Nhờ các bác tư vấn về dàn âm thanh tầm 50-60 triệu

dinhvannam

Ðề: Nhờ các bác tư vấn về dàn âm thanh tầm 50-60 triệu

Xem phim và nghe nhạc chung, kok làm bộ riêng đi bác

tieuthieugia

Well-Known Member

ASW 610 $582
B&W HTM61 $542
Loa 685 $529
Loa 683 $1.252
Tổng: 49.385.000 VND
Bác làm được bộ này xem phim với nghe nhạc chuẩn luôn. Cố gắng khoảng 1k5 $ nữa làm cái receiver Denon 3808 chắc đánh cũng ổn.=D>

quá chuẩn.... thêm 1 cặp 685 nữa làm 7.1 cho oách
giá trên có chỗ bán rẻ hơn nhiếu..tiết kiệm cũng 500$ như chơi

quá chuẩn.... thêm 1 cặp 685 nữa làm 7.1 cho oách
giá trên có chỗ bán rẻ hơn nhiếu..tiết kiệm cũng 500$ như chơi

Báo giá này lấy ở Sơn Hà đấy bác. Em tưởng ở Sơn hà là bán khá sát giá rồi đấy chứ.:confused:
Bác bảo mua ở đâu nữa mà giảm được tận 500$.:-o

dinhvannam

ASW 610 $582
B&W HTM61 $542
Loa 685 $529
Loa 683 $1.252

Trong cái đống bùi nhùi trên giá em mua giảm khoảng 280usd. ( Còn 500usd bác tieuthieugia phải bù đấy nhé )

toannh

Em xin kính chào đại gia đình HDvietnam!
Em là thành viên mới toanh mù về kiến thức HD này xin đc các bác giúp đỡ:eek:
Tiêu chí của em là dàn âm thanh hay trong tầm tiền 50-60 triệu(chơi hàng 2nd đảm bảo chất lượng cũng OK) để:
-Nghe nhạc
-xem phim
-karaoke
Chắc đòi hỏi của em hơi bị nhiều quá các bác nhỉ8->.Mong đc các bác nhiệt tình giúp đỡ
Hiện tại em đã co HTPC và màn hình rồi ạ
Em ở Hải Phòng

Mình tham gia ý kiến. Hiện cũng đang xài 1 bộ ghép chung cả Nhạc + Phim.

Loa dùng karaoke fải tách riêng ra, vì hét hò vào loa xịn quá phí.
Loa Front và Receiver mất công chọn lựa,
Thiết bị phát HD cũng tốn đấy.
Loa Center, Surround... nên mua loa mới cùng 1 hãng thì hình thức mới đẹp.

Tổng khoảng 50Tr

1-CD để nghe nhạc: tầm 4Tr (2nd)
2-Receiver DTS: tầm 5-10Tr (2nd, để kiêm nghe nhạc luôn = loa Front, công suất khỏe một tí, sẽ mất công sức lựa chọn loại nào có thể dùng để nghe nhạc, fải nghe thử mới biết được)
3-Loa Front: tầm 10Tr (cái này cần sắm loại tốt thì mới nghe nhạc được)
4-Loa Center+Surround: tầm 4Tr
5-Loa Sub: 4Tr
6-DVD : 1.5Tr
7-HD Player + HDD: 6Tr
8-Dây dợ: 1Tr
9-LCD 32" Full HD: 12Tr
10-Karaoke (bộ): 5Tr (k biết có đủ k cá nhân mình chưa sắm kara bao giờ)

manhthang

Huyền Thoại

Chả hiểu các bác nghe nhạc kiểu gì mà sắm loa cho rõ xịn rồi lại nghe bằng receiver xem phim :eek:

toannh

Chả hiểu các bác nghe nhạc kiểu gì mà sắm loa cho rõ xịn rồi lại nghe bằng receiver xem phim :eek:

Mình đang test Receiver Denon để nghe nhạc, vẫn chất Denon, tiếng hơi sáng kiểu như Amp Denon thường. Nhưng Receiver không có chỉnh âm thanh nghe Direct.

Tất nhiên phương án này không thể đạt trình độ hi-end được.

Có thể lại sẽ tách ra nhạc riêng, phim riêng.

babyblue

Well-Known Member

cái nick của bác chủ thread giống Thichduthu bên Vnav thế ta

Thế Anh

Chơi kết hợp cả Audio, Film, Karaoke thì kiểu gì cũng là lần đóng học phí đầu tiên.

Sẽ phải đóng thêm khoảng 2 lần học phí nữa để tách riêng 3 thứ Audio, Film và Karaoke.

