Nhờ các bác tư vấn Cen & Surr cho phòng 10m2

vozhanoi

Ðề: Nhờ các bác tư vấn Cen & Surr cho phòng 10m2

Hôm qua em mới lấy HTM61, rất hài lòng các bác à, nhưng mà em này to quá các bác nhỉ :D Em tìm Csi T100 mà ở HN hết hàng, có bác nào biết chỗ bán chỉ em với.

Chúc mừng bác đã sắm được con center như ý ;;)

VAN_LOC

Well-Known Member

Hàng Tsi 100 mình có sẳn nè bác .

vodanh81

Member

Các bác cho em hỏi RtiA1 so với 686 thì thằng nào đáng dùng hơn, mặc dù 686 đắt hơn.

minhta

Center thì chọn BW htm61 thì ngon rồi.
Về surround thì mình không ý kiến, hôm trước nghe được cặp Bose có kích thước ngang khoảng 10 - 12cm, dài khoảng 40 - 50cm, dày chỉ khoảng 15cm, loa treo tường nghe mà mê hồn luôn, đang tìm mua cặp này mà không biết mã hàng, sẳn có topic của bác chủ nên hỏi ké, nếu bác nào biết ở đâu có bán cặp loa dạng như vậy thì báo cho mình giúp, rất cám ơn.

Vấn đề hợp chủng quốc thì bác không phải lo, khi xem phim thì loa Center là quan trọng nhất còn các loa khác chỉ là âm thanh của hiệu ứng, lẽng keng, lẽng kẽng thì có khác nhau 1 tí nghe vẫn hay bác ạ.
http://worldwide.bose.com/axa/en_au/web/402_loundspeakers/page.html
Phải cặp này không bác LeHoang ơi,
Nếu không thì bác lục lọi trong này xem thử thằng nào rồi cho mọi người biết với :D

vodanh81

Member

Các bác tư vấn giúp em trước khi quyết định chọn Polk RtiA1, Klipsch B3, S2. Riêng S2 hình như là lưỡng cực dùng trong phòng nhỏ sợ nghe nó không được rõ. Còn 686 so với các chú này có đáng mua không?
Cảm ơn các bác.

vietrung

Active Member

Các bác tư vấn giúp em trước khi quyết định chọn Polk RtiA1, Klipsch B3, S2. Riêng S2 hình như là lưỡng cực dùng trong phòng nhỏ sợ nghe nó không được rõ. Còn 686 so với các chú này có đáng mua không?
Cảm ơn các bác.

686 thì ko đáng mua bác ơi, RtiA1 nghe chất hơn :>

Bên trên