Nhà đài chê cước truyền hình quá thấp

boyben2011

Well-Known Member
Cái khái niệm "phí THTT rẻ đến mức ko bằng 1 bữa ăn sáng" là câu nói hô hào thôi :))
"Bữa ăn sáng" là bao nhiêu???? Có người ăn bát phở 30k, có người ăn bát bún 20k, người ăn gói xôi 10k, người úp mì tôm 3k, người ko ăn.Lấy ai ra để làm chuẩn đây

NGƯỜI TA BỎ TIỀN RA ĐỂ ĂN thì còn NO BỤNG, chứ bỏ tiền ra xem truyền hình có NO BỤNG ĐC KO?????
Chỉ khi người ta ăn no bụng, người ta mới dám bỏ tiền ra dùng THTT mà ko thấy xót cái tiền mình đã bỏ ra.Còn khi bụng họ vẫn đói họ chỉ cần bộ angten dàn vs mấy kênh VTV thôi
Vs thu nhập BQ đầu ng` của VN là 2000$/ng`/năm thì giá THTT dao động trong khoang 100-150k/tháng đã là cao rồi,đúng ra vs mức thu nhập này chỉ <100k/tháng thôi.Đến năm 202x khi thu nhập của dân VN ta khoang ~4-5k$/ng`/năm thì lúc đó cái giá K+ 220k/tháng mới là hợp lí

Bản thân các hãng THTT họ cũng muốn tăng giá chứ nhưng họ phải tạm chấp nhận cái họ có thôi vì mức chi tiêu của ng` VN ở mức thấp trong khi đó họ còn phải cạnh tranh vs các hãng khác nữa
Bảng giá dịch vụ HD của các hãng như sau:
VTC (100k),AVG(88k),VTVCab (BQ ~150k),K+(220k),SCTV(158k)
Chia BQ 5 hãng này ra ~ 143k/tháng.Quá cao rồi đó

Chỉ có Viettel cạnh tranh mới down giá của bọn này xuống đc thôi ;)) Viettel muôn năm!!!!!!!!!!!!!
Nhật định sẽ dowm giá sàn của bọn này xuống <120k/tháng

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Nhà đài chê cước truyền hình quá thấp

Thế Việt Nam có bao người đc ăn vậy mỗi ngày hả em? :)

Ôi, bữa ăn sáng là nhiêu nhỉ, em toàn mì tôm úp, bánh mì trứng, hôm nào sang sang thì làm bát phở bò (bò ta thôi nhé) với vài cái quẩy ---> Max =30k VNĐ. :(
PS: Sắp tạm biệt AVG rồi, mỗi tháng 88k VNĐ mà như "mứt" ấy. Giờ chỉ có mạng Internet thôi. :D
Mình ở Đà Nẵng, xài cáp đểu Sông Thu mà mất 99k một tháng đấy bác ạ!

caothudeche

Moderator

Mấy ông/bà làm gì to to của mấy đài đã kêu ca là giá quá rẻ thì em phải bật ngược là giá truyền hình trả tiền giờ quá đắt.
Xin thưa là 100 kênh TH của Việt Nam thì 101 kênh quảng cáo bét nhè. Nhiều đoạn, chương trình còn ăn cắp bản quyền.
Vậy thì người dùng trả từ 3-5K/ngày vẫn là quá đắt.
Mình thích cách suy nghĩ của các bác hiệp hội TH trả tiền, các bác ấy có tầm và có tâm hơn.

Mấy ông/bà làm gì to to của mấy đài đã kêu ca là giá quá rẻ thì em phải bật ngược là giá truyền hình trả tiền giờ quá đắt.
Xin thưa là 100 kênh TH của Việt Nam thì 101 kênh quảng cáo bét nhè. Nhiều đoạn, chương trình còn ăn cắp bản quyền.
Vậy thì người dùng trả từ 3-5K/ngày vẫn là quá đắt.
Mình thích cách suy nghĩ của các bác hiệp hội TH trả tiền, các bác ấy có tầm và có tâm hơn.

