Những dàn HD mẫu của anh em HD Biên Hoà

Ðề: Những dàn HD mẫu của anh em HD Biên Hoà

mấy bữa nay em hơi lu bu 1 tý,bác thông cảm giúp em ha.Tý em không bận gì thì em chạy lên chỗ bác hen.có gì em alo cho bác luôn.

Không sao mà bác, e biết bác phải sắp xếp cviec rồi mới ghé dc chứ. Có gì lúc nào bác lên thì alo e nhé.

Cuối cùng bác Tuấn cũng chơi dây Nọt đót rồi, dây này được cái oánh đèn nó lợi Vol và độ chi tiết phê. Bữa nào xong xui mình xin 1 vé nha bác. Chúc mừng bác đã tìm Amp oánh được đôi loa.

Em chỉ mới khởi đầu thôi bác ạ. Luôn chào đón bác ghé nhà chơi mà. Lưu ý, khi đi bác nhớ mang theo mấy sợi dây "cùi mía" nhà bác lên thử cho vui nhé. Để e được cái may mắn sờ lông khủng long nha. hehhe...

Mà công nhận những dòng loa cổ thì nên đi với dây nào thiên sáng thì mới kéo lại được chứ kéo lõi đồng vào nhiều thì càng ẹ thêm bác ợ.

gengo44

Member

Chúc mừng bác! cấu hình nghe nhạc của bác vậy là quá ok rồi. Bác cho hỏi bác mua dây loa và tín hiệu Nordost Blue Heaven ở đâu vây? giá bao nhiêu? Em cũng đang nghiên cứu vụ này nhưng em thấy dây nhái của china bây giờ quá nhiều lên còn lăn tăn.

Amply Thivan DL-50Mark II chắc là hợp với loa của bác lắm nhỉ! Hôm nay em cũng bưng cặp B&W 683 của em lên chỗ bác Thivan 40/8 Trần Quang Diêu, Q3 để ghép mong kiếm đc amply đèn nhưng thử 4,5 model đều kg ổn. Khi ghép với đèn thì em 683 thể hiện chi tiến tách bạch từng dải, mid rất ngọt, trong vắt nhung tép hơi chói, bass có đuôi kg tròn kg xuống đc sâu. Bác Thi cũng thay vài bóng đèn công xuất cao hơn nhưng cũng vậy. Cuối cùng bác mang cạp pow đèn X845(2012) ra đánh monoblock(bác nói cặp này công xuất khủng giá 90 chai/bộ) thì cũng chỉ cải thiện đc chút ít, em thất vọng quá đành bỏ ý định đèn với em 683. Em đang tính làm cái pre đèn còn pow bán dẫn châu u vì em khoái chất đèn kg biết có ổn kg. Bác nào có kinh nghiệm vụ này kg giúp em với.

E 683 bác kiếm mấy e pow or amp của usa (panasound 1000HA, adcom 545 ...) mà giã . bảo đảm nhừ tử mà lại rẻ (5-6t) . Hôm truoc e vớ dược 1 e về tình đánh font cho dàn HT sau đấy ghép với e 805 matrix nhà thì thấy ngạc nhiên luôn . Mọi thứ với tai trâu của e cảm thấy rất tốt (giờ nghe nhạc mới (pop , rock , việt mới , Thúy Nga ... e toàn nghe qua phối ghép này chứ ít nghe qua e sumo của e la71m. E sumo chỉ hôm nào tối có tâm trạng tí thì nghe nhạc vocal or nhạc vàng thôi)

Chúc mừng bác! cấu hình nghe nhạc của bác vậy là quá ok rồi. Bác cho hỏi bác mua dây loa và tín hiệu Nordost Blue Heaven ở đâu vây? giá bao nhiêu? Em cũng đang nghiên cứu vụ này nhưng em thấy dây nhái của china bây giờ quá nhiều lên còn lăn tăn.

Amply Thivan DL-50Mark II chắc là hợp với loa của bác lắm nhỉ! Hôm nay em cũng bưng cặp B&W 683 của em lên chỗ bác Thivan 40/8 Trần Quang Diêu, Q3 để ghép mong kiếm đc amply đèn nhưng thử 4,5 model đều kg ổn. Khi ghép với đèn thì em 683 thể hiện chi tiến tách bạch từng dải, mid rất ngọt, trong vắt nhung tép hơi chói, bass có đuôi kg tròn kg xuống đc sâu. Bác Thi cũng thay vài bóng đèn công xuất cao hơn nhưng cũng vậy. Cuối cùng bác mang cạp pow đèn X845(2012) ra đánh monoblock(bác nói cặp này công xuất khủng giá 90 chai/bộ) thì cũng chỉ cải thiện đc chút ít, em thất vọng quá đành bỏ ý định đèn với em 683. Em đang tính làm cái pre đèn còn pow bán dẫn châu u vì em khoái chất đèn kg biết có ổn kg. Bác nào có kinh nghiệm vụ này kg giúp em với.

Em lấy lại từ Bác Vinh nhà mình chứ đâu bác. Với lại em thấy mục rao vặt và 1 số shop bên vnav có rao dây này đó bác, bác thử đảo qua 1 vòng xem sao. Còn về nguồn gốc thì em chịu (tin tưởng nhau là chính thôi chứ trình em cũng gà lắm).

