Những hometheater trong hộp đáng lưu tâm

vkc

Well-Known Member

Nếu ngại tìm mua và phối ghép các thiết bị rời với nhau, bạn nên chọn bộ tích hợp thiết bị chơi và giải mã âm thanh trong một khối gọn gàng.

Onkyo HT-S9100THX ở tầm giá 1.000 USD trên Amazon cho chất lượng âm thanh rất tốt, hệ thống loa vòm 7.1 có cả sub, AV receiver kiểu component có 4 ngõ vào HDMI, giải mã onboard của Dolby TrueHD và DTS-HD Master Audio, có thể nâng cấp tín hiệu analog lên 1080i. Hạn chế của sản phẩm là chất lượng nâng cấp tín hiệu video chưa tốt, loa hơi lớn.

Yamaha YHT-791BL là bộ 7.1 có chất lượng âm thanh tuyệt hảo, bao gồm receiver cỡ component có 4 cổng HDMI, đế gắn iPod, Dolby TrueHD và DTS-HD Master Audio onboard, nâng tín hiệu analog lên 1080p, tự động cân chỉnh loa. Giá trên Amazon là 800 USD.

Sony HT-SS360 là hệ thống 5.1 sẵn sàng với Blu-ray, có 3 ngõ vào HDMI, 3 ngõ vào audio digital, 3 ngõ vào audio analog stereo, cân chỉnh loa tự động. Âm thanh khá tốt khi xem phim nhưng nghe nhạc thì chưa ổn. Giá tham khảo 350 USD.

Samsung HT-X710T là hệ thống DVD 2.1 có âm thanh tốt, chơi các định dạng DivX, MP3, WMA, WMV, JPEG, có cả đế cắm iPod nhưng chỉ nghe nhạc mà không chơi video, cổng USB. Giá hơi đắt, 520 USD.

Sony DAV-HDX589W tích hợp loa 5.1, đầu DVD chuyển đổi được 5 đĩa, có cả đế cắm iPod, chơi được MP3 và cho xem hình JPEG. Âm nhạc trình diễn ở mức bình thường, lúc chuyển đĩa khá ồn. Giá khoảng 430 USD.

Việt Toàn (theo Cnet)​

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Am-thanh/2009/07/3B9B082B/

vkc

Well-Known Member
Ðề: Những hometheater trong hộp đáng lưu tâm

Em đang dùng bộ Onkyo HT-S9100THX nghe phê lắm...\m/

HDVN1080

Member

bộ Onkyo HT-S9100THX anh mua ở đâu vậy, giá hiện tại bao nhiêu vậy bác (chắc là đã giảm dưới 1000$), nếu có thể bác review cho ae xem cùng đc ko, em cũng rất quan tâm em này, thank

b52g0

Nếu ngại tìm mua và phối ghép các thiết bị rời với nhau, bạn nên chọn bộ tích hợp thiết bị chơi và giải mã âm thanh trong một khối gọn gàng.

Onkyo HT-S9100THX ở tầm giá 1.000 USD trên Amazon cho chất lượng âm thanh rất tốt, hệ thống loa vòm 7.1 có cả sub, AV receiver kiểu component có 4 ngõ vào HDMI, giải mã onboard của Dolby TrueHD và DTS-HD Master Audio, có thể nâng cấp tín hiệu analog lên 1080i. Hạn chế của sản phẩm là chất lượng nâng cấp tín hiệu video chưa tốt, loa hơi lớn.

Yamaha YHT-791BL là bộ 7.1 có chất lượng âm thanh tuyệt hảo, bao gồm receiver cỡ component có 4 cổng HDMI, đế gắn iPod, Dolby TrueHD và DTS-HD Master Audio onboard, nâng tín hiệu analog lên 1080p, tự động cân chỉnh loa. Giá trên Amazon là 800 USD.

Việt Toàn (theo Cnet)​

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Am-thanh/2009/07/3B9B082B/

hai món này ngon quá các bác ơi. ai đã dùng em nó chia sẻ cảm nhận với. thank

uglyduck

Mấy bộ này trông hoành tráng đó. Ai đã xài qua con nào rồi thì cho cảm nhận đi! Đang muốn update!

vkc

Well-Known Member

bộ Onkyo HT-S9100THX anh mua ở đâu vậy, giá hiện tại bao nhiêu vậy bác (chắc là đã giảm dưới 1000$), nếu có thể bác review cho ae xem cùng đc ko, em cũng rất quan tâm em này, thank

Bộ này mình nhờ mua bên Mỹ cũng được 8 tháng rồi, giờ giá chắc cũng 800-900$
Nghe phê lắm, vài hình ảnh thực tế của bộ dàn nè

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2722

b52g0

Bộ này mình nhờ mua bên Mỹ cũng được 8 tháng rồi, giờ giá chắc cũng 800-900$
Nghe phê lắm, vài hình ảnh thực tế của bộ dàn nè

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=2722
Vài dòng cảm nhận về dàn HT của mình và có chút ít kinh nghiệm chia sẽ với anh em

Với số tiền đầu tư tối thiểu cho dàn HT của mình như trên, cơ bản mình đã thưởng thức trọn vẹn công nghê âm thanh và hình ảnh của công nghệ HD mang lại ( Hình ảnh 1080p - 100hz, âm thanh lossless 7.1 )