Ông này cho xem truyền hình Thái chắc chửi phải biết ;)).

halongphutu

Mang tiếng nhiều kênh nhưng có được kênh nào chất lượng ra hồn đâu, cùng lắm được mấy kênh thể thao còn lại kênh nào cũng chỉ chiếu đi chiếu lại mấy bộ phim dài tập.

saigonboy_92

Active Member

Tui sáng ăn cơm nguội. Bữa nào "sang sang" thì ăn ổ bính mì 10K :)

Mình ở Sài Gòn ăn sáng bánh mì cũng giao động từ 12-15k cho 1 ổ trung bình,còn nhiều chỗ sang chảnh ổ bánh mì bằng cả tô phở,còn mấy Bố ở trên buổi sáng chắc toàn ăn buffet

arcnmsang

Member

nói chung phát biểu như thế chỉ có ở những người ở tầng lớp thượng lưu mà thôi

MytvHN

Well-Known Member

Cái quan trọng là chả có gì để xem bác ạ, phim thì cũ, mà cut gần hết rồi nên nội dung ko còn "lành mạnh", thời sự thì chả xem vì đọc tin tức trên máy, ca nhạc thì ko có pre 1975 or Nhạc Xưa, xem lũ khỉ chúng nó hát thì ko vui lắm.
Ông bà già em có đường cable trung ương free rồi, nên em cũng cut để tiền đổ xăng. :)
thím mà hôm nay cũng sang bên đây bình loạn kia à???

ghost0bk

Well-Known Member

Iêm ăn sáng có khi chỉ là 1 Ly Cafe+ vài điếu thuốc,có khi tô phở quán quen 40K,có khi ứ ăn gì và đặc biệt ko dùng 1 kênh truyền hình trả tiền nào ,tin tức vẫn cảm thấy đều đều,ko chậm so với mặt= chung!;))

Alone77

Member

Em dân thường ko ăn cắp được tiền thuế của dân nên chỉ dám bỏ ra 10K bữa sáng. Kể ra có gói nào chỉ có mấy kênh phim truyện nước ngoài và mấy kênh khoa học đời sống giá thuê bao tháng ko bằng bữa sáng của em thì em cũng cảm ơn các bác đã mất mấy ngày ngồi hội thảo lắm đấy ạ.

boy_hn

Active Member

Các bác nhà đài ăn sáng cao gớm nhỉ

Flatland

Well-Known Member

AVG đạt top 20 gì gì đó với giá dịch vụ rẻ nhất. Chỉ từ 33k/1 tháng.

Quê em miền núi (toàn núi) anten xương cá là không bắt được tín hiệu truyền hình nhưng dân nghèo không có tiền mua cái chảo tàu về để xem nói gì đến truyền hình trả tiền.

Re: Ðề: Nhà đài chê cước truyền hình quá thấp

Chia gói kênh ra bán đê :))
Em đồng ý với bác,em chỉ xem khoảng 6-7 kênh trong gói 70 đến 100 của ms Hạnh phát biểu.Sao ở VIỆT NAM mình nhiều người hay đem vấn để này nọ của nghành mình ra so sánh với ổ bánh mì,bữa ăn sáng...thế nhỉ???Nếu rẻ quá,lỗ thì xin phá sản để người khác vào kinh doanh.Nhìn Viettel mà hoc hỏi các ông bà con cháu các cụ cả ạ cho dân nhờ.

Ðề: Re: Ðề: Nhà đài chê cước truyền hình quá thấp

Em đồng ý với bác,em chỉ xem khoảng 6-7 kênh trong gói 70 đến 100 của ms Hạnh phát biểu.Sao ở VIỆT NAM mình nhiều người hay đem vấn để này nọ của nghành mình ra so sánh với ổ bánh mì,bữa ăn sáng...thế nhỉ???Nếu rẻ quá,lỗ thì xin phá sản để người khác vào kinh doanh.Nhìn Viettel mà hoc hỏi các ông bà con cháu các cụ cả ạ cho dân nhờ.

Giờ Vịttel cũng đâu có cái gì rẻ đâu??? cáp quang còn mắc hơn VNPT mà.

Bên trên