Nhờ tư vấn bộ dàn LG 503PH

LG503PH

Ðề: Nhờ tư vấn bộ dàn LG 503PH

ngòa vấn đề giá cả hợp lý..anh em đánh giá khá cao. còn vấn đề âm. coi phim nghe nhạc. thì sao. chẵng nghe ai nói đến chĩ toàn là giá cả hợp lý thôi...
Cá nhân tôi thì với chi phí cho dàn máy tầm 5tr thì bộ LG HT503PH đáp ứng yêu cầu về nghe nhạc hay xem phim. Bạn cứ cầm theo USB có nhạc và DVD9 phim ra các siêu thị điện máy nhờ họ phát thử, dàn nào cho bạn âm thanh, hình ảnh ưng ý nhất thì bạn quyết.

mấy bác ơi...Những dàn âm thanh này thì chỉ để xem fim thì ok nhưng mà để nghe nhạc thì buồn lắm..không ra gì đâu em vừa đi ( PICO, MEDIA MAX, TRAN ANH, Nguyen Kim...) xem và nghe thử để mua cuối cùng đi về tay không nè...chán. Chả biết ý kiến các bác ntn...thôi cố tìm bộ 2nd nghe nhạc xem fim cho chuẩn.
Khi nào bạn so sánh các dàn All-In-One và bộ dàn rời đã qua sử dụng trong tầm giá tiền 5tr xong, vui lòng cho biết bạn chọn dàn HT nào, cảm ơn.

anhtuan303

Các bác có kinh nghiệm chỉ mình cách setup em này trong phần AUDIO với ! Mình không hiểu thông số Distance (khoảng cách ) của các loa : là khoảng cách từ vị trí mình ngồi đến loa hay là khoảng cách từ Cục Center đến các loa khác ! Mình cũng hỏi vài người rồi nhưng mỗi người 1 ý ! Bác nào hiểu rõ cho mình ý kiến nhé !

minchu

Em mới mua bộ 503 này sáng nay, cảm nhận nghe ok với tai trâu của em, chỉ tiết 1 điều là vẫn chưa chỉnh làm sao để giải mã DTS từ HTPC ra cả 6 kênh dc, hiện tại chỉ dc có 2 kênh. Em kết nối qua cổng Optical, chỉnh thế nào trong phần Realtek HD Audio Manager cũng ko dc, có 1 điều nếu để o chế độ By Pass thi ko dc, còn nếu chuyển sang giải lập Dolby II gì đó thì ra dc 6 kênh. Bó tay thiệt, thôi thì mong bác nào có kênh nghiệm tinh chỉnh thành này chỉ giùm em với , đâu đầu voi nó qua rồi.
Thanks các bác !

scorpion2204

E đang dùng bộ này ngong lành. Bác cấp nguồn tín hiệu phim bằng PC hay trực tiếp từ đầu phát LG? Nếu đang dùng MPC ( Media Player classic) thì việc thiết lập khá phưc tạp. Khoản này e toàn nhờ bạn em.

tethien

Active Member

Em mới mua bộ 503 này sáng nay, cảm nhận nghe ok với tai trâu của em, chỉ tiết 1 điều là vẫn chưa chỉnh làm sao để giải mã DTS từ HTPC ra cả 6 kênh dc, hiện tại chỉ dc có 2 kênh. Em kết nối qua cổng Optical, chỉnh thế nào trong phần Realtek HD Audio Manager cũng ko dc, có 1 điều nếu để o chế độ By Pass thi ko dc, còn nếu chuyển sang giải lập Dolby II gì đó thì ra dc 6 kênh. Bó tay thiệt, thôi thì mong bác nào có kênh nghiệm tinh chỉnh thành này chỉ giùm em với , đâu đầu voi nó qua rồi.
Thanks các bác !

