Nhờ các bác tư vấn TV LG 50UF830T

nghiendk

Ðề: Nhờ các bác tư vấn TV LG 50UF830T

Theo như mình hỏi hỗ trợ bên LG thì là 830T là tấm nền VA, tần số quét 100Hz. 670T tần số quét cũng là 100Hz. Cơ nếu về tương quan về giá giữa 830T/670T thì 830T đáng mua hơn. LG đang chạy chương trình em này giá rất mượt. Hôm qua về quê hỏi ở một cửa hàng điện máy bất ngờ luôn, đang định chiều về múc 1 em luôn!

vanlong87

Màn VA là viết tắt của chữ nào các bác, so với màn IPS thì sao.
Em đang phân vân cực độ con 670T và con 830T này

nghiendk

Vừa ra Siêu thị quét qua một vòng...Đúng là không tin mấy ẻm hỗ trợ của LG được... Kêu mã UF680T và UF690T đều là VA... Mà mình ra siêu thị gõ toàn là IPS hết! Cơ mà gõ thử mấy em samsung và sony cũng có nhiều em lóa sáng như UF830T nên không băn khoăn lắm. Giá cả so với chất lượng như thế là quá ngon rồi!

nghiendk

Bản thân mình đang dùng 43UF690T mình thấy ok lắm: màn hình VA hiển thị màu đen rất tốt, chuẩn và có chiều sâu hơn IPS (mình đã test với màn hình IPS rồi, độ đen sâu ko bằng VA đâu).
Vài điều cảm nhận cho các bạn còn lăn tăn IPS vs VA.

Riêng 50UF830T thì giá quá chất, có luôn Color Prime và đủ mọi món ăn chơi (ko có 3D) thì quá tuyệt. Tầm giá 14T mà được 50" thì cứ mua ko cần suy nghĩ.
Hôm trước mình mua trên Lazada em 43UF690T đã là 13.420k rồi.

Con UF690T là màn hình IPS mà bác. Bác gõ lại xem nào...em gõ đi gõ lại ở siêu thị rồi...UF680 và UF690 đều là IPS hết!

nghiendk

Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn TV LG 50UF830T

VA Và IPS như thế nào Bác google phát là ra ngay ý mà...phân vân nữa ra siêu thị ngó...giữa 2 em ý là biết ngay!

Đã gọi cho chăm sóc khách hàng bên lg và họ trả lời là uf680 vs uf690 đều là tấm nền va nhé! Ra mấy trung tâm thì mấy em tư vấn khẳng định chắc nịch là ips mới ghê chứ! Trong khi ngay trang chủ của lg (không đề cập tới ips, các dòng khác thì có nói) và tổng đài đều nói màn VA.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn TV LG 50UF830T

Đã gọi cho chăm sóc khách hàng bên lg và họ trả lời là uf680 vs uf690 đều là tấm nền va nhé! Ra mấy trung tâm thì mấy em tư vấn khẳng định chắc nịch là ips mới ghê chứ! Trong khi ngay trang chủ của lg (không đề cập tới ips, các dòng khác thì có nói) và tổng đài đều nói màn VA.

Đúng rồi bác ạ. Lúc đầu em gọi lên TĐ LG thì cũng bảo đây là IPS. Lúc sau gọi lại cho e bảo là nhầm đây là VA.hxx

Chuẩn r b ơi. Chất lượng hình ảnh trên 670 ắn đứt 830 nhé. CHỈ CÒN phân vân 1 điều là tấn số quyét thực của 2 con này là bn thôi. Liệu xem các phim hành động có bị giật va bóng mờ k
có nhằm ko vậy bác, em thấy 830 có Colour Prime với Ultra Luminance chỉ có trên các dòng cao cấp thôi mà bác

khoapt90

Mà con 830 này không có Upscale à các b. Thế nếu k có nguồn phát 4k mà chỉ có nguồn phim hd, full hd thôi thì có net k nhỉ

nghiendk

Có upscale chứ! 6 step upscale hẳn hoi nhé! Nói chung em này mỗi tấm nền VA thôi, chứ mọi thứ đều ngọt nước! Mà Tấm nền VA thì các hãng khác cũng toàn VA đó! Đâu có sao...đợi giá ổn ổn là quất thôi!

Mới nhập thêm mấy con em ở trong kho nên cũng ko biết mặt mũi nó ra sao. Bác chủ rãnh có thể ra Dienmayxanh.com gần nhất xem rồi so sánh chúc bác mau tìm được 1 con ưng ý

thế tần số quyets thực là 100 hả bác, có cả HDMI 2.0 nữa thì ngon quá

khoapt90

@khoapt90 bác có thể vào https://www.dienmayxanh.com/tivi/lg-50uf830t tham khảo hoặc ra siêu thị gần nhất để xem sản phẩm tuy nhiên giá sẽ không rẻ bằng các thương gia

Thanks bác nhé. Mình vẫn phân vân giữa màn hình VA của con 830 này thôi. Tần só quyết 100 nhưng không biết có được 100 không nhỉ, xem các phim hành động liệu có bị giật hình, bóng mờ không.

Azzura

Member

Mua thì cứ mua thôi, phân vân quá sẽ chả mua được đâu. Mình đang dùng em này thấy khá ưng ý, màu sắc đẹp, cơ mà cái webos hơi ít ứng dụng và ko hiểu sao dùng ứng dụng fptplay thi thoảng bị lag 1 tý rồi lại mượt?

Bên trên