Nhờ cao thủ tư vấn giúp dàn Karaoke gia đình

Ðề: Nhờ cao thủ tư vấn giúp dàn Karaoke gia đình

Thế lúc quyết bác không nghe thử à? Bác không thử ca 1 vài bài xem thế nào ạ? Nghe nhạc và hát KOK nó khác nhau nhiều lắm đấy ạ. Em nghe nhạc vặn volume tầm 10h là to lắm rồi, không chịu nổi, nhưng hát KOK phải để 12h mới nghe ra cái gì :D

Hôm nhờ 1 bác sang chỉnh chọt các kiểu, thấy hệ thống nghe không đã, hơi yếu yếu, bác ấy nghĩ nên thay loa + amp, bổ sung sub. Cứ tưởng quả này mất thêm 20m nữa. Nhưng cuối cùng em thay 1 cái amp cũ Sansui vào đánh lại thấy ok, mất chưa đến 2m.

Vì vậy, quan điểm của em là bộ nào đi bộ ấy. Có thì chơi không thì nghỉ. Giờ em nghỉ nghe nhạc, haha
Chắc là có nghe thử nhưng nghe bằng đĩa của cửa hàng, mà nếu đúng như vậy thì tất cả ampli + loa ở cửa hàng chả có cái nào nghe dở hết !
Bác chủ cứ bình tĩnh xử lý. Thiếu bass -> Bác mua cục Sub gắn vào. Thiếu treble -> Bác mua súp bơ trép. Hoặc đơn giản hơn Bác mượn thử ai có cái lọc xì gắn vào xem có ổn k?Bác cũng cần xem lại phòng ốc xem đã tương đối chưa? Nếu vẫn thấy k ổn Bác ra cửa hàng yêu cầu đổi bộ khác chấp nhận bù lỗ.

lkcuong

Chắc là có nghe thử nhưng nghe bằng đĩa của cửa hàng, mà nếu đúng như vậy thì tất cả ampli + loa ở cửa hàng chả có cái nào nghe dở hết !
Bác chủ cứ bình tĩnh xử lý. Thiếu bass -> Bác mua cục Sub gắn vào. Thiếu treble -> Bác mua súp bơ trép. Hoặc đơn giản hơn Bác mượn thử ai có cái lọc xì gắn vào xem có ổn k?Bác cũng cần xem lại phòng ốc xem đã tương đối chưa? Nếu vẫn thấy k ổn Bác ra cửa hàng yêu cầu đổi bộ khác chấp nhận bù lỗ.

phòng e tầm 40m2 các bác ah,theo bác e nên nâng cấp thêm j nữa để hợp với cái bộ mà e đã mua?với lại đầu đọc thì e đang dùng cái ancos đời cũ chả biết ký hiệu j mua từ năm 2007
ko biết có phải do cái này ko nữa

Thông tin cái phòng 40m2 của bác quan trọng thế mà không cung cấp thì người ta tư vấn sai cho bác là đúng rồi. Cái dòng E50 gọi là công suất khá cũng chỉ cho phòng tầm 20m2 thôi chứ to thế thì chịu. Em nghĩ bác nên ra cửa hàng đổi bộ khác thì hợp lý hơn (ý kiến cá nhân bác nhé, vì em cũng chưa qua nhà bác, không biết không gian thế nào để mà tư vấn). Tốt nhất là bác gọi 1 ông chuyên KOK đến, bảo nhà anh thế này, lắp bộ nào hợp lý, nó sẽ tính toán cho bác tất tật luôn.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác tham khảo PA K8000 + Wharfedale 3190 + Arang AR3600S + Mic Wharfedale 4.0S .

duytungstar1

Thông tin cái phòng 40m2 của bác quan trọng thế mà không cung cấp thì người ta tư vấn sai cho bác là đúng rồi. Cái dòng E50 gọi là công suất khá cũng chỉ cho phòng tầm 20m2 thôi chứ to thế thì chịu. Em nghĩ bác nên ra cửa hàng đổi bộ khác thì hợp lý hơn (ý kiến cá nhân bác nhé, vì em cũng chưa qua nhà bác, không biết không gian thế nào để mà tư vấn). Tốt nhất là bác gọi 1 ông chuyên KOK đến, bảo nhà anh thế này, lắp bộ nào hợp lý, nó sẽ tính toán cho bác tất tật luôn.

Vâng bác ơi nhưng e chót mua rồi mà đồ mới người ta ko cho đổi,giờ bác tư vấn cho e xem thêm j nữa thì nó cải thiện được tình hình ha bac?
bộ của em như sau:

Amply JBL RM220
1 đôi loa JBL RM101
đầu phát = laptop có soundcard ngon

Giờ chơi thêm con SUB JBL ES250 thì được không bác?

Bên trên