Nghệ sĩ Đức Trung phản đối K+, một đài TH địa phương chuẩn bị kiện K+

Lioncoeur

Ðề: Nghệ sĩ Đức Trung phản đối K+, một đài TH địa phương chuẩn bị kiện K+

Tôi khẳng định nếu k 1 ai dùng K+ thì chắc chắn K+ chết nhưng nếu đã có người dùng K+ thì chắc chắn thấy giá trị của nó là xứng đáng

Có người dùng chẳng nói lên điều gì cả. Khi mà cả thị trường có một thằng cung cấp thì đi đâu mua ngoài nó?

Lioncoeur

Hôm qua kênh Thể Thao phát trận Arsenal - Birmingham đấy.Có bác nào xem không

Ars phát trên TTV. MU phát trên BDTV, Tottenham phát trên RealTV. Thứ 7 nào có đá trùng giờ cũng 3 kênh đó phát hết.

sieuquaya4

Active Member

Ars phát trên TTV. MU phát trên BDTV, Tottenham phát trên RealTV. Thứ 7 nào có đá trùng giờ cũng 3 kênh đó phát hết.
Bác hiểu nhầm ý em rồi.Ý em nói là kênh HTV Thể Thao đang phát free cơ

Hover

Member

Ờ, đúng là ko phải ESPN mà là StarSport + s1, s2, s3. Cả nước chắc chì có mỗi cái TH cáp Quảng Ninh ấy. StarSport thì ngoài giờ phát EPL vẫn phát các giải khác nhé.
Tối CN nào cũng xem Đức lúc 8h, Ý lúc 9h, Sau 0h là TBN. C1 giữa tuần lúc nào cũng có 2 trận để chọn. Bộ tưởng tượng ra chắc.

Đấy là xem lậu, cậu thích xem lậu đến bao giờ nữa vậy :-??

:mad:):mad:):mad:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Lioncoeur

Đấy là xem lậu, cậu thích xem lậu đến bao giờ nữa vậy :-??

Người ta có lịch phát sóng tại VN hẳn hoi mà bảo là xem lậu. Cậu có biết ESPN, StarSport,... nó lấy tiền của ai không mà bảo họ phát cho người ta xem lậu? Cậu tưởng TH Cáp người ta phát không cho cậu coi lậu chắc? Đài nước ngoài nó không biết quý tiền của nó chắc, đi phát sóng cho ai muốn coi lậu thì coi.

nhduc87

bác ấy là cái quái gì mà lên tiếng và đặt hy vọng? dù có 100 ông Trung nào đó chăng nữa cũng chẳng làm K+ lung lây,dù có ông Trung hay không thì ngày mai chỉ có K+ mới phát EPL tại VN.
Hành động của ông Trung chắc cũng chỉ giống như các ca sỹ,hoa hậu...tạo sự kiện để dư luận chú ý đến mình mà thôi.

Nói vậy thì hơi nặng nề với bác Trung quá :) Nhưng cá nhân tớ cũng thấy có chút Kích động trong cơ sự này. Bác ý có là gì đâu mà đòi nói lên tiếng nói của người dân 8-} à, bác ý là chủ tịch hội CĐV thì phải - nhưng đó k phải là chức danh đề bác đại diện cho bất cứ CĐV nào. Xét thấy, nếu muốn kiện thì trước hết mời bác về đúng vị trí của mình, sau là nói đúng cái bác nghĩ chứ không phải nói theo kiểu bị giật dây. Đọc vài lý lẽ của bác thì chẳng khác gì những người chưa có hiểu biết kỹ càng mà chỉ nghe 1 số người bức xúc rồi nói theo mà thôi.

Có 1 bạn trên này nói rằng Quyền xem bóng đá không phải là quyền thiết yếu của người dân VN - yes, đồng ý. Thêm nữa, bóng đá mà K+ độc quyền phát sóng cũng k phải V League, k phải Olympic hay Worldcup, mà là sở hữu tư nhân ( Ngoại hạng Anh là sở hữu tư nhân) - nên dĩ nhiên quyền phát sóng là được đem bán. Bán thì phải có người mua - K+ mua :D và bán lại cho người xem tại VN. Ai có tiền thì xem, ko có ko xem hoặc ra quán xem. K+ có ép ai đâu :)) Nói gì thì cũng nên nói cho tới chân vấn đề thì mới khiến người khác đồng tình được chứ.

