Nghe nhạc, xem phim 3D theo phong cách 'minimalist'

m1984

Member
Ðề: Nghe nhạc, xem phim 3D theo phong cách 'minimalist'

Mình khoái cái phong cách ngon-bổ-rẻ như thế này lắm, làm việc mệt về ngã mình lên sofa mở 1 vài bài nhạc nhẹ nhàng rồi đi tắm :D
Oh, cái này ngon bổ mình đồng ý, nhưng rẻ chắc phải suy nghĩ lại à nha :)

hoangwut

Member

Oh, cái này ngon bổ mình đồng ý, nhưng rẻ chắc phải suy nghĩ lại à nha :)

Ngon bổ rẻ thật đấy bác ạ. Ngoài em LG 3D là mình mua theo ý của bà xã nên gạt bỏ chi phí sang một bên X_X thì các em AVI, Yamaha còn lại đúng là value-for-money mà:
- Cặp AVI bookself đảm nhận: DAC->amp->loa (và không tốn tiền cable). :-" rất tiết kiệm
- Em Yamaha cũng chỉ bằng bộ HTIB ở Nguyễn Kim, Pico... cái khó nhất để soundbar phát huy tối đa khả năng lại là phòng nghe: không gian kín, 2 bức tường ở bên ít có vật cản. Bởi vì soundbar tận dụng các bức tường của phòng nghe để tạo hiệu ứng surround.

beckpva

Mình đang định sắm 1 bộ. Bạn có thể pm cho mình giá của từng thứ đc ko? Thank bạn nhiều.

hoangwut

Member

Mình đang định sắm 1 bộ. Bạn có thể pm cho mình giá của từng thứ đc ko? Thank bạn nhiều.

Bác thủ mua online xem. Các link đây:
http://www.amazon.com/Yamaha-YHT-S400BL-Home-Theater-System/dp/B002ZG7WIA (giá amazon tuỳ hứng qua cầu, hôm mình mua có đủ thể loại discount, nếu nhớ ko lầm thì khoảng $250)

http://www.avihifi.co.uk/store.html cái này trước đây minh nghe và mua ở khu Adelphi, Singapore. Tuy nhiên gần đây khi mình quay lại thì các dealer đó không làm đồ AVI nữa rồi. Bác thử nghiên cứu cái link xem. Nếu thực sự quan tâm và OK với mức giá thì trước khi mua nên nghe thử ko lại trách mình tư vấn \m/

allian

Đúng đó bác. Nó gọi là AVI 10" (đường kính 10inch). Đánh rất uy lực nhưng vẫn đủ nhanh để chạy theo em bookself. Tuy nhiên gần đây em sub bị mắc bệnh ù. Cứ căm điện vào là có cảm giác nó rên hừ hừ. :p Em nói hơi quá nhưng rõ ràng là nó có phát ra tiếng mặc dù đã ngắt tất cả các thể loại dây tín hiệu. Khi nghe nhạc thì không phát hiện thấy gì khác lạ. Nhưng nói chung đã biết là có vấn đề thì rất cảm thấy ko thoải mái.

Mình có tìm hiểu thì có khả năng bị nhiễu điện và cần phải tiếp đất cho em nó. Nhà thì lại ở chung cư.... khó suy nghĩ quá. Bác nào đã gặp tình trạng này xin chia sẻ cách khắc phục với.... xin đa tạ. =D>

Nên xem lại dây dẫn trước e cũng bị bệnh Sub ù khi bật điện rất khó chịu

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cái kệ của bác đang đẹp tự nhiên bác dán mấy đề can vào nhìn mất thẩm mĩ bác ah, bộ HD của bác đẹp nhỉ tương xứng với căn phòng

hoangwut

Member

Em bóc đi mấy lần mà một thời gian sau tự nó lại xuất hiện đấy (nhà có trẻ con mà :D)

Cái kệ của bác đang đẹp tự nhiên bác dán mấy đề can vào nhìn mất thẩm mĩ bác ah, bộ HD của bác đẹp nhỉ tương xứng với căn phòng

trungng

Member
Bác chủ cho hỏi cái Sound bar nghe có được không vậy? Em cũng đang ngâm cứu 1 bộ ở phòng ngủ.

