Nhờ anh em tư vấn về đường âm thanh của hdmi có ra 5.1 được ko?

dtungcp

Active Member
Vấn đề là tôi cắm đường hdmi của cạc màn hình a sờ sút 4850top nhưng nó chỉ cho ra âm thanh 2.0 - tôi muốn cho ra 5.1 có được ko ? anh em nào biết chỉ tôi với 8->

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Ðề: Nhờ anh em tư vấn về đường âm thanh của hdmi có ra 5.1 được ko?

Vấn đề là tôi cắm đường hdmi của cạc màn hình a sờ sút 4850top nhưng nó chỉ cho ra âm thanh 2.0 - tôi muốn cho ra 5.1 có được ko ? anh em nào biết chỉ tôi với 8->

Về mặt lý thuyết HDMI có thể xuất âm thanh 5.1 hay 7.1 thoải mái, do vậy :
1.Bạn kiểm tra phần mềm xem phim xem Audio đã xuất ra 5.1 chưa ?
2. Phim của bạn chắc chắn là 5.1 không ?
3. Update driver của ASUS.

dtungcp

Active Member

Về mặt lý thuyết HDMI có thể xuất âm thanh 5.1 hay 7.1 thoải mái, do vậy :
1.Bạn kiểm tra phần mềm xem phim xem Audio đã xuất ra 5.1 chưa ?
2. Phim của bạn chắc chắn là 5.1 không ?
3. Update driver của ASUS.

mình tét thử âm thanh của hdmi của cạc màn hình nó chỉ cho ra 2.0
còn tét thử âm thanh của main thì 7.1 ngon lành

dtungcp

Active Member

nhờ ban quản trị xóa hộ bài này vì câu hỏi chưa chuẩn lắm

DAIYOU

Active Member

Sao Bác muốn nghe âm thanh 5.1 mà bác lại cắm cáp HDMI vào Cad màn hình ,muốn vậy bác chuyển qua cắm vào sound cad thì mới được.Bác thử kiểm tra lại nguồn phát là phim DVD hay HD thì mới có âm thanh 5.1.
Nếu soud cad không có ngõ HDMI thì bác dùng cáp quang cũng ok.

vubang

Active Member

1. Chưa setup cho âm thanh của card màn hình.
2. Cài driver card màn hình chưa đúng.

onggia

Well-Known Member

Bác nói cụ thể hệ thông loa nhà bác thì em mới chỉ rõ tại sao được cái này thì có nhiều nguyên nhân lắm.

dtungcp

Active Member

- Cảm ơn anh em đã tư vấn , trước tết mình đã mò ra được rồi
- Chốt lại như sau : tất cả các main tích hợp âm thanh 5.1 và 7.1 =>> đều cho ra hình ảnh pull hd và âm thanh 7.1 theo đường hdmi của main hoặc đường hdmi của cạc màn hình rời
(nếu dùng win7 phải cài đúng phần mền của cạc âm thanh và cạc màn hình dành cho win7 hoặc vita ko dùng phần mềm tự nhận của win7)
- cạc màn hình có đường hdmi ,dvi ,vga thì dùng được cả màn hình vi tính và màn hình tivi cùng 1 lúc ( theo mình các bạn lên dùng màn hình vi tính = đường dvi hoặc vga còn đường hdmi thì cho vào tăng âm hoặc màn hình ti vi nếu tăng âm ko có đường hdmi thì đành phải dùng 7.1 từ rắc 3.5 mm lưu ý khi dùng âm thanh của hdmi thì setup ra hdmi nếu dùng âm thanh qua rắc 3.5mm thì setup ra rắc 3.5 mm) cả 2 màn hình đều pulll hình ko bị co tý nào cả điều chỉnh trong displays settings hoặc control center

Bên trên