Nhờ các bác tư vấn về dàn loa 5.1 4ohm

nagatavn

Member
Hiện tại em có dàn loa 5.1 nhưng tất cả đều là 4ohm , 1 centre, 2 font, 2 sound,1 sub. Nhưng không biết dùng AVR nào cho phù hợp. Bàn thân em thi thich dung AVR Denon nhưng search mãi mà toàn thấy AVR support 8ohm. Dọc loanh quay thì thấy bảo loa 4 ohm mà cắm vào AVR 8ohm thì AVR teo luôn. Mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em 1 phát a. P/S : Em dùng chủ yếu là để xem phim HD .

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn về dàn loa 5.1 4ohm

Hiện tại em có dàn loa 5.1 nhưng tất cả đều là 4ohm , 1 centre, 2 font, 2 sound,1 sub. Nhưng không biết dùng AVR nào cho phù hợp. Bàn thân em thi thich dung AVR Denon nhưng search mãi mà toàn thấy AVR support 8ohm. Dọc loanh quay thì thấy bảo loa 4 ohm mà cắm vào AVR 8ohm thì AVR teo luôn. Mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em 1 phát a. P/S : Em dùng chủ yếu là để xem phim HD .
Làm gì có vụ teo đâu bác,chỉ có điều tiếng không căng tròn như ý nếu khác tổng trở thôi:-bd

tieuthieugia

Well-Known Member

kiếm nhưng AVR có dải trở kháng từ 4 Ohm~8Ohm đi bác... chơi cái nào cũng được , mai mốt nâng cấp loa thì đỡ khổ

MrBo682

Well-Known Member

Em cũng mong no không phải lắm nhưng đọc cái này em mới run nè

http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=27&t=20324&start=0
Mới theo cái link bác đưa đọc thấy" xanh xanh đỏ đỏ" nữa là:D.Mình thỏ thẻ mỏ nhọn chút nhé ,bác tin mấy chuyện đó chắc tin luôn mấy cái AVR hát nóng nóng mang nướng bánh mỳ hay đun tách cafe uông luôn khỏi mua gaz cho bà xã đỡ tốn,hoặc giã hát nóng 1 chút chắc cháy nhà luôn:D.Chuyện tổng trở động ghi trên loa khác xa với điện trở bác à.Cả cái loa gắn ở trong cũng thế.chả lẻ loa 8omh hát to hơn loa 4omh>Em kiếm cái 16 hay vài chục trở lên đở phải mua mấy chú ampli lớn >:)Chỉ có điều nói lại lần nữa không hợp tổng trở có vẽ nặng đánh hơn thì sẽ không hay được,khó no tiếng,vặn mấy cũng không đạt .Với lại bác mua AVR có xác định vặn hết volume không:confused: (lúc này không bít là mình có chịu nổi hay máy vẫn chịu nổi:D) Thân

Bên trên