nhờ tư vấn Samsung 60H6400

teolatui

Ðề: nhờ tư vấn Samsung 60H6400

Sao diễn đàn mình giá mắc thế... Các bác mua của bác này giá ngon: https://www.5giay.vn/dien-tu-dien-l...etheater-kinh-thua-cac-loai-gia-cuc-good.html

Nhưng 10 năm trước bác này làm cho Samsung Thủ Đức chuyên bán hàng đã qua sửa chữa (chính xác hơn là hàng demo hoặc hàng được trả bảo hành) đương nhiên giá rẻ, bây giờ thấy bác ấy vẫn còn bán tivi mà là hàng mới hoặc 99% mà lại xuất xứ Korea. Em đã từng dùng bác này cái 40F81 (hàng korea cách đây 8 năm giờ vẫn chạy tốt), trước nữa thì mua 32L81 (VN bắt đầu sx). Về uy tín thì Ok.

thấy trên đây con h6400 ghi mới 99.9% là sao bác?

gọi cho bác bán hàng này thì nghe nói là có cài lại phần mềm để sau này có thể upgrade phần mềm giống samsung VN.!!!

như vậy khi cài lại phần mềm rồi, mình muốn test ngày sử dụng như topic "ktra ngày sử dụng" sẽ không được nữa. vậy là sẽ mua phải hàng trưng bày cũng không biết??

thanhyk

Well-Known Member

thấy trên đây con h6400 ghi mới 99.9% là sao bác?

gọi cho bác bán hàng này thì nghe nói là có cài lại phần mềm để sau này có thể upgrade phần mềm giống samsung VN.!!!

như vậy khi cài lại phần mềm rồi, mình muốn test ngày sử dụng như topic "ktra ngày sử dụng" sẽ không được nữa. vậy là sẽ mua phải hàng trưng bày cũng không biết??
Về kỹ thuật mình không biết. Chủ yếu là uy tín, tivi nhìn mới, bao bì đầy đủ và được bảo hành chu đáo là an tâm. Tivi mà dùng nhiều nhìn sẽ biết, còn vụ cài phần mềm mà làm mất thời gian sử dụng bác nào bán hàng cũng làm được thì...thôi cũng đành chịu đúng không.
Thấy bác justbenice mua rồi cho link, hoá ra là ông bạn bán hàng lâu năm mình đã từng mua (chắc trước khi có web hdvietnam, chắc cũng trước các shop trên này)

ringleader

Active Member

Về kỹ thuật mình không biết. Chủ yếu là uy tín, tivi nhìn mới, bao bì đầy đủ và được bảo hành chu đáo là an tâm. Tivi mà dùng nhiều nhìn sẽ biết, còn vụ cài phần mềm mà làm mất thời gian sử dụng bác nào bán hàng cũng làm được thì...thôi cũng đành chịu đúng không.
Thấy bác justbenice mua rồi cho link, hoá ra là ông bạn bán hàng lâu năm mình đã từng mua (chắc trước khi có web hdvietnam, chắc cũng trước các shop trên này)

bác này bán hàng trên 10 năm rồi ,cũng chưa thấy có điều tiếng gì lớn, hàng thì bac ấy để đầy nhà nên chi phí cửa hàng ko mất, sản phẩm thì chắc cũng săn lùng chủ yếu tại korea rồi qua đường tiểu ngạch về nên giá dễ chịu, bán hàng chỉ xuất vat theo yêu cầu cũng có cái hay cho cá nhân vì mấy khi cần cái vat đâu nên lại rẻ thêm nữa;

đồ điện tử thì cũng có may rủi nữa chứ, nhưng bác ấy bảo hành cho 1 năm và sau đó nếu có sự cố sẽ hộ trợ nhập đồ về thay thế với giá hợp lý hơn so với trung tâm sửa chữa chính hãng, đó cũng là điều dễ hiểu;

hôm qua khi mua mình có hỏi thêm vài sản phẩm khác thấy bác ấy cung nói khá rõ cái nào cũ, cái nào mới nên cũng cảm nhận được bác này kinh doanh cũng có uy tín, bán online mà ko uy tín thì toi ngay;

tóm lại bác nào thấy đủ tư tin mua xách tay thì chơi, giá phải rẻ đến 30% ấy chứ, bác ấy đang có con tivi 88" giá phải rẻ hơn chính hãng đến cả trăm triệu, hàng thì mới ra sao sợ đồ cũ, chỉ còn kiểm tra chất lượng thôi;

mua cái iphon6 tại sin đến 20tr mà cũng chả được bảo hành tí nào, thế thì sao phải xoắn.....

teolatui

Có gì đâu phải xoắn bác, khi mua hỏi để biết rõ. Mua xách tay thì ok, nhưng cần biết rõ giá rẻ do cắt giảm chi phí, thuế má hay do chỉnh sửa , renew hàng hóa. Từ đó người mua qđ chọn giá rẻ hay giá cao. ai mà ko thích rẻ, nhừng phải chấp nhân rủi ro và để qđ chấp nhận cần biết thông tin thôi. Trường hợp này, Mới 99% khác 100% là như thế nào. Mình nghĩ nhiều người đặt câu hỏi lắm :)

phongdang

Active Member

Có gì đâu phải xoắn bác, khi mua hỏi để biết rõ. Mua xách tay thì ok, nhưng cần biết rõ giá rẻ do cắt giảm chi phí, thuế má hay do chỉnh sửa , renew hàng hóa. Từ đó người mua qđ chọn giá rẻ hay giá cao. ai mà ko thích rẻ, nhừng phải chấp nhân rủi ro và để qđ chấp nhận cần biết thông tin thôi. Trường hợp này, Mới 99% khác 100% là như thế nào. Mình nghĩ nhiều người đặt câu hỏi lắm :)

Mình giống Bác. Thấy rẽ quá ai cũng thích nhưng hơi lo sợ hàng refurbished. Nếu có bác nào mua hàng của bác ấy rồi & confirm thì an tâm! Many thanks các Bác!

ringleader

Active Member

Mình giống Bác. Thấy rẽ quá ai cũng thích nhưng hơi lo sợ hàng refurbished. Nếu có bác nào mua hàng của bác ấy rồi & confirm thì an tâm! Many thanks các Bác!

bác này bán nhiều mà chưa thấy có điều tiếng gì đâu, ông này chuyên tivi và tu lạnh HQ dạng xách tay, đi đường nào thì chịu; ông ấy cũng nhập cả phụ kiện phục vụ công tác tự bảo hành, đương nhiên là bảo hành 1 năm, sau 1 năm thì nhập đồ về sửa/thay trợ giúp khách hàng; theo ông ấy thì giá thay sửa sẽ rẻ hơn so với giá của các trung tâm chính hãng tại vn;

mình thấy cũng nhiều người mua, nhà ông thì chất đầy tivi/tủ lạnh nên cũng làm 1 chiếc rồi

Bên trên