Nhờ tư vấn mua tivi >37 inch giá <16tr

trungkt

tình hình là e đang muốn mua 1 cái tivi để trong phòng ngủ 16m2 , để xem cáp bt và thỉnh thoảng xem phim hd

hôm nay e đi xem ở pico và media mart thì thấy hoa hết cả mắt vì nhiều lọai quá , nên đành lên nhờ anh e tư vấn , tiêu chí của e là :
màn hình >37 inch giá cả chắc chỉ trên dưới 15tr thôi .

e xem qua thì thấy mấy con plasma 42 inch trong cũng khá đẹp mà rẻ co hơn 10tr , nhưng độ phân giải của nó hơi thấp , mấy con của pana thì chỉ có 1024.768 còn của lg và samsung thì lên được hd ready nhưng e không biêt chất lượng so với pana thế nào
Mấy e lcd của panasonic và toshiba tâm 37-42 giá từ 11-14tr ( màn hình không phải full hd )
có e seri 5 của SS màn hình 40inch giá là 15tr không có cổng usb
e không biết là có nên thêm tiền đê mua full hd không nữa , vì không hiểu mắt mình có phân biệt nổi quá rõ không nhất là máy tính của e không hiểu có chiếu nổi phim full hd không , thêm nữa là mấy phim mới ra , không phải phim nào cũng có full hd , mà nhiều khi chỉ là dvd thì không hiểu full hd có vượt trội hơn nhiều không

thêm 1 vấn đề nữa là cái cổng usb kia thì có thể cắm ổ cứng ngoài vào va chạy phim hd trực tiếp mà khôg phai kết nối với máy tính được không ạ .

máy e là mac pro loại 26tr cấu hình 2.26 không biết có chạy được HD không ạ,
loa của e mới mua là mx 5021 không hiểu có được không ạ

e không am hiểu lắm , mong các bác chỉ dẫn cho e nhé, cảm ơn các bác HDvietnam nhieu

giang_coi

Ðề: Nhờ tư vấn mua tivi >37 inch giá <16tr

em mới mua con LG plasma 42' ở pico plaza sáng nay đây xem HD ngon lành vì em thấy pana tầm tiền nay xem màu không đẹp bằng LG loại đời cao thì đắt quá làm em LG tầm giá này xem ổn lắm mỗi tội không full HD nhưng chả sao dưới 46' thì như nhau cả :D

ABC

em mới mua con LG plasma 42' ở pico plaza sáng nay đây xem HD ngon lành vì em thấy pana tầm tiền nay xem màu không đẹp bằng LG loại đời cao thì đắt quá làm em LG tầm giá này xem ổn lắm mỗi tội không full HD nhưng chả sao dưới 46' thì như nhau cả :D

PQ30 hay 60 phải ko..em cũng từng dùng em PQ30 rất tốt bác ạ....nhưng khi so sánh 2 thì đúng là pasma phát ra nhiệt ở phía trứoc..

empty

LCD LG 37LH70 là một lựa chọn cho bác tham khảo ;))

COMMANDO

Active Member

Mình vote 1 phiếu cho em Plasma Pana 42S10S Full HD, bạn nghiên cứu em này ha. Giá em nó ~18 mil đó, xem HD rất tuyệt luôn. Chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé. Thân.

vnbadboy

Member

tầm tiền đó múc con LCD LAB530 full HD của Samsung...plasma tỏa nhiệt dữ lắm để trong phòng ngủ không có tốt.

COMMANDO

Active Member

tầm tiền đó múc con LCD LAB530 full HD của Samsung...plasma tỏa nhiệt dữ lắm để trong phòng ngủ không có tốt.

Bạn lấy thông tin plasma tỏa nhiệt dữ lắm và để trong phòng ngủ không có tốt ở đâu vậy bạn ? Bạn gởi link cho anh em tham khảo nhé, và mức độ tỏa nhiệt là bao nhiêu độ vậy bạn ? Bạn có xài Plasma chưa ???

Porsche 911

Mình vote 1 phiếu cho em Plasma Pana 42S10S Full HD, bạn nghiên cứu em này ha. Giá em nó ~18 mil đó, xem HD rất tuyệt luôn. Chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé. Thân.

Em nghĩ model này thì chuẩn rồi. Nhưng 16m2 phòng ngủ sẽ khác với 16m2 phòng khách. Liệu mua TV 42in có lớn quá không? Nếu em là chủ thớt, em sẽ mua Pana LCD 37X15V (không Full HD nhưng có tần số quét 100hz) xem TV rất tốt!

haipvg

Well-Known Member

Phong ngủ 16m2 màn 42inch không quá lớn các bác nhé, phải nói là vẫn còn bé. Không bao giờ sợ to quá khi xem phim.

cinefan48

Member

em thì "dị ứng" với bọn Plasma. Chả biết độ bền ra sao nhưng quá tốn điện. Dùng LCD cho lành. Làm thế cũng là bảo vệ môi trường, đáp ứng lời kêu gọi tiết kiệm điện của EVN, tiết kiệm đáng kể khi trả hóa đơn điện hàng tháng đấy các bác ạ.

codcsi

Member

Con Pana 32X15V thì sao các bác! Bác nào đã và đang sử dụng em này cho em ý kiến với nhé.

Mình mới mua con Pana 37X10 tuy chi co 720 thoi nhưn xem tivi và HD 720 thay cũng đẹp lắm, nó còn có khe đọc thẻ XD nữa. Bạn thử xem giá nó chỉ có 11 chai hà.

IZZ

Active Member

sao hok mua cái 42in FULL HD TCL, CÓ 2 LOẠI:

LOẠI 1: VIỀN ĐEN : GIÁ BÁN LẺ DỰ ÁN: 12.100.000VNĐ( GIÁ ĐÃ VAT)
LOẠI 2: VIỀN ĐỎ : 13.100.000VNĐ ( GIÁ ĐÃ VAT)
TẤT CẢ BẢO HÀNH 2 NĂM
CALL: 0902.904.106-MR.HẢI - GIAO NGAY HÀNG CHÍNH HÃNG-
HOẶC ĐẾN SHOWROOM

Bạn này không bị ban nick hơi phí :-?

Bên trên