Những hạt sạn trong các phim bom tấn của Hollywood

xmen1604

Active Member
Ðề: Những "hạt sạn to nhất" trong các phim Hollywood năm 2011

Chắc mấy bác làm ở Vina Soy. Em chỉ thấy năm nay không nhiều phim hay. Kết mỗi Fast5 với The Mechanic :H

pikol00

em thấy mấy cái đó chỉ là sai sót kỹ thuật vì cũng là con người thôi, riêng cái X men thì vô lý thật.:|, sai sót nội dung

hientran812

ờ mình cũng không để ý lắm, bạn này thật là super soi đấy :d

healthing

Member

hix,ngưỡng mộ anh scotty quá,mình xem mà chả để ý j bao h,đôi khi xem thấy vô lý mà cũng chả hiểu vì sao :D

scotty

Well-Known Member

Vô cùng cảm ơn những bạn nào đã khen scotty su-pờ soi hay đại loại như vậy. scotty cũng nghiền phim lắm, thấy có sạn cũng chịu, miễn là scotty thấy thỏa mãn ở 1-2 mặt nào đó của phim là được rồi.

Ôi, thật là sướng vì có người khen mình :D

ntanhien

Nói cho cùng thì làm 1bộ phim rất công phu vì phải qua nhiều khâu nên khó tránh khỏi những sai sót, vấn đề mình phải chú ý đến nội dung phim muốn truyền tải chứ không phải những lo nhỏ đó, nếu nó không quá lớn thì cũng đâu có sao đâu, nếu xét phim có nhiều tình huống phi lý thì chắc phim viêc VN đứng đầu danh sách luôn

lemboo

Active Member

nếu có thêm khung hình minh họa nữa thì càng hay nữa

Chuyện cầm gươm tay trái/tay phải thì có thể giải thích là do đổi tay, hay 2 con chim đổi chỗ trong Rio cũng vậy. Lỗi này nhỏ quá không thuyết phục lắm. :-?
Nhưng mà có nhiều cái hay ghê. Vừa đọc vừa "ờ ha!" liên tục. :)) Nhất là cái vụ giáo sư X.

rainy007

bác scotty à,bác thật là vãi soi :) đọc xong là em phải xem lại và tua đúng những đoạn có sạn để coi,những film bác nói em có tất cả trong máy,mệt mắt em rồi bác ơi

scotty

Well-Known Member

bác scotty à,bác thật là vãi soi :) đọc xong là em phải xem lại và tua đúng những đoạn có sạn để coi,những film bác nói em có tất cả trong máy,mệt mắt em rồi bác ơi

Nếu được thì bạn giúp scotty chuyện này nhé. Bạn screenshot 2 tấm cho mỗi hạt sạn nói trên để scotty đưa vào bài cho hấp dẫn tí nhé. Cảm ơn bạn trước.

/Mình sẽ tặng lại bạn cR.

alexlu

Member

Không ngờ bác Scotty đa năng thật. Hôm bữa là thuyết trình về âm thanh con HTC. Hôm qua chụp hình, giờ lại thấy nói về film. Hâm mộ hâm mộ

anhducxx247

Active Member

nói chung so với phim việt nam thì cũng còn là quá ít lỗi rồi, phim vn để bắt lỗi thì vô số . thực tình bác này quả là super soi

kjdshin

công nhận sao mà nhìn kỹ ra các lỗi đó hay thật,phục các bác ấy có đôi mắt tinh tường ghê

caiyuwei

Well-Known Member

Các bác mắt tinh nhỉ :))

Ryo

có 1 lỗi rất nghiêm trọng cho tất cả các bộ phim trên thế giới là Nó chả bao giờ có thật ngoài đời cả.

my_name_is_nak

Lúc xem X men thì mình cũng thắc mắc bởi vì ngay phần trc đó GS X vẫn đi lại bình thường. Mình thấy đó mới là sai sót lớn nhất trong các film. Chứ còn đồ vật thay đổi sau khi chuyển cảnh là chuyện thường ngày, mà khán giả cũng không để ý lắm.

quả là fans của nghệ thuật thứ 7 có khác.đối với em thưởng thức xong 1 bộ phim là mình cũng quên luôn.mặc dù trong quá trình xem tinh thần thưởng thức phim rất là cao >:D<
Bác giống em, ít khi nào nhớ hết phim. Lâu lâu lại phải ngồi coi lại để nhớ.

cong_chua_tuyet

phim vn gà như em cũng soi trên chục lỗi, he he

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thank chủ top. Rất hữu ích cho công cuộc "tìm kiếm"!!! Thank for share !!!

Bên trên