiệm của em có thể bác khó khăn trong việc nhập từ khóa tìm kiếm cái này thì do cách nhâp liệu của Dune bàng remote, hôm trước em có đề nghị hỏi bên Dune là có cách nào nhập bàng bàn phím hoặc chuột không?

Nó tìm kiếm không như ý mình mong muốn. không biết có phải do app là người Nga viết không. Bác đang sử dụng bản Youtube nào có thể share lên cho mình về test thử không?

giaitriso

Member

cho em cái link với ạ
tìm hoài ko ra

Gởi các bác.
http://www.hdvietnam.com/diendan/219-nguyen/886454-dune-hd-gia-re-va-tot.html#post7461254
Bác Liên lạc với em nhé để có giá tốt. Chắc em phải mua cái sticky luôn quá. Giao hàng tận nơi mới lấy tiền nhé các bác.
GIẢI TRÍ SỐ - KẾT NỐI ĐAM MÊ
28D Tống văn Trân - P5 - Q11.

thezooe

Nó tìm kiếm không như ý mình mong muốn. không biết có phải do app là người Nga viết không. Bác đang sử dụng bản Youtube nào có thể share lên cho mình về test thử không?

Bác cứ vào Ân Nguyên mà tải nha bác . Ứng Dụng Dune HD . tải về khi vào ứng dụng bác nhấn chữ B để tìm kiếm . Và nhớ là khi đánh xong từ khóa nhấn Enter rồi mới nhấn OK nha bác .

AmDuong

Gởi các bác.
http://www.hdvietnam.com/diendan/219-nguyen/886454-dune-hd-gia-re-va-tot.html#post7461254
Bác Liên lạc với em nhé để có giá tốt. Chắc em phải mua cái sticky luôn quá. Giao hàng tận nơi mới lấy tiền nhé các bác.
GIẢI TRÍ SỐ - KẾT NỐI ĐAM MÊ
28D Tống văn Trân - P5 - Q11.

lỡ lấy 1 con bên chỗ khác rồi, 2t6 mà không có code hdviet :(
tính mua thêm 1 con nữa cho bố già :D, nhất định qua chỗ bác

Bên trên