nhờ các bác đoán bệnh máy htpc của em

1984kute

Active Member
Ðề: nhờ các bác đoán bệnh máy htpc của em

vga mình đưa ra màn hình máy tính tivi ko có hiện tượng gì
mình thấy win 7 crack toàn hiện tượng ko nhận ram nên thôi
mà win xp xem phim cũng oike chứ sao đâu nhỉ.mình thấy win 7 giao diện đẹp mà thôi,download chậm,copy chậm.cái này mình copy và paste cùng 1 file trên 2 win có bấm time rất nhìu lần,kết quả win 7 rùa bò{32bit umilate}

Hai Scm

Active Member
máy em cũng đủ chơi hd thôi,ko game giếc gì
main p31,chip 5300,vga 8400gs,rtam 2gb chạy win xp 32bit
khổ nỗi play hd thỉnh thoảng bị dừng hình treo máy,ko phải do hdd vì nhà em thay 3 cái hdd đều bị như vậy,phần mềm thì em dùng k litle,kmp đều bị như vậy
theo em nghĩ khả năng 99% là do vga yếu{con này theo em tham khảo chạy hd thừa cơ mà nhỉ}
các bác cho em ý kiến ạ

Không phải do VGA yếu đâu bác, con VGA của em AMD X1350 còn xưa hơn của bác mà chạy HD vẫn mượt mà...

1984kute

Active Member

thỉnh thoảng mới bị thôi,chứ không phải lúc nào cũng bị

khanhkun84

Active Member

thỉnh thoảng mới bị thôi,chứ không phải lúc nào cũng bị

bác cài thế nào ý chứ. thằng bạn em máy cũng như bác, mỗi tội cái VGA 4670 ngon hơn thôi, cài win 7 crack ( đĩa của em lun ) xem phim HD, đá pes 13 ầm ầm.
của nó là e5700, ram 2 g ddr3, vga 4670... hay hôm nào bác wa em cho mượn cái đĩa về mà cài cho ngon.

1984kute

Active Member

rất cảm ơn bác rất nhiệt tịnh nhưng nhà e mãi hải dương lận,chán thật dùng win7 cũng có cái hay

cafemau

Active Member

mình cài win 7,nhưng mà toàn bản crack ko ổn định,thỉnh thoảng khởi động máy ko nhận ram,tháo ra lau lài là dc
1 time lại bị,từ ngày chuyển xp ko bị
mà chỉnh sound con vga này đường tiếng qua hdmi ko có,hình như con này chỉ xuất hình thôi
Bệnh máy bác này 90% thay Ram là khỏi em chữa khá nhiều pan như thế này rồi sau đó nếu có dk thì bác cải thiện thêm vấn đề làm mát nữa là chấm hết

khanhkun84

Active Member

Bệnh máy bác này 90% thay Ram là khỏi em chữa khá nhiều pan như thế này rồi sau đó nếu có dk thì bác cải thiện thêm vấn đề làm mát nữa là chấm hết

có khi bác này phán lại chuẩn, nghi là do ram hoặc khe cắm ram bẩn. bác mà vệ sinh khe cắm thì cứ mang ra hàng rửa xe máy í. mượn nó cái xì khô. xì 1 lúc là ok hết. em là cứ 1 năm 2 lần làm như này. case của em 4 năm nay vẫn ngon.

1984kute

Active Member

khổ quá thế này nhé.em vệ sinh,bôi keo tản nhiệt ngon lành
nhà thì anh trai sửa xe máy phịt main xanh rờn
bị nhiều quá cài sang xp thì không bị lần nào{win 7 tuần bị 1 lần{

1984kute

Active Member

nếu mà ram chết dở thì win nào nó cũng thỉnh thoảng ko nhận
lau sạch nhận rồi 5,6 ngày sau không nhận.chẳng nhẽ nhanh bẩn vậy à

edc

Active Member
Re: Ðề: nhờ các bác đoán bệnh máy htpc của em

vga mình đưa ra màn hình máy tính tivi ko có hiện tượng gì
mình thấy win 7 crack toàn hiện tượng ko nhận ram nên thôi
mà win xp xem phim cũng oike chứ sao đâu nhỉ.mình thấy win 7 giao diện đẹp mà thôi,download chậm,copy chậm.cái này mình copy và paste cùng 1 file trên 2 win có bấm time rất nhìu lần,kết quả win 7 rùa bò{32bit umilate}

- W7 hỗ trợ media tốt hơn XP nhiều chứ bro.
- download thì liên quan đến gói cước intenet, nhà cung cấp dịch vu... chả liên quan gì windows
- W7 copy nhanh hơn Win XP là điều không phải bàn cãi, trừ khi PC của bác yếu phần cứng, driver setup chưa đủ....

Máy của bác, 5300, thừa sức chiến isobluray nhé (nói chung cấu hìnhphần cứng không vấn đề gi). Máy thỉnh thoáng treo thì bác kiểm tra nhiệt độ cpu xem, sau nữa là xem driver card màn hình, code phim cuối cùng là cài lại win nếu đã dùng lâu (cứ XP là ok rồi, khỏi phải tìm driver)

1984kute

Active Member

cám ơn các bác,em sẽ kiểm tra lại xem nguyên nhân là đâu

jacks_ak47

Member

không biết máy bạn có mấy cái quạt tản nhiệt, chứ nhiều lúc keo tản nhiệt tốt + không bụi bặm, nhưng thùng kìn quá tản nhiệt cũng kém. mình làm thêm 1 con quạt khoét thêm 1 lỗ bên hông thùng máy( quạt chạy điện 220v - 12cm- mua có 65k). thổi gió vào trong âm ầm đảm bảo mát thì thôi rồi, chắc chỉ thua tản nhiệt nước. hjhj. máy chạy DH ok.

1984kute

Active Member

máy mình để chuồng cho mát=))

Bên trên