1/ Tivi giá 27tr500 : Samsung LA46A650 với kích cở màng hình là 46", tivi này đạt độ phân giải 1080p và dòng quét 100hz.. Với mình thì hình ảnh mà tivi này mang lại quá tuyệt vời để thường thức hình ảnh mà công nghệ Blu-ray mang lại.. Trên một số trang công nghệ có nói là muốn cảm nhận full HD - 100hz thì tivi phải đạt kích cở 50" trở lên ( mắt thường cảm nhận được rõ ràng ). Tuy nhiên giá tiền cho 50" lại quá cao. Một lưu ý nhỏ cho ae là muốn thưởng thức trọn vẹn HD movie là ngoài tiêu chẩn màn hình đạt độ phân giải full hd thì tivi đó phải có dòng quét 100hz thì coi phim hành động, game, thể thao mới không bị "nhòe" hình..

2/ Dàn âm thanh 16tr : ONKYO HT-S9100THX đây là dàn HT (trọn gói trong 1 thùng) theo cách hiểu của mình heheh... cho âm thanh tuyệt đỉnh so với số tiền đầu tư.. Mình đã tham khảo qua nhiều hãng như Denon, Pioneer...tuy nhiên chỉ có mỗi Onkyo là có làm HT in box mà theo đó có đủ 8 loa đi theo.. ONKYO HT-S9100THX với receiver chuyên nghiêp ( Onkyo thường sử dụng AVR họ bán rời trong các dàn HTib _ Home theater in box của họ ) giải mã đủ các định dạng âm thanh lossless mới nhất như Doby trueHD và DTS-HD Master Audio.. Và trên mỗi loa làm bằng gỗ đều có dán chứng chỉ THX trên đủ 8 loa. Khi coi phim cho âm thanh rất phê, ngay cả nghe nhạc CD stereo cũng rất hay.. Tóm lại, đây là giải pháp cho ae nào muốn chi ít tiền mà vẫn muốn thưởng thức âm thanh 7.1

3/ Nguồn phát 7tr3 : gồm PS3 và Bluetooth remote.. Đây là băn khoăn của mình, số là mình là game thủ nghiệp dư, hâm mộ playstation nên các console của hãng từ PS1, PS2 và nay là PS3 mình đều sở hữu hết. Nên lần này mình mua PS3 để làm nguồn phát cho HT của mình. Sau khi sử dụng PS3 làm nguồn phát mình rút ra 1 chút kinh nghiệm sau:

+ Ưu điểm : Chơi game PS3 và BD 1080P, audio 7.1 , load đĩa nhanh nhất hiện nay ngay cả so sánh với BD player, giải trí multimedia, có wifi....
+ Khuyết điểm : tốn điện, khi phát đĩa ồn hơn BD player..Không bitstream được âm thanh Dolby TrueHD và DTS-HD Master Audio..PS3 chỉ có thể tự giải mã 2 định dạng HD Audio trên và gửi đến AVR bằng LPCM qua cổng HDMI 1.3.. Tuy vẫn thưởng thức được âm thanh lossless 7.1 nhưng trên receiver không sáng đèn logo của 2 định dạng âm thanh trên. Và đây chính là nỗi khổ của mình, đành phải kiếm ai bên Mỹ về để mua cái Panasonic DMP-BD35 trị giá khỏang 250usd ( giá bên Mỹ ) với con này thì mới làm sáng cái đèn DTS-HD MA và Dolby trueHD trên cái AVR của mình được#:-s

đúng là ăn chơi ko sợ mưa rơi. em chạy theo bác còn đuổi lém :D. thank

ps: ở cấp dưới thì SONY vẫn dc tin dùng nghe bác. 2/5 sản phẩm ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

Chào anh em, mình thấy nhiều bạn " dị ứng " với dàn máy nguyên bộ..Thật ra đa số những dàn máy All in one đều có chất âm không hay, chủ yếu là có mẫu mã đẹp và tiện dụng. Tuy nhiên cũng có vài ngoại lệ, chẳng hạn như Bose Lifestyle ..v.v.. và dàn máy của mình. Thật vậy, nghe dàn Onkyo của mình rất phê (vì đầu tư ít tiền mà có được âm thanh như vậy:D)..Về âm thanh thì không tài nào chia sẽ trên này được, tuy nhiên mình sẽ đưa vài tấm hình cận cảnh cho các bạn xem và tự suy ra xem dàn máy này coi phim ok không nha:cool:

Loa center : với chứng nhận của hãng THX

Loa Front : với chứng nhận của hãng THX

Loa Surround, surround back ( 4 loa ) : với chứng nhận của hãng THX

Loa Sub : với chứng nhận của hãng THX

Và bộ não của em nó : Receiver 7.1 giải mã Dolby Digital TrueHD & DTS-HD Master audio..Đây là AVR rời đúng nghĩa, không như những AVR kết hợp player như những hãng khác, ngay cả ngõ cắm cho loa cũng chuyên nghiệp

mặt sau

chích bác tí :D
đi trước số hóa 8 tháng thì khủng quá bác ơi

Chỉnh sửa lần cuối:

Tieubaocaca

Active Member

Sao không thấy nhắc đến Harman/Kardon nhỉ!!! :D

Em thấy bộ HS300 hoặc HS500 cũng ngon đấy chứ!!!

Bên trên