Nhờ tư vấn mua dàn AIO để chơi HD

lunavn

Các bác giúp mình với, mình cần mua 1 bộ dàn AIO khoảng tầm <10tr, vì mình cũng ko yêu cầu cao khi nghe nhạc, chủ yếu để đẹp phòng khách + phục vụ nhu cầu xem HD qua HD box (Xtreamer, Kabooer 200, Tvix 6600 ... đang phân vân chưa bít mua em nào cho đồng bộ), nghe nhạc, hát karaoke ...
Ra siêu thị xem thì kết nhất em Pana ST-PT875 (9tr) vì em này có kết nối wireless với 2 loa sau (ko cần dây nên khá tiện cho phòng khách) nhưng nghe nói ko dùng đc với HD box vì ko có input DTS.
Mọi ng ai có kinh nghiệm chỉ giúp cho mình với. Thanks all nhé !

toannh

Ðề: Nhờ tư vấn mua dàn AIO để chơi HD

Các bác giúp mình với, mình cần mua 1 bộ dàn AIO khoảng tầm <10tr, vì mình cũng ko yêu cầu cao khi nghe nhạc, chủ yếu để đẹp phòng khách + phục vụ nhu cầu xem HD qua HD box (Xtreamer, Kabooer 200, Tvix 6600 ... đang phân vân chưa bít mua em nào cho đồng bộ), nghe nhạc, hát karaoke ...
Ra siêu thị xem thì kết nhất em Pana ST-PT875 (9tr) vì em này có kết nối wireless với 2 loa sau (ko cần dây nên khá tiện cho phòng khách) nhưng nghe nói ko dùng đc với HD box vì ko có input DTS.
Mọi ng ai có kinh nghiệm chỉ giúp cho mình với. Thanks all nhé !

Pana PT875 không chạy DTS qua optical-in đâu.
Bác làm luôn em Denon DHT 390 XP này là đẹp bày ở phòng khách khỏi suy nghĩ. Giá tầm 10T hơn 1 chút. Nhưng nói thiệt là xem phim chơi bời thôi nhé, không kỳ vọng nhiều. Cái này không có TrueHD, được cái có HDMI 1.3 thì phải!

http://www.dientutienthanh.com/?id=405&view=detail

lunavn

Hix, ko bít mấy bộ AIO của SS hay LG có chạy đc DTS qua optical -input ko nhỉ ... ??? Có bro nào test thử rùi cho mình ít comment với ......

tethien

Active Member

Hix, ko bít mấy bộ AIO của SS hay LG có chạy đc DTS qua optical -input ko nhỉ ... ??? Có bro nào test thử rùi cho mình ít comment với ......

AIO của SS với LG miễn là có cổng optical thì là có hỗ trợ giải mã DTS tín hiệu nhận được qua cổng optical .

lunavn

Oh! Vậy là chỉ cần mua 1 bộ AIO của SS/LG (có cổng optical) + 1 bộ HD box là xem đc film HD rùi phải ko bro??
Thanks các bác nhé. Vậy là mình quyết định sẽ mua 1 em AIO của LG về ^^!

Bên trên