Noel 2012

luciano

Active Member
Chào các bác,

Lâu quá em mới chụp choẹt trở lại vì học hành công tác cứ cuôn em đi. Giờ em up 1 vài tấm, các bác bình loạn giúp em lên tay với ạ vì trình em còn non lắm :D

Cảm ơn các bác đã ghé qua.

01

dh201hy

Well-Known Member
Chào các bác,

Lâu quá em mới chụp choẹt trở lại vì học hành công tác cứ cuôn em đi. Giờ em up 1 vài tấm, các bác bình loạn giúp em lên tay với ạ vì trình em còn non lắm :D

01

Mẫu ruột của bác dạo này khác quá :)

luciano

Active Member
Ðề: Noel 2012

hình bác oldfriend lên bokeh đẹp quá :D

nhưng mẫu hơi bị ám màu. Hình em sẽ lên từ từ nên các bác up cho vui xom tụ nha

---------- Post added 20-12-2012 at 10:13:17 AM ----------

Ngày trước chụp với áo Tím nhìn hiền hòa hơn! :)

hì hì, cảm ơn bác. Mẫu nay coi vậy chứ hem phải vậy đâu ạ? @@'

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Noel 2012

hình bác oldfriend lên bokeh đẹp quá :D

nhưng mẫu hơi bị ám màu. Hình em sẽ lên từ từ nên các bác up cho vui xom tụ nha

môi trường ánh sáng phức tạp quá, chụp lên vậy. Vậy nên dùng Flash trong trường hợp này hay là cứ chụp rồi về PTS màu da lại hả bác ?

dh201hy

Well-Known Member

môi trường ánh sáng phức tạp quá, chụp lên vậy. Vậy nên dùng Flash trong trường hợp này hay là cứ chụp rồi về PTS màu da lại hả bác ?

Chụp tối trường hợp này mà không đèn thì ông cụ PTS cũng bó tay bác ợ. Không những 1 đèn mà còn phải tối thiểu 2 đèn thì mới ra cơm cháo được :)

dh201hy

Well-Known Member

đi chơi noel, dã chiến mà bác :D

Nói đến đi chơi, hôm rồi em đi chụp mẹ con nhà gấu nhà em trong khu vui chơi mua sắm. Đằng sau đeo ba lô, bên hông trái một cái máy phim, bên phải máy DSLR, rồi flash, tripod

Bảo về nhìn thấy nó đuổi mịa ra ngoài, nó bảo anh có thẻ (card) không? Vì máy anh là máy chuyên nghiệp.

Mình bảo là máy em còn cùi hơn mấy cái máy trai gái đang chụp đằng kia kìa, nhưng bọn đầu đất nó nhất quyết không cho chụp. Hài vãi

oldfriend

Moderator
công nhận với bác, đi chơi noel thấy giới trẻ bây giờ em nào em nấy nikon, canon súng ống to đùng, nam thanh nữ tú gì đều cầm đao hết, mình cứ nép nép vào để các bạn ấy chụp xong mới dám ló ra bấm cái choạch rồi lượn =))

nguyenvantrung2410

Active Member
Ðề: Re: Noel 2012

công nhận với bác, đi chơi noel thấy giới trẻ bây giờ em nào em nấy nikon, canon súng ống to đùng, nam thanh nữ tú gì đều cầm đao hết, mình cứ nép nép vào để các bạn ấy chụp xong mới dám ló ra bấm cái choạch rồi lượn =))

Toàn bộ trong cái box này toàn là giới trẻ cả, hehehe

luciano

Active Member
Ðề: Noel 2012

em chụp cũng chỉ 1 đèn thui bác ạ. Cơ mà phải khẩu to thì mới được

hoasimtim

Well-Known Member
Chào các bác,

01

Mẫu xinh thế này thì cảnh xấu cũng khen đẹp :((

Bên trên