Tự dưng cứ vài ngày lại có người lên mặt báo đòi kiện :)) mai em cũg xông lên đòi kiện, kiện tới cùng ý chứ \m/ kiện mà k thắng thì em bảo là tại số :)>- ---> có khi lại nổi tiếng nhanh đấy

binhbethd

Nói vậy thì hơi nặng nề với bác Trung quá :) Nhưng cá nhân tớ cũng thấy có chút Kích động trong cơ sự này. Bác ý có là gì đâu mà đòi nói lên tiếng nói của người dân 8-} à, bác ý là chủ tịch hội CĐV thì phải - nhưng đó k phải là chức danh đề bác đại diện cho bất cứ CĐV nào. Xét thấy, nếu muốn kiện thì trước hết mời bác về đúng vị trí của mình, sau là nói đúng cái bác nghĩ chứ không phải nói theo kiểu bị giật dây. Đọc vài lý lẽ của bác thì chẳng khác gì những người chưa có hiểu biết kỹ càng mà chỉ nghe 1 số người bức xúc rồi nói theo mà thôi.

Có 1 bạn trên này nói rằng Quyền xem bóng đá không phải là quyền thiết yếu của người dân VN - yes, đồng ý. Thêm nữa, bóng đá mà K+ độc quyền phát sóng cũng k phải V League, k phải Olympic hay Worldcup, mà là sở hữu tư nhân ( Ngoại hạng Anh là sở hữu tư nhân) - nên dĩ nhiên quyền phát sóng là được đem bán. Bán thì phải có người mua - K+ mua :D và bán lại cho người xem tại VN. Ai có tiền thì xem, ko có ko xem hoặc ra quán xem. K+ có ép ai đâu :)) Nói gì thì cũng nên nói cho tới chân vấn đề thì mới khiến người khác đồng tình được chứ.

Tự dưng cứ vài ngày lại có người lên mặt báo đòi kiện :)) mai em cũg xông lên đòi kiện, kiện tới cùng ý chứ \m/ kiện mà k thắng thì em bảo là tại số :)>- ---> có khi lại nổi tiếng nhanh đấy

Tôi nghi bác Trung là tay trong của K+ lắm. hihihi, đánh bóng hình ảnh không chính thức đây mà. Nhà bác Trung giờ này có khi lắp K+Hd rồi đấy.

phuongtv_76

Well-Known Member

Theo poll trên 4R này, 70% ủng hộ bác Trung, 10% ko có ý kiến, 20% ủng hộ K*t

Nếu K+ độc quyền V-Leage thì Bác Trung đại diện cho CĐV kiện là quá đúng nhưng đây là PL mà.

Lioncoeur

Có 1 bạn trên này nói rằng Quyền xem bóng đá không phải là quyền thiết yếu của người dân VN - yes, đồng ý. Thêm nữa, bóng đá mà K+ độc quyền phát sóng cũng k phải V League, k phải Olympic hay Worldcup, mà là sở hữu tư nhân ( Ngoại hạng Anh là sở hữu tư nhân) - nên dĩ nhiên quyền phát sóng là được đem bán.

Thứ 1. Ngoại hạng Anh, hay bất cứ một giải bóng đá nào, dù là WC hay Euro, Olympic, thì đơn vị tổ chức vẫn là một chủ thể, và đều có đơn vị truyền hình trả tiền cho chủ thể đó để được bán sóng cho người xem. Tất cả bọn họ đều là tư nhân tất. EPL hay Liga chắng khác quái gì WC hết.

Thứ 2, chẳng ai nói người dân có quyền được xem bóng đá miễn phí bao giờ, chỉ có mấy chú theo K+ to mồm chụp mũ người ta thôi. Người dân phải có quyền được lựa chọn dịch vụ tốt nhất giữa các nhà cung cấp. Trước đây có thể chọn vTC, SCTV, HTVC,... thậm chí thu trực tiếp của ESPN, StarSport vẫn hợp lệ. Bây giờ người dân được lựa chọn ai khác ngoài K+? Đây gọi là thị trường cạnh tranh đem lại lợi ích cho người tiêu dùng đó ư?

Chỉ có cái xã hội như VN mới có chuyện một doanh nghiệp một mình một chợ cung cấp sản phẩm. Và cũng chỉ ở VN mới có những kẻ nhiệt liệt hoan nghênh cái sự độc quyền, và đánh trống lảng từ sự độc quyền sang thành "thích thì xài không thì thôi chứ ai ép".

Hover

Member

Người ta có lịch phát sóng tại VN hẳn hoi mà bảo là xem lậu. Cậu có biết ESPN, StarSport,... nó lấy tiền của ai không mà bảo họ phát cho người ta xem lậu? Cậu tưởng TH Cáp người ta phát không cho cậu coi lậu chắc? Đài nước ngoài nó không biết quý tiền của nó chắc, đi phát sóng cho ai muốn coi lậu thì coi.

Đang nói S1, S2, S3 ạ :|. Ai nói ESPN với Star Sport làm quái j.

