NetTV cắt các kênh HD?

ptt0903939220

Ðề: NetTV cắt các kênh HD?

truyện về dịch vụ truyền hình thay đổi kênh là chuyện bình thường,có tăng thì cũng phải có giảm.o ai kiện cáo gì được vì các hãng cung cấp giá thuê bao là của gói kênh chứ o phải 1 kênh.nếu ai cũng muốn chắc ăn từng kênh thì phí chịu gì nổi.

conghoa

Không có bác nào moi được một chút thông tin về kế hoạch tương lai IPTV của VT nhỉ. Chẳng hạn:
1- Các kênh sẽ chỉ có thế thôi dùng thì dùng không dùng thì nghỉ.
2- Đang nghe ngóng các nhà cung cấp dịch vụ khác sau đó tung ra bổ sung một chùm kênh HD (giá rẻ đến bất ngờ để cạnh tranh; giá cao khủng khiếp ngang ngửa với K+...).
3- Miễn phí thuê bao cả TV và Net kiểu lấy công chuộc tội để giữ chân khách hàng vì những gì gây ra cho KH trong thời gian qua.
4- Ngừng cung cấp dịch vụ IPTV để phát triển TH cáp kỹ thuật số.
5-.....
6-.....
Còn các bạn? các bạn thử dự đoán xem sao cho thư giãn ~O)
Đến bây giờ mình thực sự chán chả thèm gọi điện hỏi han thắc mắc nữa, mà hỏi cũng chả được thông tin gì đôi khi còn bực cửa mình thêm.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Không có bác nào moi được một chút thông tin về kế hoạch tương lai IPTV của VT nhỉ. Chẳng hạn:
1- Các kênh sẽ chỉ có thế thôi dùng thì dùng không dùng thì nghỉ.
2- Đang nghe ngóng các nhà cung cấp dịch vụ khác sau đó tung ra bổ sung một chùm kênh HD (giá rẻ đến bất ngờ để cạnh tranh; giá cao khủng khiếp ngang ngửa với K+...).
3- Miễn phí thuê bao cả TV và Net kiểu lấy công chuộc tội để giữ chân khách hàng vì những gì gây ra cho KH trong thời gian qua.
4- Ngừng cung cấp dịch vụ IPTV để phát triển TH cáp kỹ thuật số.
5-.....
6-.....
Còn các bạn? các bạn thử dự đoán xem sao cho thư giãn ~O)
Đến bây giờ mình thực sự chán chả thèm gọi điện hỏi han thắc mắc nữa, mà hỏi cũng chả được thông tin gì đôi khi còn bực cửa mình thêm.

Như thế này thì đừng mơ mà có ;))

Hôm nay có em ở Viettel gọi điện hỏi em sao không đóng cước bị em mắng cho một trận cứng họng không nói được gì. Thế là xin lỗi rối rít và khất để xin ý kiến chỉ đạo của cấp trên

amsempron

Member

Mình đang xài Next TV qua ADSL của Viettel nhưng không xài Internet mỗi tháng đóng:65k BasicHD (NextTV)+20K(TB ADSL) mới lắp từ cuối tháng 12/2011. Sau nhiều lần phản ánh, chửi bới , khiếu nại tới Viettel như cơm bữa qua Email:[email protected]. Thế là hôm nay mình vừa nhận được thư ngỏ của Viettel chi nhánh HCM cùng thẻ cào di động Viettel trị giá 200k thay cho lời xin lỗi vì dịch vụ vẫn chưa làm hài lòng quý khách, vì những lồi đã phát sinh trong thời gian vừa qua....

Các bác thử làm theo mình coi có được Viettel gửi thẻ cào về tận nhà không nè =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Mình đang xài Next TV qua ADSL của Viettel nhưng không xài Internet mỗi tháng đóng:65k BasicHD (NextTV)+20K(TB ADSL) mới lắp từ cuối tháng 12/2011. Sau nhiều lần phản ánh, chửi bới , khiếu nại tới Viettel như cơm bữa qua Email:[email protected]. Thế là hôm nay mình vừa nhận được thư ngỏ của Viettel chi nhánh HCM cùng thẻ cào di động Viettel trị giá 200k thay cho lời xin lỗi vì dịch vụ vẫn chưa làm hài lòng quý khách, vì những lồi đã phát sinh trong thời gian vừa qua....

Các bác thử làm theo mình coi có được Viettel gửi thẻ cào về tận nhà không nè =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Trước em cũng dùng ADSL như bác, khi thấy nettv ra mắt làm ngay cái gói Full HD nhưng mà bị khi xem HD bị giật tưng bừng thế là chuyển sang dùng FTTH TV một tháng 440K chủ yếu là xem tivi HD để đỡ bị giật (internet chỉ để đọc báo). Vậy mà bây giờ không còn mấy VTC HD, tức mình em bỏ luôn không đóng cước, không giả thiết bị nữa kệ Viettel thích làm gì thì làm.
Hiện giờ đã dùng VTC HD rồi (có 100K/tháng), đang xem trực tiếp bóng chuyền HD phê lòi mắt

Chỉnh sửa lần cuối:

ksc75

Trước nay ủng hộ VT hết mình, nhưng xem ra càng ngày càng chuối.

