Những dàn HD mẫu của anh em HD Biên Hoà

Ðề: Những dàn HD mẫu của dân Biên Hoà

Sau những ngày tháng lăn lê, bò trườn và nằm gác chân lên trán đắn đo suy nghĩ và đấu tranh với gấu nhà thì cuối cùng em cũng hoàn thành đến 90% dự án NGHE và NHÌN nhà em ạ. Chỉ còn thiếu mỗi cái "eo - xi - đi" nữa là kết thúc. Tạm thời em hài lòng với những gì mình đang có.

1. Phần NGHE: Denon 735 - Amply Marantz 1150 Mark II - Loa cột JBL TLX 20

2. Phần NHÌN: Bộ AIO Home Theater Denon 390 XP (Thay Loa Front bằng : Radiotehnika S-30A(Loa Nga)

Em xin chân thành các thành viên trên HD đã hỗ trợ và tư vấn cho em rất nhiều.

hoangtq

Well-Known Member

Sau những ngày tháng lăn lê, bò trườn và nằm gác chân lên trán đắn đo suy nghĩ và đấu tranh với gấu nhà thì cuối cùng em cũng hoàn thành đến 90% dự án NGHE và NHÌN nhà em ạ. Chỉ còn thiếu mỗi cái "eo - xi - đi" nữa là kết thúc. Tạm thời em hài lòng với những gì mình đang có.

1. Phần NGHE: Denon 735 - Amply Marantz 1150 Mark II - Loa cột JBL TLX 20

2. Phần NHÌN: Bộ AIO Home Theater Denon 390 XP (Thay Loa Front bằng : Radiotehnika S-30A(Loa Nga)

Em xin chân thành các thành viên trên HD đã hỗ trợ và tư vấn cho em rất nhiều.

Bác cho xin 1.000 VND hình ảnh cho sinh động đi. Cặp loa cột JBL của bác nghe nhạc thế nào ạ ?

Do máy chụp hình em vứt trên cty nên dùng ĐT chụp lại cho các bác chém ạ. hihihi....(Đây là phòng ngủ thôi, khi nào xây nhà em mới cho vào phòng nghe ạ)

Báo cáo bác Hoàng là cặp Loa này nghe ổn. 3 dải rõ ràng, chi tiết. Trên Amply có nút điều chỉnh cho từng dải của từng loa trái phải luôn nên có thể tùy chỉnh theo ý thích.

hoangtq

Well-Known Member

Sao bác spider_man19vn k để cặp front của 390XP lên trên cặp loa cột, hiệu ứng âm thanh khi xem phim sẽ tốt hơn ?Cái tivi CTR của bác mua chắc cũng lâu rồi, tính theo thời giá có khi nó phải ngang giá LCD 42'' bây giờ đấy nhỉ

Sao bác spider_man19vn k để cặp front của 390XP lên trên cặp loa cột, hiệu ứng âm thanh khi xem phim sẽ tốt hơn ?Cái tivi CTR của bác mua chắc cũng lâu rồi, tính theo thời giá có khi nó phải ngang giá LCD 42'' bây giờ đấy nhỉ

Dạ tại nhà có đứa cháu nghịch lắm nên em phải để cao lên 1 chút. Kê thấp quá nó kéo xuống thì khổ, với lại em mới vác về tối qua nên cũng chưa trang trí hoàn thiện được. Em đã đặt chân loa bằng đá và mỗi bên 1 tấm sắt kê lên trên cho chắc rồi mà chưa lấy về ạ.
Do con em còn nhỏ nên gần như em "cai" phim luôn, thỉnh thoảng gấu nhà xem hài thôi ạ. Còn về cái TV thì lâu lắm rồi nên em cũng chả biết giá cả như thế nào cả. hi`...

hoangtq

Well-Known Member

Hihi, vậy là hiện giờ bác xem phim câm hả ? Em tầm 2 tháng nữa gấu mẹ sinh em bé chắc cũng xem phim câm luôn :D, nhạc nhẽo thì may ra thi thoảng nghe đc 1 tý và mở mấy cd nhẹ nhẹ ru con nó ngủ luôn =))

tuanaiai

Active Member

Dàn của bác DT nhìn hoành tráng quá nhỉ, chúc mừng bác nhé.

Hihi, vậy là hiện giờ bác xem phim câm hả ? Em tầm 2 tháng nữa gấu mẹ sinh em bé chắc cũng xem phim câm luôn :D, nhạc nhẽo thì may ra thi thoảng nghe đc 1 tý và mở mấy cd nhẹ nhẹ ru con nó ngủ luôn =))

Hahahaha.....Em sắm bộ dàn 390 chỉ xem phim được 2 tháng rồi từ đó đến giờ chỉ toàn xài headphones. Sắp tới bác lại giống em rồi, hihihi.....nhưng nói về "nó" thì thật là yomost. hihihi....chúc mừng bác sắp có thêm thành viên mới nhé.

