Nhờ các Bác Tư vấn hộ có nên nâng cấp receiver kô?

yougood

Member
Nhờ các Bác Tư vấn hộ vấn đề này:

Mình có Denon AVR 1508

5 loa Infinity Tss 1100 và sub Polk PSW505 chủ yếu để xem phim.

Hiện nay receiver chỉ chơi được DTS 5.1 va Dolby 5.1.

Mình có nên nâng cấp lên Denon 1910 để chơi được DTS HD, DTS HD MA và Dolby TrueHD không ?

Với dàn loa hiện tại thì sao khi nâng cấp khi xem phim sẻ nghe hay hơn rỏ rệt hay không ? Đây là vấn đề mình lăn tăn nhất........

Mong các bác chỉ giáo dùm....

Xin nói thêm là mính có WD TV Live chơi được DTS HD, DTS HD MA và Dolby TrueHD, phim thì có thể kéo được Blue Ray nguyên gốc từ các diễn đàn...

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: Nhờ các Bác Tư vấn hộ có nên nâng cấp receiver kô?

Muốn nghe được DTS HD phụ thuộc nhiều yếu tố:
1. Nguồn phim phải có DTS HD (cái này hơi bị hiếm đấy bác).
2. HD player phải play được các file có chứa DTS MA (tốt nhất là play được file m2tk) và phải xuất được HDMI/raw.
3. Receiver phải có decode DTS MA.
Mình có con 1910 1 tháng nay rồi, vẫn chưa thể thấy được dòng chử DTS HD nè bạn, bây giờ đang đi tìm nguồn phim nè.

:), có tiền thì chơi cho nó sướng. Lâu dài, xem phim thường ko nhiều, xem rạp vẫn sướng hơn, nghe Hifi nhiều hơn--> đầu tư HIfi sẽ tốt hơn.

manhthang

Huyền Thoại

Không cần nâng cấp đâu bác, vì chỉ nâng cấp mỗi receiver không giải quyết được vấn đề dts MA. Bao giờ đủ thóc chơi Bluray( trên HDD hoặc đĩa) thì lúc đó hãy tính.

vietrung

Active Member

Không cần nâng cấp đâu bác, vì chỉ nâng cấp mỗi receiver không giải quyết được vấn đề dts MA. Bao giờ đủ thóc chơi Bluray( trên HDD hoặc đĩa) thì lúc đó hãy tính.

quá chuẩn, đợi blu-ray phổ biến nâng cấp luôn thể!!!

Bác muốn lên đuợc DTS HD thì phải nâng cấp nhiều thứ lắm chứ không phải receiver không đâu.
Còn bác muốn nghe được sự khác biệt lớn giữa DTS Hd so với DTS thuờng thì bác phải tốn nhiều nhiều tiền nữa.
Bác nên chơi DTS thôi hay có thể đầu tư thêm một ít đổi receiver gấu hơn tý (hàng 2nd cũng đuợc). Tiền còn lại bác đầu tư vào bộ 2 kênh mà nghe.

phuong210876

thời điểm hiện tại nâng cấp phí tiền. chưa giải quyết được gì

onggia

Well-Known Member

Quan trọng là có bao nhiêu tiền chứ tiền ai cũng có :))

yougood

Member

Muốn nghe được DTS HD phụ thuộc nhiều yếu tố:
1. Nguồn phim phải có DTS HD (cái này hơi bị hiếm đấy bác).
2. HD player phải play được các file có chứa DTS MA (tốt nhất là play được file m2tk) và phải xuất được HDMI/raw.
3. Receiver phải có decode DTS MA.
Mình có con 1910 1 tháng nay rồi, vẫn chưa thể thấy được dòng chử DTS HD nè bạn, bây giờ đang đi tìm nguồn phim nè.

Cám ơn bạn lehoang40 và các bác khác đã tư vấn.

Mình quên nói thêm là mình có WD TV Live có thể chơi được DTS HD, DTS HD MA va Dolby TrueHD. Còn nguốn phim thì minh có thể kéo được BlueRay nguyên gốc từ các diễn đàn.....

Vậy thì có nên nâng cấp receiver kô vậy.....Mình nhà nghèo, thóc có giới hạn nên phải tính cho kỹ trước khi nâng cấp....Nếu sự khác biệt kô nhiều thì mính không muốn nâng cấp đâu...

Mình quên nói thêm là mình có WD TV Live có thể chơi được DTS HD, DTS HD MA va Dolby TrueHD. Còn nguốn phim thì minh có thể kéo được BlueRay nguyên gốc từ các diễn đàn.....

Vậy thì có nên nâng cấp receiver kô vậy.....Mình nhà nghèo, thóc có giới hạn nên phải tính cho kỹ trước khi nâng cấp....Nếu sự khác biệt kô nhiều thì mính không muốn nâng cấp đâu...

Không biết màn hình của bác có hiểnt thị được chuẩn 1080p không?
Một phim Bluray chiếm khoản 40-50G (khoản này cũng hao đạn lắm àh).

yougood

Member

Với bộ loa bác đang dùng mà nâng cấp Receiver cũng không khác nhiều đâu, kể cả khi bác chơi HD, tới khi đó lại lăn tăn sao tốn tiền mà ko hơn đc bao nhiêu.

Cám ơn bác...Mình củng nghỉ như vậy ...vì phòng ốc diện tích chật hẹp chi có thể treo bộ loa mà kô đề sàn được nên loại satellite này là tiện với mình nhất...

Vậy thì mình tiếp tục chơi DTS 5.1 tiếp...

Cám ơn các bác đã cho ý kiến giúp đỡ....

yougood

Member

Mình có Sony KDl-46V5100 nên 1080p thì OK, còn cái vụ lưu trử thì củng hao đạn thật đó...Hiện tại mình có khoảng 2.5TB phim 720p. Nếu nâng cấp receiver thí mính cũng chỉ kéo lại nhửng phim hay, chọn lọc thôi...mình nghỉ khoảng 30 phim = 1.5TB thì mình có thể đủ thóc ( bán luôn thóc giống) hi..hi...

Bên trên