nhờ tư vấn mua smart TV

onelan1

Member
Hiện nay đang dùng một con tv led, không phải là smart tv và không có kết nối internet, gần đây có nghe nói là smart tv có thể xem phim trực tuyến trên các trang phim, đỡ phải down về tốn dung lượng! Nên đang muốn lên hẳn một con smart tv đời mới để ko bị lạc hậu, nhờ anh em tư vấn giùm giờ thì nên mua hãng nào và dòng nào là tốt nhất, mà giá phải mềm chút xíu nhé

be_tire_mi

Member
giờ các loại đồ điện tử ấy chả bán đầy, phổ biến như rau ý, quan trọng là phải biết xem và chọn được cái ưng ý

anh_xinh

Member
Hiện nay đang dùng một con tv led, không phải là smart tv và không có kết nối internet, gần đây có nghe nói là smart tv có thể xem phim trực tuyến trên các trang phim, đỡ phải down về tốn dung lượng! Nên đang muốn lên hẳn một con smart tv đời mới để ko bị lạc hậu, nhờ anh em tư vấn giùm giờ thì nên mua hãng nào và dòng nào là tốt nhất, mà giá phải mềm chút xíu nhé
nói thật là để mà không lỗi thời thì hơi khó, vì đồ công nghệ năm nào cũng có sản phẩm mới nên phải liên tục đổi mới thì mới bắt kịp được xu thế

Em nay đang dùng con G6 đời mới nhất của hãng Sky worth, màn hình rộng, chất lượng full HD 4k, nói chung là căng đét, quan trọng là bác có thích không thôi, giá lại vừa ngon bổ rẻ nữa

fantastic_four

Nếu bạn đã cân nhắc giữa LED và plasma thì mình suggest là mình nghĩ là nên chọn Plasma vì ít tốn điện hơn. Mà chất lượng hình ảnh, âm thanh rất ok.
Còn hãng, thì hiện giờ mình thấy Samsung là được nhất đó, vì nó đang đi đầu công nghệ. Lại là thương hiệu lớn, nên khi chọn mua mình thấy yên tâm và tin cậy hơn.

lan_bruch

Giờ đồ điện tử mình thấy phổ biến và giá cả cũng khá là mềm. Nhiều loại cao cấp bây giờ giá cũng chỉ bình dân thôi

onelan1

Member
Mình thì chưa xài hãng skywoth bao giờ, nhưng thấy thằng anh cũng mua 1 con 43 ich của hãng đó cũng đẹp phết mà chả biết tên là gì

be_tire_mi

Member
Nếu mua hàng cao cấp smart tv của sonny hay lg hay samsung thì chắc giá nó cũng phải trên giời nữa! giờ còn bán cả thương hiệu nữa nên hàng giá trung bình hiếm lắm

Giờ tiêu chí của thớt là giá cả thôi đúng không? Có cần màn hình cỡ lớn không hay trung bình nhỏ cũng được?

onelan1

Member
Giờ tiêu chí của thớt là giá cả thôi đúng không? Có cần màn hình cỡ lớn không hay trung bình nhỏ cũng được?
Giờ cũng phải mua con lớn chút xem cho đã, Nếu không được màn hình cong thì cũng phải trên 40 ich thì mới không lỗi thời, xem cũng đã lại không sợ lỗi thời

lan_bruch

Chắc dao động trên dưới cỡ 10tr là mua được, tầm đấy là phù hợp với túi tiền của đa phần anh em rồi

onelan1

Member
Mình để tv ngoài phòng khách nên cũng muốn tv không nhỏ quá. to quá chắc cũng không đủ đạn, nên vừa thôi :) cỡ 40ich là hợp lý

Kết nối với máy tính để chơi game à ??? Con G6 này là model mới nhất lên kết nối với máy tính là điều hiển nhiên rồi, có thể kết nối qua cổng HDMI hoặc kết nối không dây đều được nhé

Mấy hàng như Tosiba, lg, sharp, nhanh xuống màu lắm. dùng cỡ 2 - 3 năm có khi phải thanh lý, xem nhiều cũng đau mắt, cận thôi

onelan1

Member
Sao mình đi ra mấy cửa hàng hỏi lại không có loại tivi G6 này nhỉ?

Bình thường thì các của hàng lớn thì họ mới nhập G6 về bán thôi, chứ các cửa hàng nhỏ nhập về sợ lỗ nên không có là phải thôi, hãng lạ nên không ai hỏi là phải

be_tire_mi

Member
Sao mình đi ra mấy cửa hàng hỏi lại không có loại tivi G6 này nhỉ?
Chỗ bác miền núi hay sao ý mà không có? Chỗ em ở đây, cả của hàng bé ti mấy mét vuống cũng bán tivi của hãng skywoth kìa, chỉ là chưa có model mới nhất thôi

be_tire_mi

Member
Nếu nhiều tiền thì quất con Sonny là đẹp nhất, 40ich chắc khoảng hơn 30 củ nếu là loại mới nhất tiện ích, ứng dụng, kết nối internet ... các kiểu

lan_bruch

Nếu để mua Sony thì giá mắc quá, tosiba thì thấy đồn là tuổi thọ kém, Lg thì nhanh xuống màu. Chả biết mua loại nào cho hợp lý nữa, haizzz

Bên trên