[Nhờ Tư Vấn] USB Movie ở LCD hiện nay

namdong

Member
Chào các bạn, tình hình là trước giờ mình vẫn down phim HD nhưng chỉ xem trên PC thôi. Điều kiện kinh tế cũng hạn hẹp nên giờ mới có ít xiền sắm con LCD xem phim cho máu.

Mình vẫn biết cắm từ PC ra LCD qua HDMI nhưng nó cũng có đôi chút bất tiện như phải đi dây ( vì PC và TV nhà mình để cách nhau khá là xa )... nay thấy trên thị trường có bán nhiều sản phẩm hỗ trợ USB 2.0 nên muốn các bro tư vấn giúp các LCD trên thị trường hiện nay có hỗ trợ đọc được subtitle đính kèm qua HDD ex 2.0 ko??? Nếu có thể nhờ các bạn tư vấn 1 vài loại TV hỗ trợ xem phim tốt trên thị trường hiện tại nhé.

Cám ơn các bạn nhé

Killua007-GVN

Ðề: [Nhờ Tư Vấn] USB Movie ở LCD hiện nay

Bạn có thể đưa ra mức giá cho TV mình có thể chịu được ko :D ? Còn chưa thì mình đề nghị 1 em Samsung series 5, loại đọc được phụ đề + các định dạng file đa dạng nhất hiện nay! Nhà ông cậu mới tậu 1 em, 40inches, đọc được các loại đuôi phổ biến mkv, m2ts, lên đến cả chuẩn 1080 ! Còn phụ đề thì vẫn chỉ đọc .srt chứ .ass cũng chưa đọc đc !

namdong

Member

Mình thì dự định mua TV tầm ~10tr 32" cũng ko vấn đề gì vì phòng mình cũng khá nhỏ. Sở dĩ mình hỏi vậy vì em mình mới mua cái LED nhưng cắm HDD vào chỉ xem đc phim chứ ko đọc đc phụ đề

thanhlonely

Nhu cầu xem film trực tiếp qua USB thì cứ LG với Samsung mà diễn (các đời 2011 hoặc về sau). Nên chọn Samsung do nó hỗ trợ thêm cả món DTS
Mà em nói thật là bác cứ chọn con càng to càng tốt trong khả năng chứ 32inch thì bé lắm. Phòng em tầm hơn 15m2 mới đầu cứ tưởng 42inch là to, mua về xem 1 thời gian thấy lại vẫn nhỏ (cơ mà cũng ko có xiền để tăng kích thước nữa rồi) :p

blueye

dung bat tien lam. vi usb chi luu duoc 1-2 bo phim.

dapxichlopro

Tư vấn cho bác chủ là cứ Samsung Seri 5 trở lên mà chơi nhé, đầu tư thêm cái ổ di động nữa có mà xem phim mệt nghỉ, hỗ trợ hết các định dạng phim HD thông dụng và các loại file phụ đề thông dụng.

mrdat_computer

làm con TIVI trung bình + bộ phát HD 3D là ổn bác ha

zero153

Member

samsung seri 4 or 5 (eh4000 eh5000) có DTS luôn

ecorazzi_9x

Cái này khá bất tiện, dung lượng nhỏ, mua ổ cứng di động có vẻ còn lợi hơn

gacon

các pác cho e hỏi. e có cái SS 40inch EH5000. nó có cái xem phim qua cổng usb. e muốn xem HD nên có cop thử 1 bộ HD 720p vào usb và cắm vào tivi thì xem đc. Vầy e có cần fai mua đầu phát HD nữa k hay chỉ mua cái HDD để cop phim thôi ợ hay phải mua thêm cái j nữa. E cám ơn các bác

---------- Post added at 10:07:53 AM ---------- Previous post was at 10:07:08 AM ----------

nhà em mới tậu con này, [2012] UA40EH5000R 40-Inch Full HD LED TV - Samsung UAE - TECH SPECS ~11tr bác nhé, xài ngon ah :d

các pác cho e hỏi. e có cái SS 40inch EH5000. nó có cái xem phim qua cổng usb. e muốn xem HD nên có cop thử 1 bộ HD 720p vào usb và cắm vào tivi thì xem đc. Vầy e có cần fai mua đầu phát HD nữa k hay chỉ mua cái HDD để cop phim thôi ợ hay phải mua thêm cái j nữa. E cám ơn các bác

bác xem tư vấn e mới#:-S

J_game102

hôm nọ nhà mình mới tậu con E490 Dòng plasma 3D của Samsung , mình test thử với sub .ass thì hình như nó vẫn nhận...nói chung là chức năng allshare của Samsung có thể đọc đc nhiều loại file video, khá tốt cho những ng có hạn chế về kinh tế, em cũng hay sài vậy : 1 con TV 3D + 1 HDD 2.5 ext là xong..:D...

lonelyknightct

mình thì đang xài con Samsung UA40EH5000R , coi phim qua USB thì hình ảnh khá đẹp, sub đọc đc srt lẫn ass, có điều phiền cái là sub hiện chữ nhỏ khó đọc lắm mà ko có cách nào chỉnh to lên đc, mỗi lần coi toàn phải đeo kính :|

vistech

bác dùng tv LCD samsung đi, nó hỗ trợ nhiều định dang phim có cả phụ đề

Bên trên