Nếu để nghe nhạc, bạn chọn sub B&W 610 hay Venlodyne impact 12

gvnth

Active Member
Ðề: Nếu để nghe nhạc, bạn chọn sub B&W 610 hay Venlodyne impact 12

Theo e bác nên kiếm 1 e rel mà chơi đỡ phải lăn tăn nhiều, B&w e đã nghe qua nhưng ko thấy thuyết phục, còn Velodyn phải dòng DD nghe nhạc mới ok

Dòng DD cỡ vài ngàn, mình vác về chắc bà xã cho nhịn...Đã nghe qua DEQ thật sự ấn tượng khi so với B&W, vừa đặt BV lấy con EQ max 10

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Nếu để nghe nhạc, bạn chọn sub B&W 610 hay Venlodyne impact 12

Sub Rel ngày xưa thôi bác ah, đời mới thường lắm, bọn khoai tây chuộng nhất là sub JL sau đó đến Vel dòng ĐD đó bác.

bác này chắc chưa nghe sub dòng cao của Rel , bác phán ghê quá ...Vel dòng DD mới nghe nhạc hay....

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Nếu để nghe nhạc, bạn chọn sub B&W 610 hay Venlodyne impact 12

bác này chắc chưa nghe sub dòng cao của Rel , bác phán ghê quá ...Vel dòng DD mới nghe nhạc hay....
Keke, em thấy mấy bộ ht high end toàn chơi sub JL thôi bác ah, tham khảo 4room như avsforum, blurayforum thì dân tình khoái JL và Vel dòng DD+. Em có đọc đâu đó mọi nhiều người chê sub Re đời mới sau khi đổi chủ (Sumiko mua lại).
Ngoài ra giá hợp lý còn có sub SVS dòng Ultra.

Ðề: Re: Nếu để nghe nhạc, bạn chọn sub B&W 610 hay Venlodyne impact 12

Mình thì rất thích âm bass nên lúc nào nghe nhạc cũng chơi nền bass cho ấm.

Bass giúp dàn âm thanh của mình thêm lực... nên bác nào ko thích bass thì có thể chỉnh nhỏ thôi... nếu ko bass nghe mau chán lắm....

Mình thì nghe Vel rồi, âm thanh chắc và khá hay với lại nó chuyên về loa Sub hơn.

Vote cho Sub Vel, đó là ý kiến của mình. Nếu thích Sub vel thì pm mình giới thiệu chổ giá tốt mình từng mua cho.

Inbox dum mình chỗ bán ở hcm nha bạn . Thanks

new_baby

Member

Hì...em là em chọn B&W ah, nghe tiếng bass mềm sâu hơn chứ Vel thì theo cảm nhận của em tiếng nó cứ kỳ kỳ thế nào ấy...mấy bác Fan Vel tha cho em nhé
Chúc các bác vui vẻ^^!

mình thấy chả kỳ tí nào :D

khanh999

Active Member

Em đang dùng sub Rel nên 1 phiếu cho nó. Nghe rất mềm và sâu

Khanh dùng Sub Rel để nghe nhạc hay xem phim vậy. À cho hỏi chút xíu có phải Khanh làm ở ĐPM ko vậy.

khanh999

Active Member

Khanh dùng Sub Rel để nghe nhạc hay xem phim vậy. À cho hỏi chút xíu có phải Khanh làm ở ĐPM ko vậy.

Em đang dùng sub REL nghe nhạc. Hiện dàn xem phim em giải tán hết rồi. Đúng rồi anh Em làm ở ĐPM

Em đang dùng sub REL nghe nhạc. Hiện dàn xem phim em giải tán hết rồi. Đúng rồi anh Em làm ở ĐPM
Vậy hả, anh Dũng VT nè. :D . Anh cũng định dùng sub cho bộ nghe nhạc của anh nhưng mà ko biết có nên ko, đang phân vân. Hôm nào anh qua BR chắc phải nghe thử của em mới được.

khanh999

Active Member

Vậy hả, anh Dũng VT nè. :D . Anh cũng định dùng sub cho bộ nghe nhạc của anh nhưng mà ko biết có nên ko, đang phân vân. Hôm nào anh qua BR chắc phải nghe thử của em mới được.