Công nhận bác cũng siêng thật, chịu khó vác cả đôi loa lên trên ấy. Chứ loa em mà vác thì chắc phải 5 người. hì...Em thấy B&W thì có "công thức" rồi bác ạ. Dòng thấp như nhà bác thì ghép với Rotel còn dòng cao hơn thì ghép với Macintosh. Vì em thấy loa B&W thường có độ nhạy thấp thành ra khó đánh. 1 phần nữa là các loại dây nhợ kèm theo nữa....Vừa rồi cũng có 1 bác bên vnav test thử 683 với DL50 MII như bác. Bác thử tham khảo nhé: VNAV • Xem chủ đề - Chia sẻ trải nghiệm phối ghép sản phẩm Thi Văn

tuanaiai

Active Member

Bác muốn tìm hiểu đặc tính dây Nordost các dòng từ thấp đến cao, phân biệt dây chính hãng hay không chính hãng, dòng phiên bản 1 hoặc 2...Bác rảnh ghé mình cho mượn dây xem và chia sẽ ít thông tin cho bác. Đi đâu cho xa cho đời mỏi mệt.

tuanaiai

Active Member

Em chỉ mới khởi đầu thôi bác ạ. Luôn chào đón bác ghé nhà chơi mà. Lưu ý, khi đi bác nhớ mang theo mấy sợi dây "cùi mía" nhà bác lên thử cho vui nhé. Để e được cái may mắn sờ lông khủng long nha. hehhe...

Mà công nhận những dòng loa cổ thì nên đi với dây nào thiên sáng thì mới kéo lại được chứ kéo lõi đồng vào nhiều thì càng ẹ thêm bác ợ.

Dây thì mình thử cũng kha khá nhiều hãng, từ thấp đến cao...Theo kinh nghiệm của mình thì dây Nordost rất tốt cho cả đèn và bán dẫn, ND rất phù hợp cho chơi đèn đặc biệt là dòng đèn mạch SE, đánh Vol mức nhỏ cũng thể hiện được 3 dãi, sự chi tiết... Chơi đèn tránh các dòng dây loa có cục lọc, Vol nhỏ tiếng rất bí, Vol lớn thì tiếng rất ồn thiếu thốn đủ dãi, không gian, chỉ được cái tiếng mid dày ấm do đặc trưng của dây đồng. Nếu dòng dây đồng mà ổn hết tất cả đảm bảo sẽ có pha bạc và giá rất ngưỡng.

Dạo này mình rất bận và nhà có bố mẹ già...nên không cùng tham gia cùng các bác được. Sẽ có dịp mình sẽ đi giao lưu lại cùng các bác HDBH.

Vài dòng cùng các bác nhà mình.

Gday all.

dogiabao

Member

bac cu lam em KRELL K300,S300i,Hay K400 cho em ko ra bass em chiu tat.may em do danh CLASS A cung nhu den,ma luc lai tot

DAIYOU

Active Member

Các bác chơi hàng khủng làm em thèm quá!.......:D:D:D

Thanks các bác tư vấn em đa kiếm đc Aura Evolution CDP và Amply đánh với 683, Aura cũng là thương hiệu của B&W lên đánh rất hợp với em 683. Nhìn bề ngoài amply và CDP rất mỏng và nhẹ nhưng nội lực lại rất thâm hậu, nó làm cho em 683 chẩy nước ra luôn, hiện tại em khá hài lòng với em này. Chả bù cho Pioneer Ax10ai khủng long vậy mà kéo kg nổi em này. Em đang tính nâng cấp rotel pre,pow 7.1 để coi film, bác nào có nhu cầu em Pioneer Ax10ai thì alo em nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác muốn tìm hiểu đặc tính dây Nordost các dòng từ thấp đến cao, phân biệt dây chính hãng hay không chính hãng, dòng phiên bản 1 hoặc 2...Bác rảnh ghé mình cho mượn dây xem và chia sẽ ít thông tin cho bác. Đi đâu cho xa cho đời mỏi mệt.

Thank Tuấn hôm nào rảnh mình ghé qua.

bac cu lam em KRELL K300,S300i,Hay K400 cho em ko ra bass em chiu tat.may em do danh CLASS A cung nhu den,ma luc lai tot

Mấy em này mà đánh với seri 6 của B&W thì phí quá, KRELL K300,S300i, K400 phải ghé với B&W805, 804, 803 mới xứng tầm, 802, 800 thì kg kéo đc.

DAIYOU

Active Member

Thanks các bác tư vấn em đa kiếm đc Aura Evolution CDP và Amply đánh với 683, Aura cũng là thương hiệu của B&W lên đánh rất hợp với em 683. Nhìn bề ngoài amply và CDP rất mỏng và nhẹ nhưng nội lực lại rất thâm hậu, nó làm cho em 683 chẩy nước ra luôn, hiện tại em khá hài lòng với em này. Chả bù cho Pioneer Ax10ai khủng long vậy mà kéo kg nổi em này. Em đang tính nâng cấp rotel pre,pow 7.1 để coi film, bác nào có nhu cầu em Pioneer Ax10ai thì alo em nhé.

Show hàng qua bên 2 kênh mới đi bác ,cho anh em chiêm ngưỡn với!:D:D:D

DAIYOU

Active Member

Làm tiêu âm xong bác nhớ hú em qua nghe ké đấy!

CHO EM 1 "CẲNG" NỮA NHÉ.

Ok chào mừng bác, để em chạy dà (chạy rô-đai) xong em alo. Loa mới B&W khuyến cáo phải chậy dà đủ 180h thì chất âm mới đạt độ ổn định và ngot ngào hơn. Mấy bữa nay em cứ bật cho em nó hót vu vơ ở phòng khách, còn em thì chui vô phòng lạnh ngủ:)).
Hôm bác đi nhớ mang cho em mượn cặp dây loa và dây tín hiệu Nordost nhá, nếu chất âm như ý em sẽ theo chân bác.
Thân!

Bên trên