Mới cái vụ nettv còn chưa nguội, lại bị cho leo cây 1 vụ khác (lắp 3 line đt, làm hđ xong 1 tuần sau gọi lại cancel), tức điên định đòi gặp Ql của nó xả cho 1 trận nhưng bận quá nên cũng we6n luôn, chuyển qua vnpt 1 ngày xong.

Cuối tuần này chắc cũng cut FTTh ở cty luôn.

conghoa

Hôm nay có em ở Viettel gọi điện hỏi em sao không đóng cước bị em mắng cho một trận cứng họng không nói được gì. Thế là xin lỗi rối rít và khất để xin ý kiến chỉ đạo của cấp trên

Từ hôm ấy đến nay, cấp trên của nó có ý kiến chỉ đạo thế nào?
Up..............................

tvhung83

Member

tình hình là chúng nó cứ định để như thế hay sao í, thương lượng quái gì nửa năm nay, giờ còn đếch kênh HD nào đâu, đang tìm nhà cung cấp khác, vừa có IPTV (HD), vừa có VOD, AVG thì giá tốt, nhưng ko có VOD. MyTV thì lại chưa triển khai gói FiberhomeTV ở HCM, dùng cáp đồng thì ko đáp ứng đc.

amsempron

Member

tình hình là chúng nó cứ định để như thế hay sao í, thương lượng quái gì nửa năm nay, giờ còn đếch kênh HD nào đâu, đang tìm nhà cung cấp khác, vừa có IPTV (HD), vừa có VOD, AVG thì giá tốt, nhưng ko có VOD. MyTV thì lại chưa triển khai gói FiberhomeTV ở HCM, dùng cáp đồng thì ko đáp ứng đc.

Chắc thế qua, từ lúc NextTV ra tới giờ chả có nâng cấp gì mới hết trong khi MyTV có biết bao nhiêu dịch vụ, nó vẫn còn trong giai đoạn thử nghiệm, thử nghiệm, và thử nghiệm để không phải bị khách hàng chửi vì dịch vụ bị lỗi, đã thế còn cắt bặt mấy kênh HD.:|:|:|:|:|:|:|:-L:-L:-L:-L:-L:-L

HNT24681

Well-Known Member

Đúng là VT còn gỡ được mỗi cái VOD. Mình cũng tính chuyển sang AVG nhưng không có VOD nên cũng ngại. Cái chuối của bọn VT này là bắt dùng cả ADSL hoặc FFTP kèm NextTV; mình phải đóng 175k/tháng (55k cho NextTV + 120kADSL trọn gói), trong khi chả bao giờ dùng đến ADSL, tối về thì xem TV là chính còn ngày đi làm suốt rồi. Nản quá, đang tính chuyển sang MyTV không dùng ADSL nữa vì có D-Com3G rồi nhưng vẫn tiếc cái STB đã đầu tư giờ bỏ cũng phí

amsempron

Member

Đúng là VT còn gỡ được mỗi cái VOD. Mình cũng tính chuyển sang AVG nhưng không có VOD nên cũng ngại. Cái chuối của bọn VT này là bắt dùng cả ADSL hoặc FFTP kèm NextTV; mình phải đóng 175k/tháng (55k cho NextTV + 120kADSL trọn gói), trong khi chả bao giờ dùng đến ADSL, tối về thì xem TV là chính còn ngày đi làm suốt rồi. Nản quá, đang tính chuyển sang MyTV không dùng ADSL nữa vì có D-Com3G rồi nhưng vẫn tiếc cái STB đã đầu tư giờ bỏ cũng phí

Không xài Internet thì trả tiền thuê bao ADSL 19.800k 1 tháng thui. Ai bảo bạn đóng trọn gói làm gì?:|:|:|:|:|:|

HNT24681

Well-Known Member

Không xài Internet thì trả tiền thuê bao ADSL 19.800k 1 tháng thui. Ai bảo bạn đóng trọn gói làm gì?:|:|:|:|:|:|

Chuyển gói cước sang trả tiền theo dung lượng thì phải ra cửa hàng làm lại HĐ hả cụ? Em cũng đang lăn tăn vụ này dưng mờ thấy nó bảo phải làm lại HĐ nên cũng hơi ngại.
Hôm vừa rồi Viettel đề nghị giảm 30% phí. Nhưng em không đồng ý vì đã chuyển sang dùng VTC rồi

Cụ làm thế nào mà nó lại đề nghị giảm phí được thế ợ? @-)

Chuyển gói cước sang trả tiền theo dung lượng thì phải ra cửa hàng làm lại HĐ hả cụ? Em cũng đang lăn tăn vụ này dưng mờ thấy nó bảo phải làm lại HĐ nên cũng hơi ngại.

Cụ làm thế nào mà nó lại đề nghị giảm phí được thế ợ? @-)

Có gì đâu. Không nộp tiền nữa => nhân viên thu tiền không thu được về báo cáo với lãnh đạo => Chi nhánh Viettel Quảng ninh gọi điện lăn nỉ dùng và hứa giảm 30% cước. (Chắc viettel vẫn còn tiếc công kéo đường cáp quang cho nhà em và mấy cái modem cáp quang).

Chiều nay nhân viên Viettel hẹn gặp em. Không biết để làm gì nữa đây

Bên trên