Nhờ hướng dẫn cách tải file trên trang ok.ru!

boyp

Active Member
Chào mọi người!
Mình đang có dự định làm au nhiều bộ phim trên mạng có bản đẹp. Khi tìm thì nhiều phim ở trên trang ok.ru. Hiện giờ mình đã list được link cần down ra excel (mỗi link là 1 tập phim) (riêng làm khoản này đã rất cực rồi vì phải copy paste từng tập :( ). Down ở trang này xảy ra trường hợp như sau: mở từng file 1 thủ công trên trình duyệt web thì IDM bắt được link và down đc gần như max speed, nhưng cách thủ công này làm rất lâu và ko khả thi (vài nghìn link). Còn nếu mình dùng phần mềm như Yt-dlp trên cmd thì nó có tính năng down theo list luôn nhưng tốc độ rất chậm (chỉ vài trăm kb/s), mình đã thử ở cả mạng việt nam và cả trên vps sever nước ngoài, đều chậm như vậy.
Vậy có bác nào thạo món này có thể chỉ mình cách xử lý được không? Xin chân thành cảm ơn!

cuong123

Well-Known Member
yt-dlp.exe rất linh hoạt với nhiều tham số. Đừng dùng trình download mặc định của yt-dlp (gọi là internal downloader), hãy nghiên cứu kỹ tham số --external-downloader để có các downloader bên ngoài, lúc đó yt-dlp chỉ đóng vai trò parse ra direct link, còn nhiệm vụ tải là do external downloader thực hiện. Như hình dưới đây, external downloader mở đến 16 connections (CN:16) đến host ok.ru để tải với tốc độ tối đa (dù chỉ là mạng với gói cước băng thông bình thường)

Chỉnh sửa lần cuối:

boyp

Active Member
Mình thì ko chuyên về it, cũng đọc bài hướng dẫn của bác bên thread kia nên mới biết dùng soft này. Nay theo lời bác ngồi mò cả ngày mà vẫn ko ra đc bác ạ. Nếu đc nhờ bác @cuong123 chỉ chi tiết giúp cho m đc ko. Cảm ơn bác rất nhiều!

Bên trên