Những máy tính giải trí nhỏ gọn

tatam

Well-Known Member
Ðề: Những máy tính giải trí nhỏ gọn

Hi bác sircuong,

Bác có trải nghiệm 3D iso trên Biostar A68N-5000 chưa, có mượt mà không ? Bác dùng phần mềm nào để chạy vậy? Thanks.

ttlinhha

Well-Known Member

Mấy bác kì thị hàng tàu quá nhỉ?. Em dùng con Q190 từ 2013 đến giờ có sao đâu.

Em có ông chú trên quê mua con ware tàu từ 2008 đến giờ về vẫn thấy ổng chạy phè phè

@ chủ thớt: nếu bác định bày phòng khách cho đẹp nữa thì một cái htpc quá nhỏ ko bao giờ đẹp và sang như cái cái case nhôm như bác định đặt đâu, lại phù hợp với bộ dàn nhỏ gọn của bác nữa. Khi nhìn vào sẽ thấy nó như thiết bị audio chứ ko phải PC

Em có ông chú trên quê mua con ware tàu từ 2008 đến giờ về vẫn thấy ổng chạy phè phè

@ chủ thớt: nếu bác định bày phòng khách cho đẹp nữa thì một cái htpc quá nhỏ ko bao giờ đẹp và sang như cái cái case nhôm như bác định đặt đâu, lại phù hợp với bộ dàn nhỏ gọn của bác nữa. Khi nhìn vào sẽ thấy nó như thiết bị audio chứ ko phải PC
Hì hì, Độ thẩm mỹ của em cũng không cao lắm. Trước em khuân cái HDP về với tham vọng làm đầu đọc dữ liệu, nhung chất lượng dữ liệu xuất ra tồi quá nên em bỏ. Hình thức như cái HDP là em ưng rồi. Em muốn dùng cái Mini PC mà chỉ cần bật nó lên rồi dùng điện thoại làm remote. Màn hình em cũng không cần.

phithien

Well-Known Member

Hì hì, Độ thẩm mỹ của em cũng không cao lắm. Trước em khuân cái HDP về với tham vọng làm đầu đọc dữ liệu, nhung chất lượng dữ liệu xuất ra tồi quá nên em bỏ. Hình thức như cái HDP là em ưng rồi. Em muốn dùng cái Mini PC mà chỉ cần bật nó lên rồi dùng điện thoại làm remote. Màn hình em cũng không cần.
Bác xài qua Hd player mà hình ảnh tồi vậy. hình ảnh chất lượng thì Popcorn hay Oppo thì khỏi chê :D

Bác xài qua Hd player mà hình ảnh tồi vậy. hình ảnh chất lượng thì Popcorn hay Oppo thì khỏi chê :D
Hình ảnh tốt, âm thanh tích hợp cũng khá bác ạ. Em xuất dữ liệu qua cổng Coaxal ra DAC thì nó kém nên em không chơi lossless từ HDP theo giải pháp đó được. Nên em muốn chuyển qua Mini PC

Em mới tìm được con này các bác ạ. Giá cả cũng tạm hợp lý.

Đính kèm

• Dell Mini.jpg
    Dell Mini.jpg
    76.6 KB · Xem: 94

tatam

Well-Known Member

Cơ quan mình mới trang bị dòng Dell này nhưng là i7, có 2 LAN, 2 cổng USB 3.0 mặt trước, ... nhìn ở ngoài khá gọn và đẹp nhưng giá cao quá.

Cơ quan mình mới trang bị dòng Dell này nhưng là i7, có 2 LAN, 2 cổng USB 3.0 mặt trước, ... nhìn ở ngoài khá gọn và đẹp nhưng giá cao quá.
Link của nó đây các bác ơi. Nó là máy đồng bộ có card hình rời, Ram laptop, ổ cứng HDD 2.5. Core i3. Giá 9 triệu em cho là rất hợp lý. Chưa biết dùng làm nguồn phát thế nào nhưng hình thức và thương hiệu rất đẳng cấp. Nó chỉ to bằng cái ổ CD.
http://dell.com/mt/www.dell.com/us/business/p/optiplex-3020m-desktop/pd?oc=cao3020mw72w001&model_id=optiplex-3020m-desktop&mboxDisable=1&un_jtt_redirect

