Nhờ tư vấn xem 3D với HTPC

hdhn09

Member
em vẫn xem HD bằng HTPC, nhưng mới đây mới đầu tư mua kính để xem 3D (màn LG47LX6500 - Công nghệ 3D chủ động). Nếu xem trực tiếp từ USB cắm trực tiếp vào TV thì Ok, nhưng khi mở bằng máy tính thì chỉ hiện lên 2 màn hình trên dưới hoặc phải trái chứ ko chỉnh 3D được. em dùng Window media classic và cài KL codec đầy đủ rồi. EM ở khu Định Công. Nếu bác nào gần nhà mà rành khoản này thì cho em qua nhờ luôn vì máy cũng gọn, tiện thể giao lưu luôn, cafe thoải mái, Thanks các bác!
Long: Không chín tám hai, 526.41bốn

v_t

Member
Ðề: Nhờ tư vấn xem 3D với HTPC

Chọn chế độ xem 3d trên remote của tivi nếu vga ko hỗ trợ 3D và ko cài phần mềm phù hợp

hdhn09

Member

không được bác ạ, em đang dùng cab VGA, còn cắm HDMI thì ko nhận, loay hoay mãi ko đc, chỉnh cả độ phân giải của máy và cả ở TV mà vẫn ko đc, cab thì thử chỗ khác vẫn ok.

fallengt

Dây VGA làm gì hỗ trợ 3D kiểu đó, chỉnh tới tết cũng ko xem được.

v_t

Member

không được bác ạ, em đang dùng cab VGA, còn cắm HDMI thì ko nhận, loay hoay mãi ko đc, chỉnh cả độ phân giải của máy và cả ở TV mà vẫn ko đc, cab thì thử chỗ khác vẫn ok.

sao không nhận, phải nhận chứ

nez

Member

Cổng HDMI của tivi tèo rồi cũng nên, mình cũng bị 1 con LG như thế khi 1 mua 2 con LG 1 lần về thử bị dính 1 con.

hdhn09

Member

Dây VGA làm gì hỗ trợ 3D kiểu đó, chỉnh tới tết cũng ko xem được.
em cũng đang phân vân là VGA ko hỗ trợ bác ạ.
Em đang loay hoay vụ HDMI ko nhận tín hiệu
Đã thử bằng laptop thì nhận ngon, nhưng với HTPC thì ko nhận, bác nào giúp em vụ này với.

v_t

Member

em vẫn xem HD bằng HTPC, nhưng mới đây mới đầu tư mua kính để xem 3D (màn LG47LX6500 - Công nghệ 3D chủ động). Nếu xem trực tiếp từ USB cắm trực tiếp vào TV thì Ok, nhưng khi mở bằng máy tính thì chỉ hiện lên 2 màn hình trên dưới hoặc phải trái chứ ko chỉnh 3D được. em dùng Window media classic và cài KL codec đầy đủ rồi. EM ở khu Định Công. Nếu bác nào gần nhà mà rành khoản này thì cho em qua nhờ luôn vì máy cũng gọn, tiện thể giao lưu luôn, cafe thoải mái, Thanks các bác!
Long: Không chín tám hai, 526.41bốn

ko đọc kỹ, giờ mới đọc kỹ. cái trái phải là 3D Side by Side, cái trên dưới là 3D over under. vác cái remote ra, ấn vào cái chữ 3D trên remote chọn chế độ chập hình phù hợp. chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng của tivi đi chứ bạn. 3D bluray thì cần phần mềm khác và cần dây HDMI

hdhn09

Member

em đang cố thử xem có nhận HDMI (ở Laptop thì nhận bình thường) xem có được không rồi tính tiếp các bác ạ, mệt quá! Còn đang tính nếu CPU ko hỗ trợ thì phải mua cái VGA rời

Bên trên