Hôm nào rảnh ghé em nghe thử sub REL.

audio&video

Active Member

Bác ở hà nội ghé em nghe thử REL nhé Thân Mời

gvnth

Active Member

Sau khi lập topic này, đã dùng sub và...đã bán, có chút ít chia sẻ: Khi bộ âm thanh bass hơi yếu, các bác nghĩ mua sub để cải thiện, sự thực thì dùng sub sao cho synchronous với đôi front là cả một vấn đề, tiếng bass mỗi dòng loa mỗi khác, so với sub lại càng khác hơn, khi nghe ở không gian nhỏ, đôi khi có cái cảm giác như vấn đề biển Đông bây giờ.

khanh999

Active Member

Sau khi lập topic này, đã dùng sub và...đã bán, có chút ít chia sẻ: Khi bộ âm thanh bass hơi yếu, các bác nghĩ mua sub để cải thiện, sự thực thì dùng sub sao cho synchronous với đôi front là cả một vấn đề, tiếng bass mỗi dòng loa mỗi khác, so với sub lại càng khác hơn, khi nghe ở không gian nhỏ, đôi khi có cái cảm giác như vấn đề biển Đông bây giờ.

Em thì lúc mới mua sub về cũng quay mãi hết đặt chỗ này đến chỗ khác nghe mãi mà ko họp với cái lỗ tai lí do khi ghép vào nó cứ lạc điệu và âm thanh không trung thực (em thử với ampli đèn và bán dẫn). cuối cùng thì em ghép cặp loa với speaker A, sub speaker B khi nghe thể loại cần bass thì chọn AB không thì A. có những bài dư bass thì em lại điều chỉnh núm bass trên ampli như vậy thì rất có nhiều phương án cho bass. Hiện tại thì cũng OK rồi khi nghe thì nghĩ bass phát ra từ sub.

Em thì lúc mới mua sub về cũng quay mãi hết đặt chỗ này đến chỗ khác nghe mãi mà ko họp với cái lỗ tai lí do khi ghép vào nó cứ lạc điệu và âm thanh không trung thực (em thử với ampli đèn và bán dẫn). cuối cùng thì em ghép cặp loa với speaker A, sub speaker B khi nghe thể loại cần bass thì chọn AB không thì A. có những bài dư bass thì em lại điều chỉnh núm bass trên ampli như vậy thì rất có nhiều phương án cho bass. Hiện tại thì cũng OK rồi khi nghe thì nghĩ bass phát ra từ sub.
Cái này cũng phức tạp nhỉ. Vậy thì đổi sang mấy dòng loa cũ bass 3 tấc chắc khỏi lăn tăn vụ thiếu bass nữa à.

newceco

Member

Loa Sub nó cũng là 1 loa thành phần trong dàn loa để giúp cả bộ dàn có thể tái tạo được những nốt trầm sâu một cách chính xác (ít méo nhất), việc các bác không (chưa) lựa chọn & ghép được sub với bộ dàn để nó hoạt động hiệu quả & ăn ý với các loa khác không có nghĩa là sub không thể dùng để nghe nhạc được. Còn riêng tôi đánh giá là việc sử dụng sub cho 1 dàn nghe nhạc là cách đầu tư kinh tế, xin cảm ơn các nhà sản xuất đã tách rời phần rất khó thể hiện trong dải tần ra riêng để xử lý chúng 1 cách hiệu quả & kinh tế.

MaxmeoStyle111

làm thử EQ-MAX 10 rồi rì viu cho AE HD đi bro.nghe nhạc 2 cênh mà chơi SUB bro phải chơi SUB xịnh nha,chơi SuB chuối phá cả dàn máy đó bro.

trangchodom

Well-Known Member

Cái bác nói em cũng nói cách đây 2 năm rồi và cũng bị ăn gạch rồi :).

Bên trên