Em ủng hộ sự giản dị, gọn gàng của bác...

hoangwut

Member
Ðề: Re: Nghe nhạc, xem phim 3D theo phong cách 'minimalist'

Nếu phần lớn thòi gian của bác là xem chuong trình qua tivi (HBO, Starmovies, ESPN, Fashion...) và thỉnh thoảng 1 tuần xem 1,2 bộ phim qua HD Box thì soundbar là sự lựa chọn tuyệt vời. Bởi vì nó tiện lợi, mình bật tivi là bật luôn em soundbar này (luôn MUTE tiếng trên Tivi) -> âm thanh chỉ hay bằng 1/2 so với bộ loa 5.1 thông thường nhưng đảm bảo hay hon loa tivi gấp 5 lần :D

Bác chủ cho hỏi cái Sound bar nghe có được không vậy? Em cũng đang ngâm cứu 1 bộ ở phòng ngủ.

Re: Ðề: Re: Nghe nhạc, xem phim 3D theo phong cách 'minimalist'

Nếu phần lớn thòi gian của bác là xem chuong trình qua tivi (HBO, Starmovies, ESPN, Fashion...) và thỉnh thoảng 1 tuần xem 1,2 bộ phim qua HD Box thì soundbar là sự lựa chọn tuyệt vời. Bởi vì nó tiện lợi, mình bật tivi là bật luôn em soundbar này (luôn MUTE tiếng trên Tivi) -> âm thanh chỉ hay bằng 1/2 so với bộ loa 5.1 thông thường nhưng đảm bảo hay hon loa tivi gấp 5 lần :D
Em kết em soundbar của bác, tiện lợi, ko đi dây quanh phòng. Em bắt đầu ngâm cứu đây :) nhưng hơi lăn tăn không biết chất lựơng ntn mặc dù bác đánh giá hay hơn loa vi tính, vì em cũng đang dùng em loa vi tính bose companion II xem tivi, nếu mà hay hơn nhiều thì em cũng sẽ đầu tư luôn để lâu lâu xem phim cuối tuần :)

ltruong9

Member
Re: Ðề: Nghe nhạc, xem phim 3D theo phong cách 'minimalist'

Em kết dàn âm thanh của bác: nhỏ, gọn, nghe vừa phải.

binhepu

Học hỏi bác bộ dàn âm thanh

rockloccoc

Well-Known Member

Em kết bộ loa của bác quá !

LM7600 đường viền vẫn còn khá nhiều , chưa thật sự ấn tượng nhỉ ,chưa đến mức như một bức tranh treo tường .Em thích cái tivi nên em chỉ chê một chút thôi , bác chủ đừng chửi em nhé hehe.

hoangwut

Member

nghiêm chỉnh mà nói, cái soundbar rất phát huy tác dụng mà em thấy rất ít người quan tâm. Sau khi nghe quen tiếng trên soundbar, bây giờ em không thể chịu dc cái loa của TV (bật nhỏ thì thiếu chi tiết, bật vừa nó cứ the thé, bật to thì lại vỡ tiếng). Đây là chỉ nói tới chương trình thời sự, còn tất nhiên starmovies, FoxSports... thì soundbar còn phát huy tác dụng hơn nữa.

Tống Công minh

Active Member

Nhạc 2 kênh:
ADM9 Active speaker của AVI (UK). Em active này có công suất tương đối cao (75w cho dải cao, 250w cho midbass) và rất đặc biệt là có luôn built-in DAC và pre-amp.
Hình như trên diễn đàn, duy nhất bác dùng cặp loa này thì phải.

Bên trên