Nhờ tư vấn TV 40-43" tầm giá 15tr

LUV24H

Bác có mẫu nào tương đương không, cho em xin giá tốt vào inbox. Size tầm 40-50 ạ.

trieulong

Member
Như title ạ. Tình hình là em chuẩn bị mua cho 2 cụ ở nhà 1 cái TV tầm 40-43" để ở phòng khách cho các cụ xem phim HD vs bóng banh tennis ạ. Các nhu cầu "smart" kiểu web, youtube, game... thì thỉnh thoảng em về em xài thôi.

Em đang phân vân Sony KD-43X8000E và Samsung 43KU6500 ạ. Em Samsung được cái màn hình cong nhìn có vẻ oai hơn chứ không biết khi sử dụng có gì trội không.

Hơn nữa thì nếu chỉ xem TV bình thường thì có cần thiết phải 4K không ạ, nếu không cần 4K thì em Sony 43W800C có ổn không?

Nhờ các bác tư vấn giúp em hoặc giới thiệu cho em các mẫu khác tầm giá như thế với nhé.
Tôi khuyên bạn chọn hãng nào thì chọn, nhưng không nên chọn Samsung, tivi nó màu sắc nịnh mắt, không thực, tỏa nhiệt nhiều, coi một lúc rất mỏi mắt và nhức. Mình mới mua con Samsung Smart tv 43 inch cuối năm trước, giờ hối hận không kịp, chuẩn bị phải đổi sang Sony, Toshiba hoặc LG đây, chứ nếu không thì hại mắt lắm, nhà có trẻ con.

Bên trên