Những hiểu lầm phổ biến đối với công nghệ QLED

dieulang

Member
chúng ta đang bị ss lừa ah? - công nghệ TV QLED thực chất vẫn chỉ là công nghệ LCD thông thường được bổ sung thêm một tấm film chấm lượng tử vào cấu trúc LCD.
mình không bênh gì SS, cũng chẳng vote cho lg hay bất kỳ thằng nào nhưng nếu mọi người nói SS nó đang lừa người dùng thì cũng không đúng , vì qled đúng là dùng công nghệ cũ là LCD nhưng bản thân SS nó đâu có phủ nhận điều đó và thay thế bằng một điều khác đâu mà bảo nó lừa

gà đen

Member
mình không bênh gì SS, cũng chẳng vote cho lg hay bất kỳ thằng nào nhưng nếu mọi người nói SS nó đang lừa người dùng thì cũng không đúng , vì qled đúng là dùng công nghệ cũ là LCD nhưng bản thân SS nó đâu có phủ nhận điều đó và thay thế bằng một điều khác đâu mà bảo nó lừa
bác nói thì cũng phải, nhưng đó chỉ là suy nghĩ riêng của bác , còn fan của hãng khác nó không nghĩ đơn giản như vậy đâu ạ

Hyma

SS trước giờ lúc nào chẳng thích chơi 1 mình, từ vụ một mình nhảy sang phát triển hđh riêng là biết rồi
không tạo được liên minh mà chơi một mình kiểu vậy thì kể cũng hơi đuối, chẳng khác nào bị đánh hội đồng :D

boybibin

Member
không tạo được liên minh mà chơi một mình kiểu vậy thì kể cũng hơi đuối, chẳng khác nào bị đánh hội đồng :D
chuyện này xưa như trái đất rồi bác ạ, không ai còn quan tâm tới nữa đâu. Vấn đề ở đây là những cái mới mà SS đưa ra có đáp ứng được nhu cầu và không khiến người dùng thất vọng hay không kìa

nobitara

điều mình tâm đắc nhất ở LG OLED đó là tích hợp tính năng Ultra HD Premium do Liên minh UHD Alliance chứng nhận, đạt tiêu chuẩn chất lượng hiển thị chuẩn Ultra HD về độ phân giải, dải tương phản động mở rộng (HDR), độ tương phản tối ưu cũng như độ đen, màu sắc và âm thanh, bao gồm HDR10 hay Dolby Vision.
chứng nhận mà bác nói liệu tin được không ? em thấy có một số nơi cấp chứng nhận nhưng lại không rõ ràng dẫn đến khổ người dùng thôi

Đọc tới cái chỗ tuổi thọ của anh OLED là ko ham nữa,ko biết tốt xấu gì chứ tuổi thọ ngắn là ko ghiền.

Ngocle16

LCD và Qled là như nhau chứ có cải tiến, nâng cấp công nghệ gì đâu? còn LCD chấm lượng tử thì Sony, LG đã có từ năm 2013 rồi. mà giờ ss pr làm quá lố
Có thêm chấm lượng tử mà nó cũng ko có cải tiến hả bác? Con nào của LG, SONY có chấm lượng tử từ 2013 vậy bác?

calcium

Member
ước gì mua được em Q8 nhỉ,nhìn cái màn hình thôi cũng đủ thích.

nguyenna86

Member
QLED chỉ có cái tên là mới thôi, còn lại công nghệ cũ nhé bà con
Với 1 khách hàng bình thường ko rành công nghệ như mình nếu 2 loại giá ngang ngang nhau quan trọng là loại nào chất lượng hình ảnh tốt,vẻ ngoài đẹp là ok còn công nghệ cũ mới gì tính sau .

lienquocdat

Member
TV OLED của LG mỏng, nhẹ, tiết kiệm điện năng và cho hiệu quả trình diễn tốt
Vậy con QLED tốn điện hơn hả bác?theo em thì cả 2 con này đều mỏng nhưng mỗi kiểu mỏng khác nhau,em chỉ nhìn bề ngoài 2 con chứ chưa xài cả 2 nên ko dám phán con nào tốt hơn cả chỉ thấy nếu chưng phòng thì em lại thấy con QLED đẹp hơn.

vanhueho

Member
Em ngu 1 thời rồi giờ em tỉnh rồi ạ :)) , đã từng bị những quảng cáo trên trời của Sam lừa, mua nào tivi, điều hòa, điện thoại nhưng mà thất vọng toàn tập
Tệ vậy hả bác? nhà em xài hàng Sam sung cũng từ máy lạnh, đt, tv nhưng chả sao cả.

tanimex

Member
sao dạo này samsung biến thành thánh xạo rồi hay sao í, xạo từ điện thoại đến TV. Qled là công nghệ cũ chỉ có cái tên là mới thôi
Mình thấy họ có xạo gì đâu nhỉ,họ cũng nói đó là từ LCD có thêm chấm lượng tử,đặt tên QLED là từ viết tắt của Qualtum Dot LED mà.

Bên trên