Nhờ các Bác đánh giá onkyo tx-sa800

minhhaimdc

Well-Known Member
Em đang định tậu con này chơi..... Các bác bớt chút thời gian lại đánh với giá;;);;);;);;);;);;);;);;);;)

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các Bác đánh giá onkyo tx-sa800

Con này hàng 2nd hả bạn, giá khoảng bao nhiêu và nơi nào bán vậy? Mình cũng đang tìm 1 avr 2nd. Thanks bạn.

audio&video

Active Member

theo em dánh giá trong dòng receiver onkyo la tệ nhất bác ah.tiếng không chi tiết và suruond setup vẫn bé tý bác ah.hãng này chỉ được cái công nghệ mới thôi.theo em bác cứ chọn marantz hoặc denon cho no lành tính thanh khoản cao trên thị trường.

lehoang40

theo em dánh giá trong dòng receiver onkyo la tệ nhất bác ah.tiếng không chi tiết và suruond setup vẫn bé tý bác ah.hãng này chỉ được cái công nghệ mới thôi.theo em bác cứ chọn marantz hoặc denon cho no lành tính thanh khoản cao trên thị trường.

Receiver Onkyo tại Mỹ, luôn là những dòng hàng đầu, khi nói về Onkyo, người ta luôn cho rằng: cùng một tính năng, cùng một công suất, nếu so sánh với Denon hay Pioneer, thì onkyo sẽ rẽ hơn một ít, thậm chí hãng Bose danh tiếng của Mỹ cũng khuyên nên phối hợp Bose và Onkyo cho các dàn HT, các bác cứ vào các trang web Cnet hay web của bose Mỹ thì sẽ rõ, không có review nào dám chê Onkyo là tệ cả, chỉ có bác Audo-video này thôi.
Vậy vấn đề duy nhất của Onkyo là giá cả thôi, khi bạn chọn Onkyo nên so sánh về giá, cùng tầm tiền thì Onkyo phải mạnh hơn, nhiều tính năng hơn các loại receiver khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhaimdc

Well-Known Member

xin mời các bác đánh giá giup em tiếp trước khi quyết định, đúng như Bac Hoàng nói onkyo cung giá tiền nhưng công suất và tính năng cao hơn hẳn

minhhaimdc

Well-Known Member

Con này em đang định mua 4,3 tr Các bác ạ không khiển nhé

reback

Receiver Onkyo tại Mỹ, luôn là những dòng hàng đầu, khi nói về Onkyo, người ta luôn cho rằng: cùng một tính năng, cùng một công suất, nếu so sánh với Denon hay Pioneer, thì onkyo sẽ rẽ hơn một ít, thậm chí hãng Bose danh tiếng của Mỹ cũng khuyên nên phối hợp Bose và Onkyo cho các dàn HT, các bác cứ vào các trang web Cnet hay web của bose Mỹ thì sẽ rõ, không có review nào dám chê Onkyo là tệ cả, chỉ có bác Audo-video này thôi.
Vậy vấn đề duy nhất của Onkyo là giá cả thôi, khi bạn chọn Onkyo nên so sánh về giá, cùng tầm tiền thì Onkyo phải mạnh hơn, nhiều tính năng hơn các loại receiver khác.

-dong RE này tại sao ko được ưa thích tại VN vì linh kiện kém,hay toi giải mã,giá cả lại ngang ngửa với denon,pio..thì có lẽ chọn lũ kia cho nó lành.Ko phủ nhận công nghệ của Ônky được update cực nhanh nhưng cũng cực phẽo vì chất tiếng ko tạo nên bản sắc riêng của mình
-Bác chủ top dùng được bao nhiêu con Re On này rồi mà ko dám chê hay chê????A ...mình quyên mất lê hoàng đang dùng con onky thấp nhất của hãng^:)^:O):O)

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

onkyo ở vn ko dc ưa chuộng nhỉ, chẳng bù với denon!!!

lehoang40

-dong RE này tại sao ko được ưa thích tại VN vì linh kiện kém,hay toi giải mã, Bác chủ top dùng được bao nhiêu con Re On này rồi mà ko dám chê hay chê????

Mình mới xài 1 con Onkyo thôi, nhưng con Onkyo này sản xuất cách đây chắc khoảng 10 - 15 năm rồi, có thấy tiêu giải mã gì đâu.

,giá cả lại ngang ngửa với denon,pio
Câu này cho thấy bác chưa bao giờ đi mua Onkyo rồi, Onkyo chưa bao giờ cùng giá với Denon, Pie cùng công suất và chức năng cả.

Ko phủ nhận công nghệ của Ônky được update cực nhanh nhưng cũng cực phẽo vì chất tiếng ko tạo nên bản sắc riêng của mình
Cực phẽo là sao? Không có bản sắc riêng là sao? vậy con Denon, Pie thì bản sắc riêng nó ra sao? nói rõ được không?

reback

-Nói thật cả 3 cái gạch đầu dòng mà bác nêu lên em nhìn thấy đã chán òi.Cứ tưởng bác thế nào ???????

lehoang40

Bác chủ thớt xem lại dùm mình con này có DTS không vậy bác?
Con này mình không tìm được user manual và review của nó trên mạng, mất 1 điểm rồi.

HDUNG

Well-Known Member

Em cũng tính cho chút ý kiến mà thấy ... nên thôi !

HDUNG

Well-Known Member

Mình chỉ cần xác nhận có DTS thôi, có thêm THX là ngon rồi.
Mà sao cái link bác đưa mình mở không ra vậy bác?

Nè Bác !

lehoang40

Rất cám ơn bác DZũng.
Nhìn chử ký của bác là biết dân pro rồi, sao bác không cho vài dòng review cho bác chủ topic luôn, tiếng nói của bác nặng ký lắm đó.

Lâm Gia Trang

con này 4 củ em thấy được đấy chứ, em thì nhà nghèo mới xài con 604 thôi các bác ợ, đợt trước mua mới tận 9 củ

nhat thanh

Mình mới xài 1 con Onkyo thôi, nhưng con Onkyo này sản xuất cách đây chắc khoảng 10 - 15 năm rồi, có thấy tiêu giải mã gì đâu.

Câu này cho thấy bác chưa bao giờ đi mua Onkyo rồi, Onkyo chưa bao giờ cùng giá với Denon, Pie cùng công suất và chức năng cả.

Cực phẽo là sao? Không có bản sắc riêng là sao? vậy con Denon, Pie thì bản sắc riêng nó ra sao? nói rõ được không?

NÈ. NÈ. NÈ.
Không ồn ào không tranh luận,Tu sửa chình mình júp đỡ mọi người...=D>

Bên trên