Dàn của bác DT nhìn hoành tráng quá nhỉ, chúc mừng bác nhé.
Hic, em để hết ở phòng ngủ nên cảm giác hơi chật chội. Gấu nhà em bảo là em "bị điên vì loa" đấy bác ạ vì cái phòng 22m2 mà có đến 10 cái loa. @-)

tommyteo

Re: Ðề: Những dàn HD mẫu của dân Biên Hoà

Dàn của em ngại quá X_X:

Amp: STR-DA777ES Remote Zin theo máy.
HDP: Dune Base 3.0
HDD: Western: 2TB x 2 (Bạn bên USA mới mang về, chưa có film gì hết); 320GB Apcer
Main: Pioneer s933, JBL GHE1000V
Sur: Sony
Loa Karaoke: Bose IV
Cen: Sony loa nỉ
Sub: Chưa mua
LCD: Chưa mua (Cuối năm lấy con Plasma 42ich, chưa biết hiệu gì X_X)
CRT: Samsung 21ich

Mời các bác ghé tệ xá test, chỉ rảnh vào ngày CN cả ngày.
Bác nghe thử Sub chưa? bác thay sợi dây tín hiệu rồi báo cáo chất âm cho em biết với nhé..

hoangtq

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Những dàn HD mẫu của dân Biên Hoà

Bác nghe thử Sub chưa? bác thay sợi dây tín hiệu rồi báo cáo chất âm cho em biết với nhé..

Bác trieuson đang làm lại của kính, k sub nó oánh cho vỡ loảng xoảnh thì gấu mẹ la chít ....=)):D=))=))

DAIYOU

Active Member

Dàn bác TrieuSon hay nhưng mà xem phim thiếu Sub thấy nó thế nào đó.....sang năm kiếm em Sub nữa cho đủ bộ nhé bác.

hoangtq

Well-Known Member

Dàn bác TrieuSon hay nhưng mà xem phim thiếu Sub thấy nó thế nào đó.....sang năm kiếm em Sub nữa cho đủ bộ nhé bác.

Bác trieuson mới ôm con Sub to bự ở nhà bác tomyteo về rồi, chưa thấy review kết quả thôi ....

trieuson

Member

Bác trieuson mới ôm con Sub to bự ở nhà bác tomyteo về rồi, chưa thấy review kết quả thôi ....

Có con Sub gắn vào nghe hoàn toàn khác hẳn vì lúc này tiếng bass đỡ dồn về font và surround nên nghe đỡ dội hơn, phải công nhận có thằng sub vào thì surround nghe sướng hơn nhiều. Xem bộ film True Lies mà giờ vẫn còn ngất ngây nè.

Rất cảm ơn Bác Tommy đã cho mượn con Sub nghe tết, Qua tết sẽ dồn $$ kiếm con sub cho nó đủ bộ chứ nghe không sub thật tình mất hay đi 50%.

tommyvu

Có con Sub gắn vào nghe hoàn toàn khác hẳn vì lúc này tiếng bass đỡ dồn về font và surround nên nghe đỡ dội hơn, phải công nhận có thằng sub vào thì surround nghe sướng hơn nhiều. Xem bộ film True Lies mà giờ vẫn còn ngất ngây nè.

Rất cảm ơn Bác Tommy đã cho mượn con Sub nghe tết, Qua tết sẽ dồn $$ kiếm con sub cho nó đủ bộ chứ nghe không sub thật tình mất hay đi 50%.

ALO ALO ... offCafe :
Sáng nay có phone bác Trieuson ngày mai bắt đầu được nghỉ TẾT nên sáng mai vào lúc 8:00AM ngày 29-01-2011 sẽ có 1 buổi off nhỏ tại CAFE LYRIC, kế bên BV Tâm thần các bác rảnh đến cho vui. Sau off sẽ về nhà Bác Trieuson gần đó nghe thử dàn + sub mới, đồng thời sẽ test thử 3 cái HDP (Dune base 3.0, TVIX và Dnet H6800 ... bác nào có HDP nhãn hiệu khác mang theo test luôn). ALO ALO

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangtq

Well-Known Member

Tiếc quá, mai em vẫn fai đi làm k tham gia đc rùi ...

DAIYOU

Active Member

Mai em cũng vẫn đi làm không tham gia được tiếc quá ,hẹn gặp vào sáng Chủ Nhật qua bác Hoàng chơi.

s2krazyellow

Well-Known Member

Updating..............

Pana plasma 42.
Nhạc Onkyo Intect - 102EX
Phim Tvix - 4.5T HDD - Pioneer D6TX - F Bose 301 V - Cen Infinity - Sr JBL Control 3 - Sub Ya SW90

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên