Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

phongkahn

Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Tình hình là m đã múc e 6520. Khá hài lòng, các tính năng đều ok. Simplink với tv dùng chung một đk. Sáng mai kéo thử film dts về ổ cứng để test nguồn ngoài (ổ cứng gắn tv, tv cắm optical với 6520) chắc là okmdo trong hdsd có hdan phần này. M sẽ thông tin lại sau
Tks các bác đã trao đôi và tư vấn mấy hôm nay

Tình hình là m đã múc e 6520. Khá hài lòng, các tính năng đều ok. Simplink với tv dùng chung một đk. Sáng mai kéo thử film dts về ổ cứng để test nguồn ngoài (ổ cứng gắn tv, tv cắm optical với 6520) chắc là okmdo trong hdsd có hdan phần này. M sẽ thông tin lại sau

chúc mừng bác sắm được bộ như ý. Em đang xài Denon 1312XP khá ok

ongtrumkon89

Well-Known Member

Em xài LG 6320 đc 2 năm rùi,nói chung khá là ổn trong tầm giá.Giờ em đang muốn nâng cấp lên Denon X510BT(giá ở HD1080 Vinhstudio là 11tr990 ạ).
Theo các bác mua Denon X510BT có ổn ko ạ,nhu cầu chính của em là xem phim ạ :D

minhdangkt

Well-Known Member

Vậy là dàn aio của LG năm nay không có con nào giải mã DTS từ nguồn ngoài hả mấy bác?
Em để phòng khách nên thích có lao dạng cột hơn.
Có dàn nào tầm 5 6tr mà giải mã nguồn ngoài nữa không ah?

phongkahn

Vậy là dàn aio của LG năm nay không có con nào giải mã DTS từ nguồn ngoài hả mấy bác?
Em để phòng khách nên thích có lao dạng cột hơn.
Có dàn nào tầm 5 6tr mà giải mã nguồn ngoài nữa không ah?
6520 đi bác. E vừa múc một bộ về nghe tết. 4 cột đứng b để phòng khách thì rất đẹp.
Dts nguồn ngoài ngon lành. E tai trâu thấy xem phim nghe nhạc đều rất ok.đặc biệt là phim dts hiệu ứng rất phê.
6320 thi e nghe có vẻ bass ấm hơn tí nhưng kiểu dáng ko hoành như 6520.
Điểm trừ của e nó là vì ra cũng lâu rồi nên ko có bluray. Ko có bluetooth hay wifi như mấy dàn của samsung. Nhưng chẤt âm e nghe thử ở stdm thấy hơn samsung. Còn các tính năng kia e cũng ít cần nên rât hài lòng với e nó
Mới nhất của lg có 6430p hay 7620 thì nghe các bác trên này nói ko chơi dts nguồn ngoài.

phongkahn

chúc mừng bác sắm được bộ như ý. Em đang xài Denon 1312XP khá ok

Hii.cám ơn bác. Cơ bản nhu cầu của m cũng ko cao lắm, tiền ko dư dả. Hơn nữa muốn cân bằng cả phần nghe và "view" nên chọn dàn aio. Nó còn lại vật trang trí trong phòng nữa
Hiện giờ hài lòng với e nó. Dùng vài năm có đk nâng cấp sau.

Mình định sắm dàn âm thanh Sony DAV-TZ140 để xem film không biết dàn này có hỗ trợ âm thanh DTS không mấy bác ? Mình dùng dàn PC chạy phần mềm Splash trình chiếu kết nối với LCD 42 inch LG LB561T qua cổng HDMI từ VGa rời của PC qua LCD , âm thanh thì kết nối từ LCD qua dàn âm thanh như trên

phongkahn

Tz140 tz150 của sony đều ko dts đâu bạn ạ. B nhiên cứu sang lg,samsung nếu thích aio nhé. Tránh pana ra vì ko có bộ nào hỗ trợ giải mã dts nguồn ngoài cả

Thế bác có thể tư vấn cho mình 1 dàn của LG hay Samsung với giá rẻ nhất mà có chức năng DTS được ko ạ

phongkahn

M có nói ở trên đó bạn. B tham khảo mấy model sau nếu thích aio.
Lg: 6520 6320
Sam sung: 453, 5530hk, 5530k, 5550k

nguyendatphuong

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi ké một tí. Nếu em tải về một bộ phim full hd có chuẩn âm thanh là dts hd, hay hd master gì đó, trong khi cả card sound và card hình của em đều là đời cũ không hỗ trợ giải mã hay passthrought định dạng âm thanh hd đó. Thì khi play phim em có nghe được âm thanh dts không hay là không có âm thanh gì luôn. Nếu em xuất optical qua rec giải mã dts có được không? Em gà mờ các bác thông cảm!

ttlinhha

Well-Known Member

Nghe đc bác ah, chỉnh trong phần mềm luôn

nguyendatphuong

Well-Known Member

Cảm ơn bác! Như vậy là em có thể pass âm thanh qua hdmi với card hình cũ, hoặc optical với card sound cũ ra rec giải mã dts nghe trên dàn 5.1 ạ. Hi, cứ tưởng phải nâng cấp thiết bị mới nghe được thì chết.

phongkahn

Theo e tìm hiểu. Thì chỉ cần rec của bác hỗ trợ giải mã dts từ nguồn ngoài là đc. Bác xuất optical hay hdmi đều ok miễn là rec có cổng optical in hay hdmi in là ok bác ạ
Bác dùng rec gì thế nhỉ?

hungviet8x

Các bác tư vấn giúp em:

Nhu cầu: Xem Phim - Nghe Nhạc
Hạn Mức Maximum: 12tr

EM tai TRâu các cụ nhé, nên cụ nào bảo E cố tí, thêm tí, lên tí ... thì em chắc ko cố đc. :D
Em cảm ơn các cụ

naptiengame1945

6520 đi bác. E vừa múc một bộ về nghe tết. 4 cột đứng b để phòng khách thì rất đẹp.
Dts nguồn ngoài ngon lành. E tai trâu thấy xem phim nghe nhạc đều rất ok.đặc biệt là phim dts hiệu ứng rất phê.
6320 thi e nghe có vẻ bass ấm hơn tí nhưng kiểu dáng ko hoành như 6520.
Điểm trừ của e nó là vì ra cũng lâu rồi nên ko có bluray. Ko có bluetooth hay wifi như mấy dàn của samsung. Nhưng chẤt âm e nghe thử ở stdm thấy hơn samsung. Còn các tính năng kia e cũng ít cần nên rât hài lòng với e nó
Mới nhất của lg có 6430p hay 7620 thì nghe các bác trên này nói ko chơi dts nguồn ngoài.
Bác cho hỏi mua con 6520 giá bao nhiêu? Nếu nhu cầu bộ dàn âm thanh cho tivi khoảng 7 triệu nên chọn em nào ak

hungnk

Active Member

Cũng đang tìm một em AIO tầm <10tr để xem phim và nghe nhạc. Tai trâu nên ko yêu cầu quá chất lượng. chỉ cần có HDMI in để lấy nguồn từ laptop. và hình thức một tý để trang trí phòng khách. :)

Black Dragon

Well-Known Member

Các bác tư vấn giúp em:

Nhu cầu: Xem Phim - Nghe Nhạc
Hạn Mức Maximum: 12tr

EM tai TRâu các cụ nhé, nên cụ nào bảo E cố tí, thêm tí, lên tí ... thì em chắc ko cố đc. :D
Em cảm ơn các cụ
Bác không cần những chức năng cao hoặc thuận tiện như 4K, Bluetooth thì bác chọn Onkyo S4505 là OK rồi.
Cũng đang tìm một em AIO tầm <10tr để xem phim và nghe nhạc. Tai trâu nên ko yêu cầu quá chất lượng. chỉ cần có HDMI in để lấy nguồn từ laptop. và hình thức một tý để trang trí phòng khách. :)

Yamaha YHT-299 là lựa chọn khá tốt trong tầm tiền đó bác. Ngoài ra thì có thể chọn Onkyo S3700, YHT-196 ... :)
P/S : Bác chú ý kỹ VGA của con Laptop nhé, xem nó có passthrough được DTS HD ko? :D

hungnk

Active Member

Bác không cần những chức năng cao hoặc thuận tiện như 4K, Bluetooth thì bác chọn Onkyo S4505 là OK rồi.

Yamaha YHT-299 là lựa chọn khá tốt trong tầm tiền đó bác. Ngoài ra thì có thể chọn Onkyo S3700, YHT-196 ... :)
P/S : Bác chú ý kỹ VGA của con Laptop nhé, xem nó có passthrough được DTS HD ko? :D

Làm sao biết laptop có thể pass through DTS HD hả bác. mình dùng dell vostro 3560 VGA là : Radeon HD 7670M + intel HD graphics 4000.

Black Dragon

Well-Known Member

Làm sao biết laptop có thể pass through DTS HD hả bác. mình dùng dell vostro 3560 VGA là : Radeon HD 7670M + intel HD graphics 4000.

Con Laptop bác sử dụng song song 2 VGA, trong đó con VGA Radeon HD 7670M có passthrough DTS HD (Bác tham khảo thông tin ở đây). Vậy bác yên tâm làm dàn âm thanh rồi đó :p

Bên trên