Nhờ đánh giá Dàn âm thanh LG 954TB (5.1) - 1000W

Tramp

Member
Dear các bác
Tình hình là e nhắm bộ LG 964 từ lâu nhưng gặp ngay 2 con lỗi ở NK nên nản quá giờ định chuyển qua bộ LG 954TB này:

Về cơ bản em nó giống 964 nhưng có đầu bluray
Giá 964 khoảng 8 củ, 954 khoảng 10 củ
E thấy bluray thì sành điệu đấy nhưng lại không mang tính ứng dụng cao vì có mấy khi dám bỏ 4-500k ra mua đĩa đâu.
=> thêm 2 củ để lấy oai thì cũng đang phải phân vân.

Các bác có kinh nghiệm đánh giá giúp e xem nên lấy bộ 964TZ 8 củ hay 954TB 10 củ?

(nghe nói con 954 còn thay đc cả HDP vì có cổng USB nhưng e ko tin là nó bằng HDP đc)

nvlam

Ðề: Nhờ đánh giá Dàn âm thanh LG 954TB (5.1) - 1000W

964 nk bán có hơn 6 củ ah bro ơi

Tramp

Member

964 nk bán có hơn 6 củ ah bro ơi

e cũng săm soi ở đó rồi nhưng hàng ko đc như mong muốn.
T7 e vác 1 bộ về thì mở ra hàng bị xước nhiều, bực mình e trả lại.
CN lên xem bộ khác cũng xước như thế và còn hơn thế. Định tặc lưỡi lấy tạm nhưng test lại ko giải mã được âm thanh từ HDP (chắc bị lỗi) nên e bye bye luôn.
Đúng là tiền nào của nấy hic

tethien

Active Member

(nghe nói con 954 còn thay đc cả HDP vì có cổng USB nhưng e ko tin là nó bằng HDP đc)

Test đi bạn. Con này theo mình được biết là play mkv với phụ đề ngoài vô tư. DTS ầm ầm.
Hạn chế là hình như chỉ hỗ trợ HDD đến 1TB thì phải.

Tramp

Member

Tìm khắp nơi nhưng 964 và 954 đều không đâu có hàng
buồn không thiết ăn cơm :(

lan806

Well-Known Member

Nếu không vì chạy Bluray thì bạn mua cái khác cũng chức năng đó. Bạn đừng hy vọng cái chức năng chạy file mkv tốt ngang so với HDP nhé, năm ngoái cũng vì mê cái chạy file mkv của Led7 mà mình mua con TV này lúc nó hơn 34tr, vậy mà được 3 bữa phải mua HDP ngay. Những chức năng phụ đó không bao giờ tốt bằng những đồ chuyên dụng được.

tethien

Active Member

Nếu không vì chạy Bluray thì bạn mua cái khác cũng chức năng đó. Bạn đừng hy vọng cái chức năng chạy file mkv tốt ngang so với HDP nhé, năm ngoái cũng vì mê cái chạy file mkv của Led7 mà mình mua con TV này lúc nó hơn 34tr, vậy mà được 3 bữa phải mua HDP ngay. Những chức năng phụ đó không bao giờ tốt bằng những đồ chuyên dụng được.

Mình thì lại không nghĩ vậy. Với TV thì việc xem mkv là phụ. Với đầu BD thì việc phát mkv chỉ là muỗi so với khả năng của nó. Vì phát mkv hay m2ts trong BD thực chất là như nhau. File m2ts thì phần video cũng là AVC như đĩa BD nhưng video gốc trong đĩa BD nặng hơn rất nhiều, băng thông phải gấp 3-4 lần.
Phần âm thanh thì mkv cũng chỉ có DTS hoặc DD 5.1 còn đĩa BD gốc thì là DTS HD MA hoặc Dolby TrueHD 7.1 hoặc hơn.
Do đó nếu đầu BD thì chỉ cần nó hỗ trợ phát MKV + phụ đề thì chất lượng không thua gì đầu HDP cả.

Chỉnh sửa lần cuối:

welldone

Well-Known Member

Đã từng xài 954, con này theo mình khá tốt...trước đây cũng may mua đúng ngày crazy sales của PK. Em này chơi tốt Bluray, làm HDP khá, nó hỗ trợ HDD 1.5Tb lận ah, cao hơn chưa thử...Nay em nó đã ra đi rùi. Lúc cần bán chả bác nào wtam...bjo thì có bác hỏi...hix

Bên trên