Nhờ tư vấn dàn âm thanh để nghe nhạc và hát Karaoke !

o0rich0o

Chả là nhà em đang có nhu cầu lắp một dàn âm thanh cho phòng khách (khoảng 40m) với nhu cầu nghe nhạc và hát Karaoke. Do kinh phí cũng có giới hạn khoảng 2k USD nên em đang định setup bộ dàn như sau:
- Để nghe nhạc và xem phim em đinh mua loa Jamo s606 + received Denon 1612. Em đang phân vân với phòng rộng 40m thì có cần mua thêm cục sub nữa không vì em thấy bảo s606 cũng có sub rồi. Nếu cần mua thì mua thêm cục sub Jamo 300 có được không ạ ?
- Với chức năng hát KRO: mua thêm 1 amply Jaguar 203XG (hoặc 203N) + VietKTV(1T) + mic Guinness Mu880i + cặp loa BOSE 301 V (TQ). Em định hát chỉ dùng bằng cặp loa Bose có ổn ko ạ? vì chưa có đk để dùng hàng USA nên tạm thời trong budget chi dùng được hàng TQ.
Xin cả nhà góp ý giúp em để em đủ dũng khí quất luôn ạ! Bác nào có thông tin báo giá tốt thì cũng giúp em luôn ạ ! Cám ơn cả nhà!

audio&video

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn dàn âm thanh để nghe nhạc và hát Karaoke !

bộ của bác theo em phải nâng cấp âmly lên 1912 vì khung phòng quá rộng bác ah.còn sub bác tham khảo polk 125 hay hơn jamo 300 bác ah.còn karaoke như vậy hát gia đình tốt rồi đó bác.khi setup karaoke nối thêm sub là góod bác ah.

o0rich0o

Cám ơn bác đã tư vấn ! Lúc đầu em cũng định chon 1912 nhưng do giá tiền cũng sẽ bị vênh lên chút đỉnh với lại em thấy con 1912 đề là cho hệ thống 7.1 mà cái Jamo606 là 5.1 nên em chỉ dùng 1611. Không biết nếu cắm cả Jamo và Bose để nghe nhạc cùng lúc có được không hả bác ?

ktypro

Active Member

phòng bác rộng Velodyne Impact 12 mới đủ.

o0rich0o

Các bác tư vấn thêm cho em với

toanh04

Member

1612 mà bắt nó kéo S606 thì có vẻ không ổn bác ơi ! ^^

ptkrelax

Active Member

Nếu ko thì mua 1911 cũng đầy đủ chức năng giá mềm hơn tý kéo S606 cho lành.
1612 kéo đuối ah

o0rich0o

Kiểu này lại phải xem xét vượt định mức khuây khoả rồi ! Chắc phải hạ đời bộ âm ly KRO với mic xuống loại rẻ hơn và bù thêm mới đủ mua 1911 mất!

Bên trên