Hết

ASW 610 $582
B&W HTM61 $542
Loa 685 $529
Loa 683 $1.252

Trong cái đống bùi nhùi trên giá em mua giảm khoảng 280usd. ( Còn 500usd bác tieuthieugia phải bù đấy nhé )

Hix nếu nói như các bác em chơi bộ này rồi còn phải đầu tư thêm bộ karaoke nữa chắc tài chính em kô cho phép mất các bác ợ:-& . Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn hộ em:x

Thế Anh

ASW 610 $582
B&W HTM61 $542
Loa 685 $529
Loa 683 $1.252

Em mua B&W 685 giá 9 triệu và HTM 61 giá 9tr 1 tại Hòang Hải Audio, giá chưa mặc cả mấy

Hàng 100% new chính hãng, tem Hòa Phúc, bảo hành trên tem đúng vào tháng mua.

Nếu mua 683 chắc chỉ khỏang 18 triệu thôi

manhthang

Huyền Thoại

Hix nếu nói như các bác em chơi bộ này rồi còn phải đầu tư thêm bộ karaoke nữa chắc tài chính em kô cho phép mất các bác ợ:-& . Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn hộ em:x

Nếu bạn ở HP hoặc có thể đến HP chơi, mình sẽ cho nghe thử.
Mình cũng rất thích dùng đồ Anh quốc nghe nhạc nhưng mình không fan B&W mà fan Heybrook. Không phải vì hãng nào hay hơn hãng nào mà cái quan trọng là mình thích chất âm của hãng nào kìa.
Hiện tại mình đang chơi cặp pre-pow của Rotel với đôi loa Heybrook HB3 seri 2, rất thỏa mãn với những gì mấy anh bạn già này đem lại. Khi nhà cửa hoàn thiện có lẽ mình sắm thêm 1 bộ Tannoy Westminter + pre-pow đèn Manley + kiếm 1 cục cơ Clear Audio chắc là mỹ mãn.
Tất cả gu nghe nhạc này đều là thích sự mềm mại, êm ái thích hợp với loại nhạc ưu thích của mình là pop, classic, jazz, vocal.

Về dàn xem phim, trái với sự mềm mại khi nghe nhạc mình đang dùng loa của JBL và center Kappa của Infinity. Nói thật là loa Anh nhà mình còn rất nhiều, tháo ra lắp vào suốt ngày để tìm âm thanh vừa tai. Dùng JBL để xem phim vì âm thanh mạnh mẽ, chắc chắn, tách bạch rõ ràng.

Để chơi 1 bộ âm thanh lai ghép kiêm nhiều thứ không khó, cái khó là phải xác định được gu chơi của mình để tránh nộp học phí linh tinh.

Nếu bạn ở HP hoặc có thể đến HP chơi, mình sẽ cho nghe thử.
Mình cũng rất thích dùng đồ Anh quốc nghe nhạc nhưng mình không fan B&W mà fan Heybrook. Không phải vì hãng nào hay hơn hãng nào mà cái quan trọng là mình thích chất âm của hãng nào kìa.
Hiện tại mình đang chơi cặp pre-pow của Rotel với đôi loa Heybrook HB3 seri 2, rất thỏa mãn với những gì mấy anh bạn già này đem lại. Khi nhà cửa hoàn thiện có lẽ mình sắm thêm 1 bộ Tannoy Westminter + pre-pow đèn Manley + kiếm 1 cục cơ Clear Audio chắc là mỹ mãn.
Tất cả gu nghe nhạc này đều là thích sự mềm mại, êm ái thích hợp với loại nhạc ưu thích của mình là pop, classic, jazz, vocal.

Về dàn xem phim, trái với sự mềm mại khi nghe nhạc mình đang dùng loa của JBL và center Kappa của Infinity. Nói thật là loa Anh nhà mình còn rất nhiều, tháo ra lắp vào suốt ngày để tìm âm thanh vừa tai. Dùng JBL để xem phim vì âm thanh mạnh mẽ, chắc chắn, tách bạch rõ ràng.

Để chơi 1 bộ âm thanh lai ghép kiêm nhiều thứ không khó, cái khó là phải xác định được gu chơi của mình để tránh nộp học phí linh tinh.

Vậy đầu tháng 10 này em ghé qua bác nhờ bác tư vấn kỹ hơn dùm em8-}, tại h em đang bận kô có mặt ở nhà đc

tieuthieugia

Well-Known Member

Em mua B&W 685 giá 9 triệu và HTM 61 giá 9tr 1 tại Hòang Hải Audio, giá chưa mặc cả mấy

K phải mình em nói nhé anh Nam...

dinhvannam

683 mua được 18 chai em khen bác THEANH có tài đàm phán.

685, HTM61 giá đó bìn thường.

Bên trên