phithien

Well-Known Member

Link của nó đây các bác ơi. Nó là máy đồng bộ có card hình rời, Ram laptop, ổ cứng HDD 2.5. Core i3. Giá 9 triệu em cho là rất hợp lý. Chưa biết dùng làm nguồn phát thế nào nhưng hình thức và thương hiệu rất đẳng cấp. Nó chỉ to bằng cái ổ CD.
http://dell.com/mt/www.dell.com/us/business/p/optiplex-3020m-desktop/pd?oc=cao3020mw72w001&model_id=optiplex-3020m-desktop&mboxDisable=1&un_jtt_redirect

Bác nghe Lossless chủ yếu thì sắm cái nào có cổng optical xuất âm mới chuẩn. Bác làm con Hd player popcorn A410, có sẵn DAC trong, nghe hay nhất trong các Hd player tầm trung, tầm cao cấp thì bác chọn oppo 105D, chỉ 30 củ :D Xưa em cũng dùng laptop, pc làm nguồn phát, sau thấy bất tiện, với chất âm ko hay, muốn hay lại phải đầu tư card sound thêm

sircuong1303

Well-Known Member

Hi bác sircuong,

Bác có trải nghiệm 3D iso trên Biostar A68N-5000 chưa, có mượt mà không ? Bác dùng phần mềm nào để chạy vậy? Thanks.

Kể từ vga rời AMD HD5450 giá rẻ nhất đã xem film BD iso 3D mượt mà, những lứa cpu APU của AMD có tích hợp HD64XX seri về sau thì ko cần thử nhiều về khoản này đâu ạ. Em chỉ dùng PowerDVD bản 13 trở lên để xem ạ.

[video=youtube;_A7AzAiKc7g]https://www.youtube.com/watch?v=_A7AzAiKc7g[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác nghe Lossless chủ yếu thì sắm cái nào có cổng optical xuất âm mới chuẩn. Bác làm con Hd player popcorn A410, có sẵn DAC trong, nghe hay nhất trong các Hd player tầm trung, tầm cao cấp thì bác chọn oppo 105D, chỉ 30 củ :D Xưa em cũng dùng laptop, pc làm nguồn phát, sau thấy bất tiện, với chất âm ko hay, muốn hay lại phải đầu tư card sound thêm
Em đang dùng con DAC khá hay nên không muốn dùng DAC tích hợp bác ạ.

Ở Hà Nội có địa chỉ nào bán ITX Mainboard hả các bác? Em tìm trên mạng mà khó quá.

tatam

Well-Known Member

Cổng PCI Express 1.0/2.0/3.0 x16 slot dùng gắn card màn hình có thể gắn card mở rộng sata để thêm HDD không các bác? Thanks.

sircuong1303

Well-Known Member

Cổng PCI Express 1.0/2.0/3.0 x16 slot dùng gắn card màn hình có thể gắn card mở rộng sata để thêm HDD không các bác? Thanks.

Cứ card nào chuẩn PCI Express thì đều cắm và dùng dc cả bác ạ.

Các bác ơi!
Các bác có mẫu ITX Case nào nhỏ gọn, nghệ thuật chút giới thiệu em với. Em định mua Case Lian Li PC-Q05 và quạt chíp đi cùng nhưng không tay nào nó bán cả hai. Mua 2 thằng khác nhau trên amazon thì mất thêm tiền ship.

Đính kèm

28.7 KB · Xem: 93
    32.7 KB · Xem: 94
    95.9 KB · Xem: 94
    23.1 KB · Xem: 92

sircuong1303

Well-Known Member

Bro thử sang mẫu case này xem sao.

FC5WS Evo Fanless Chassis | Streacom

Có review ở link sau

http://www.bit-tech.net/hardware/cases/2013/05/29/streacom-st-fc5s-evo-ws-review/

Em đang ship hai cái này về các bác ạ. Im lặng + sang chảnh phù hợp với nhạc lossless và xem được cả 1080p.

Đính kèm

109.3 KB · Xem: 70
  • $_3 (1).JPG
    $_3 (1).JPG
    41.4 KB · Xem: 69
Bên trên