Bạn chạy MPC, vô option phần external filter add thêm cái ac3filter vào. chọn prefer rồi đẩy nó lên trên cùng.
Play 01 phim có DTS . Nhấn phím phải, chọn filter -->Ac3filter. Chọn table SPDIF rồi chọn Use SPDIF. Phần SPDIF passthrought bạn chọn DTS và AC3. Như thế Ac3filter sẽ không xử lý dữ liệu DTS & AC3 mà tống thẳng nó ra cổng SPDIF cho dàn âm thanh xử lý.
Card âm thanh không giữ vai trò gì ở đây nên bạn không cần chính trong Realtek HD Audio Manager.

minchu

Bạn chạy MPC, vô option phần external filter add thêm cái ac3filter vào. chọn prefer rồi đẩy nó lên trên cùng.
Play 01 phim có DTS . Nhấn phím phải, chọn filter -->Ac3filter. Chọn table SPDIF rồi chọn Use SPDIF. Phần SPDIF passthrought bạn chọn DTS và AC3. Như thế Ac3filter sẽ không xử lý dữ liệu DTS & AC3 mà tống thẳng nó ra cổng SPDIF cho dàn âm thanh xử lý.
Card âm thanh không giữ vai trò gì ở đây nên bạn không cần chính trong Realtek HD Audio Manager.

Ko biết nói gì hơn, cảm ơn bác vô cùng.
Hy vọng ai có vấn đề về bộ HT503 này, sẽ đọc dc bài viết này.
Một lần nữa xin cảm ơn bác tethien ! :-bd

anhtuan303

Các bác có kinh nghiệm chỉ mình cách setup em này trong phần AUDIO với ! Mình không hiểu thông số Distance (khoảng cách ) của các loa : là khoảng cách từ vị trí mình ngồi đến loa hay là khoảng cách từ Cục Center đến các loa khác ! Mình cũng hỏi vài người rồi nhưng mỗi người 1 ý ! Bác nào hiểu rõ cho mình ý kiến nhé !

Help me !!! Help me !!!Help me !!!

anhtuan303

Các bác thiết lập thông số Volume và Distance cho các loa thế nào ạ ???

hogokaka

dàn LG này so với Samsung HT-TZ225T thì thế nào các bác vì theo mình em Samsung này vượt trôi hơn rất nhìu còn thưc tế nghe ngóng thì mong các bác cho ý kiến
mình thì kết em này với tính năng Powe Bass + công nghệ Bio kep gì đó
công suất cũng cao 850W

tethien

Active Member

dàn LG này so với Samsung HT-TZ225T thì thế nào các bác vì theo mình em Samsung này vượt trôi hơn rất nhìu còn thưc tế nghe ngóng thì mong các bác cho ý kiến
mình thì kết em này với tính năng Powe Bass + công nghệ Bio kep gì đó
công suất cũng cao 850W

Dàn LG nghe hay hơn SS bạn ợ. Con SS HT-TZ225T nghe tệ lắm.
Mình đã thử qua và thấy vậy.
Tốt nhất bạn nên đến tận nơi và nghe thử.

Về công suất thì bạn đừng quan tâm lắm. Vì :
-Để âm thanh nghe to gấp đôi thì công suất phát tăng lên khoảng .... 10 lần. Do đó tăng từ 500 --> 850 hay thậm chí 1000W cũng chả đáng kể đâu. Mấy dàn rời âm ly chỉ có công suất 300-500W (75W-->90W x 5 ) mà vẫn nghe hay hơn mấy dàn AIO 1000W.
-Công suất RMS khi tính ở tần số khác nhau cho kết quả khác nhau đó bạn .... . :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hinhnd

mình vừa mua 503PH, xem phim HD rất ổn, giải mã dts qua optical ngon lành, phải nói là rất ổn trong tầm tiền.
Topcare đang bán 3.990k

onggia

Well-Known Member

Ai rành tư vấn cái !!!

Bác ước lượng khi xem phim ngồi cách các loa bao nhiều thì set nó gần đó để tính độ delay nó chuẩn nhất.Còn về volume thì cũng còn tuỳ nói chung là cứ max volume của surround lên,center để 2/3 mức volume,sub khoảng 1/2,front thì vặn cho lên 1 chút đến khi thấy nhạc nền phù hợp thì thôi.

mình vừa mua 503PH, xem phim HD rất ổn, giải mã dts qua optical ngon lành, phải nói là rất ổn trong tầm tiền.
Topcare đang bán 3.990k
Bác cho E hỏi 503PH có đọc được phim qua đường USB không ạ? có kén disc không Bác?

LG503PH

Bác cho E hỏi 503PH có đọc được phim qua đường USB không ạ? có kén disc không Bác?
Xem được phim qua cổng USB. Không kén đĩa.

Bạn nên chép phim vào USB và mang đĩa ra các siêu thị điện máy test để cảm nhận thực tế.

ldlbq

Member

Topcare đang bán 3.990k

Mình nghe noi 503PH có 2 rear speaker được thiết kế có móc để treo tường, có đúng ko bạn?

Bên trên