Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

LG sử dụng chip Yamaha, âm thanh hay, trung thực, mình gợi ý thêm bộ Sony DAV-DZ340, bộ này mình đang xày đây, nghe cũng tương đối lắm.. Còn Pioneer, Pana khi mua chắc phải trả thêm tiền thương hiệu hay sao ấy! vừa đắt hơn LG, mà chất lượng âm thanh không hơn LG, mẫu mã lại xấu nữa.
Dàn của pioneer đa số là hàng cao cấp nên không thể so sánh với lg được.

khaky0110

khanhkun84

Active Member

em xin đề nghị chủ thớt hoặc mod nếu thấy anh em trên thớt này đưa ra một model bị nhầm hoặc ko đúng yêu cầu thì nên sửa hoặc xóa đi ngay kẻo anh em mới chơi ko biết , hoặc chưa nghiên cứu kỹ đi mua nhầm thì rất là thiệt thòi.
em cũng xin đưa ra 1 cách chọn dàn ngon bổ rẻ cho anh em mới chơi dễ nhận biết nhé.
- tầm tiền này ko nên mua dàn của các hãng sony, panasonic, pioneer (<10 tr) Tuyệt đối ko nên mua.
- nên chọn 2 hãng LG và SAMSUNG. để xem phim tốt và đỡ phải mua nhầm các bác mới chơi nên để ý kỹ 2 lô gô này cho em
dts và dolby digital. có 2 chữ này in trên mặt dàn là có thể xem phim đc rồi. còn kết nối để xem HD thì các bác phải quay cái mặt sau của dàn ra xem có cái cổng nào hình vuông nhỏ bằng đầu ngón út và có cái nắp đậy màu đen có ghi chữ optical là kết nối để xem HD ngon lành.
các bác mới chơi nếu chưa an tâm thì nên lập thớt hỏi anh em chơi rồi hoặc biết rồi sẽ tư vấn thêm cho các bác dễ mua.
chúc các bác mới chơi chọn đc dàn ngon và hợp lý với nhu cầu và mục đích sử dụng.

taixin

Active Member

DÀN MÁY JVC TH-G61 bộ này cũng giải mả dts nữa mà bác

mhs123

Topic này xôm nhỉ, ko khéo chuyển hết từ dân dụng xuống AIO mất xem phim hay mà giá cả hợp lý nữa;)

khanhkun84

Active Member

Bác khanhkun84 biết bộ Sony Dav is10 bán ở đâu ko chỉ e với , xin đa tạ bác chầu thịt chó ạ ;))

bác tra vatgia.com dùm em có mấy thằng bán ghi giá 6tr hay 7tr gì đó, nếu tầm tiền này thì nó là vô đối nhé hihi
em dùng cũng lâu phết rồi đấy. chả có vấn đề gì cả. xem phim cả ngày chỉ hơi ấm ấm con âmly tí thôi, vì phần công suất nó nằm ở cục bas nên rất là mát hihi
em ko biết ăn thịt chó, bác khao em chầu cafe là ok rồi, mỗi tội em ở HN mới đau. hic hic

khanhkun84

Active Member

LG sử dụng chip Yamaha, âm thanh hay, trung thực, mình gợi ý thêm bộ Sony DAV-DZ340, bộ này mình đang xày đây, nghe cũng tương đối lắm.. Còn Pioneer, Pana khi mua chắc phải trả thêm tiền thương hiệu hay sao ấy! vừa đắt hơn LG, mà chất lượng âm thanh không hơn LG, mẫu mã lại xấu nữa.

bộ sony dav dz340 này ko xem HD đc bác ơi, ko có optical , ko dts nguồn ngoài
các bác mới chơi định mua dàn rẻ thì đọc kỹ thớt này nhé
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/267845-samsung-home-theatre-ht-d453k.html

Chỉnh sửa lần cuối:

viet_mms

Member

các bác cho em hỏi ngu tí :D qua xin có giả mã để tê ét không các bác :D

khanhkun84

Active Member

thì cho em hoi cổng ''đi gi tồ'' :D ''quaxin'' ấy,có xuất đc đê tê ét không bác :)

ý bác là cổng coaxial chứ gì? xuất đc hết hehe, nhưng cổng óp ti cồ nhiều hiệu ứng âm thanh hơn, xem phim sướng hơn

viet_mms

Member

ý bác là cổng coaxial chứ gì? xuất đc hết hehe, nhưng cổng óp ti cồ nhiều hiệu ứng âm thanh hơn, xem phim sướng hơn

bác cho em hỏi nốt,con DHT 390XP có chỗ nào ở HN bán cũ không bác :)

grassco

Active Member

Bộ JVC G61 em hỏi ngoài em sao nó hét giá 9tr790 luôn thế, hjc tưởng 6tr mấy chắc em mua:|

khanhkun84

Active Member

bác cho em hỏi nốt,con DHT 390XP có chỗ nào ở HN bán cũ không bác :)

con này nhiều người cần mua và cũng nhiều người cần bán mà. bác vào mục mua bán trên forum mình cũng có mà, rồi sớt gu gồ thôi. ngày trước tí em cũng xúc bộ này nhưng mà thấy to wa nên thôi, mà tính em thì thích các em nhỏ nhắn xinh xắn thôi, ko thích các em chân dài hehe

khanhkun84

Active Member

Bộ JVC G61 em hỏi ngoài em sao nó hét giá 9tr790 luôn thế, hjc tưởng 6tr mấy chắc em mua:|

bác ở HN thì ra Nguyễn kim xem còn ko, hôm nọ em ra cùng với 1 bác trên này vẫn còn mà giá có tầm 6, hay 7 củ thôi mà

viet_mms

Member

con này nhiều người cần mua và cũng nhiều người cần bán mà. bác vào mục mua bán trên forum mình cũng có mà, rồi sớt gu gồ thôi. ngày trước tí em cũng xúc bộ này nhưng mà thấy to wa nên thôi, mà tính em thì thích các em nhỏ nhắn xinh xắn thôi, ko thích các em chân dài hehe

chân em nó đâu có dài,2 front của nó có 30cm mà bác :) em thì khoái tung nóc nhà :D nhưng điều kiện không cho phép lên chỉ cố đc đến thế thôi bác à,cố quá lại thành quá cố thì chết :))

khanhkun84

Active Member

chân em nó đâu có dài,2 front của nó có 30cm mà bác :) em thì khoái tung nóc nhà :D nhưng điều kiện không cho phép lên chỉ cố đc đến thế thôi bác à,cố quá lại thành quá cố thì chết :))

hehe thế là dài rồi, chúc bác kiếm đc em nó, em nó ngon đấy

Bên trên