Tớ bảo TH Cáp phát cho cậu coi lậu đấy ;)), vì tiền cả thôi.

Lioncoeur

Đang nói S1, S2, S3 ạ :|. Ai nói ESPN với Star Sport làm quái j.

Tớ bảo TH Cáp phát cho cậu coi lậu đấy ;)), vì tiền cả thôi.

Cậu bảo thây kệ cậu. Chừng nào SuperSport nó thông báo văn bản rằng bất cứ ai tiếp sóng ở VN là phạm luật và yêu cầu dừng lập tức, lúc đó mới là lậu. Chỉ có chính nhà cung cấp mới có tư cách tuyên bố người khác xài lậu hay không.

Mấy anh cãi nhiều chuyện trên trời dưới biển làm gì nữa cho mệt,thời gian đó để thưởng thức phim HD,bóng đá HD... trên HDVN và K+HD không sướng hơn sao.

[
Những người có hiểu biết và tìm hiều bản chất sự việc sẽ tẩy chay K+. Còn những người kém hiểu biết thì chỉ biết cách tiêu tiền ko suy nghĩ và miễn là nó đem lại cái lợi ích cho bản thân. Vấn đề ko phải chỉ phụ thuộc vào giá cước hay giá lắp đặt đắt, cái cốt yếu nhất vẫn là người ta muốn sự công bằng, minh bạch.
P/s: Tất cả những bác tự thấy mình có nhiều tiền, hãy cứ tiều nhg gì mình thấy thích. Sẽ chẳng có ai là hàng xóm của các vị ghen tức "tiếng gáy" với các bạn cả. Ng ta sẽ cười khẩy vào cái sự tiêu tiền của các bác, là mất tiền ngu mà vẫn thấy sướng. Và cái "tiếng gáy" mà các bác huyễn hoặc bản thân là xuất phát từ một chú gà trống oai phong lẫm liệt đó, thực chất dối với tôi và rất nhiều ng khác nữa chỉ là nhg tiếng boong boong phát ra từ nhg cái thùng phi rỗng ruột mà thôi.
ít ra cũng có người như bác, chứ như Mrmilan và thandieu sống chỉ biết có mỗi mình, không có chút nào là trách nhiệm với cộng đồng, thử hỏi riêng trên diễn đàn này có bao nhiêu người có đủ điều kiện sử dụng K+ (250k/tháng)
bác Mlmilan với suy nghĩ như thế mà cũng được bầu làm BĐH Quangninh, tôi thấy cách bác ứng xử với những tình huốn như thế này chưa thể hiện được đẳng cấp một ngột người với chức danh là BĐH.[/QUOTE]

hehe thôi cứ như phân loại của bác thì em đang dùng K+ em ngu cũng được. Em thì tự thấy sống ích kỷ và không được thanh cao như các bác ở đây. Em là em cứ dùng K+ HD xem cho nó sướng, giảm được bao nhiêu stress và như thế làm được bao nhiêu việc khác. Các bác thông cảm nhé, em ngu em chịu em hưởng O:)

berryfun

Thấy các bác tranh luận nhiều quá. Sự thật thì K+ ai cũng biết. Nếu đường đường chính chính K+ sao mà cạnh tranh nổi với các đài khác. Nhưng thủ đoạn của K+ là không chấp nhận được. Em chỉ thấy VTV cũng chả ra làm sao "Cái này nó như kiểu kêu cứ kêu tao làm tao cứ làm". Chốt lại là chết dân đen thôi. E là em tẩy chay K+ đến cùng. "thề ko bao giờ sài K+" với tầm thu nhập như em thì thà e trả 4 trăm nghìn/tháng cho một đài truyền hình của việt nam còn hơn là để cho bọn K+ mang tiền ra khỏi việt nam.

Lioncoeur

Em là em cứ dùng K+ HD xem cho nó sướng, giảm được bao nhiêu stress và như thế làm được bao nhiêu việc khác.

À, tức là lúc có K+HD thì mới sướng. Còn K+ từ đầu mùa tới giờ là vứt nhỉ? Anh em chửi thằng K+ từ trước khi nó có HD nhé.

ehhe thì bác cứ chửi thôi. Tự do ngôn luận mà. Nhất là virtual life như forum này. Còn em thì mặc dù dùng K+ thật nhưng cũng mong nó kinh doanh thế nào để đừng mất quyền lợi xem bóng đá trước đây của anh em.

atamd

Active Member

Mấy bạn bình tĩnh :D tránh bị ra đảo ngoài đó đang có bão to lắm .

babymilo1003

Công nhận bố Đức Trung này anh hùng thật! ;) Nhưng chỉ chán bố lại không thích đưa công nghệ vào bóng đá! Haizz già rồi lẩm cẩm =))

Bên trên