Nhờ anh em diễn dàn tư vấn giúp loa Karaoke

lead123

Em ở Hà Nội, thi công 10 phòng Karaoke. Nhưng đến phần âm thanh thì đang bị kẹt, chưa biết nên dùng loa gì. Loa Bose và JBL thì dân làng dùng nhiều lắm rồi. E đang tham khảo đôi K8 của AAD. Trên diễn dàn ít bài nói về Loa này, anh em nào đang sài cho em tham khảo ý kiến.

Ðề: Nhờ anh em diễn dàn tư vấn giúp loa Karaoke

anh ở hà nội qua cửa hàng em test thử. 66 hai bà trưng. anh e trên diễn dàn ai biết về loa k8 tư vấn giúp bác chủ cho khách quan.

JESSIEBO

Active Member

Em đã test thử loa này, cảm giác là lực, sáng nhưng không chói, nghe có vẻ sáng hơn Bose , lực thì tương xứng JBL, thích hợp diện tích phòng~20m2. Hàng chính hãng KOK chuyên nghiệp thì ko em nào dỡ đâu bác chủ. Đây là những cảm nhận của mình, bác có điều kiện đi nghe thử rồi làm vài dòng ý kiến cho AE tham khảo.

KidDamn

Active Member

Những loa sau bạn nên dùng:
Mã:
- Bose 301 Seri V
- AAD K10 / K8
- JBL E50
- JBL RM10II

Mình thì khoái JBL RM10II

KidDamn

Active Member

Bác lắp phòng dùng míc không dây hay có dây
Bên E phân phối hàng Mic hát (Beta 87,89LX 88 III, II. MIc dây Shupu 959...) chuyên đổ buôn cho các Đại lý
Bác tham khảo Link này hộ E Mic hát KARAOKE không dây, có dây tất cả đều là hàng mới 100% mà giá chỉ bằng 2/3 giá ở các cửa hàng Điện Tử - Muare.vn
hàng có BH nên Bác yên tâm
Shu959 bác bán cái ruột không? vì mình chỉ cần cái ruột

Tomykhoai

Active Member

Em ở Hà Nội, thi công 10 phòng Karaoke. Nhưng đến phần âm thanh thì đang bị kẹt, chưa biết nên dùng loa gì. Loa Bose và JBL thì dân làng dùng nhiều lắm rồi. E đang tham khảo đôi K8 của AAD. Trên diễn dàn ít bài nói về Loa này, anh em nào đang sài cho em tham khảo ý kiến.

cứ ngon bổ rẻ mà chơi :D TCN chẳng hạn keke :))
Mua cái nào có đại lý ở HN bảo hành cho nhanh. Loa karaoke hay bị cháy trép lắm :))

audio&video

Active Member

cứ ngon bổ rẻ mà chơi :D TCN chẳng hạn keke :))
Mua cái nào có đại lý ở HN bảo hành cho nhanh. Loa karaoke hay bị cháy trép lắm :))

chuẩn không cần chỉnh.nếu ở hà nội bác ghé qua em em tets mấy model bác hát thử

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác kinh doanh nên chơi em Wharfedale 3190 . Giá tốt nhất cho người Kinh Doanh .

typn30_hn

với 10 phòng mà các bác giới thiệu JBL, ADD, Wharfedale,....nên bác chủ chạy quên dép kìa
dùng kinh doanh thì cứ bose tàu và jarguar korea bãi mà phang, yên tâm mà thu hồi vốn lại nhanh

JESSIEBO

Active Member

với 10 phòng mà các bác giới thiệu JBL, ADD, Wharfedale,....nên bác chủ chạy quên dép kìa
dùng kinh doanh thì cứ bose tàu và jarguar korea bãi mà phang, yên tâm mà thu hồi vốn lại nhanh

Ở tỉnh lẻ thôi bác, chứ còn ở Trung tâm Thành phố như : Sài Gòn, Hà Nội, Cần Thơ, Đà Nẵng, Bình Dương,... thì thiết bị KOK tại nhà khách cũng sang lắm, đi hát KOK quán mà nghe âm thanh dỏm là "một đi không trở lại" luôn

KidDamn

Active Member

Ở tỉnh lẻ thôi bác, chứ còn ở Trung tâm Thành phố như : Sài Gòn, Hà Nội, Cần Thơ, Đà Nẵng, Bình Dương,... thì thiết bị KOK tại nhà khách cũng sang lắm, đi hát KOK quán mà nghe âm thanh dỏm là "một đi không trở lại" luôn

Chuẩn không cần chỉnh, âm thanh dỏm thì ở đó mà thu hồi vốn nhé, trong khi thằng kế bên khách ra vào ầm ầm

audio&video

Active Member

nói chung âm thanh làm sao hay để cho khách vào nhớ mãi.lần sau nếu có hát lại alo cho anh 2 phòng nhé hiiiiii;;) thì mới mau thu hồi vốn được bác ah.

nghia303

Well-Known Member

Quan trọng là chi phí đầu tư bao nhiêu cho 1 phòng bao nhiêu và vài phòng VIP nữa chứ của ( nếu đẳng cấp pro thì bác chủ sử dụng power crown + loa jbl pro + micxer soundcraft + mic AKG )

typn30_hn

bác chủ ''một đi ko trở lại'' thật rồi kìa :))

sauleo

Âm thanh thì nó vô vàn lắm ! Chủ yếu là bác chủ đầu tư bao nhiêu tiền, thì mới lên được cấu hình âm thanh chứ.
Còn chắc chắn là phải dùng cái này : Đầu máy Việt KTV - Karaoke VOD.
Bây gio mà dùng mấy con Cali hat Arirang thì âm thanh có hay mấy cũng ít khách hát lắm.

Bên trên