NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

tiepbv

Ðề: Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Bạn Thaovjp cho mình hỏi chút:Ở Nam Định Bạn có cửa hàng vệ tinh hay ủy quyền không ? Chả là mình muốn tiện cho việc thanh toán cũng như là bảo hành ấy mà
Bác qua công ty bình an sinh 66 Hàng Cấp - TP Nam định để được tư vấn ah

thuybang

Member
Mới múc em nài mà chưa bít cách root vì cắm usb mt ko nhận ạ.Xin các cao thủ giúp đỡ.Cảm ơn ae trước.

Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Mới múc em nài mà chưa bít cách root vì cắm usb mt ko nhận ạ.Xin các cao thủ giúp đỡ.Cảm ơn ae trước.

cứ cắm vào là nhận mà bác, cần j root đâu, có khi usb của bác có vấn đề rồi, bác thử fomat lại usb, cắm lại, vào explorer có sẵn trong máy để đọc usb cũng đc mà

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

cứ cắm vào là nhận mà bác, cần j root đâu, có khi usb của bác có vấn đề rồi, bác thử fomat lại usb, cắm lại, vào explorer có sẵn trong máy để đọc usb cũng đc mà

Ý bác í ko phải vậy, thiết kế của mini khác NEO X5 không có cổng OTG nhưng khi kết nối mới máy tính nhà sản xuất kèm theo 1 dây usb 2.0 2 đầu bằng nhau. Khi mún Flash qua Tool thì phải nhấn nút Reset đồng thời kết nối vào cổng USB thứ nhất tính theo phía trước chúng ta nhìn vào " ko phải cổng usb cạnh khe cắm thẻ nhớ SD" - Nhưng đây là bắt nó vào chế độ Download Mode chứ không phải kết nối với Pc theo cách truyền tải dữ liệu " chiếc usb 8GB kết nối với máy tính"
=> Như vậy chúng ta chưa thể áp dụng các cách thường dùng "kết nối trong chế độ usb debugging" như đối với x5 để Root máy,......................

hemvanh

Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

con x5 Mini này có root được ko ạ, mình có thể cài Rom của X5 lên X5 mini được ko nhỉ các bác ? được thì cho em xin link hướng dẫn với ạ, em xin cảm ơn nhiều nhiều =)

fgc_vn

Con X5 mini này ra sau nên ngon hơn nhưng k có bluetooth và mic thì cũng uổng nhỉ, nhiều khi cần mà lại k có, k biết bluetooth gan USB dc k nhỉ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Chẳng hạt tiêu như mình tý nào

hghp

Ðề: Re: Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Ý bác í ko phải vậy, thiết kế của mini khác NEO X5 không có cổng OTG nhưng khi kết nối mới máy tính nhà sản xuất kèm theo 1 dây usb 2.0 2 đầu bằng nhau. Khi mún Flash qua Tool thì phải nhấn nút Reset đồng thời kết nối vào cổng USB thứ nhất tính theo phía trước chúng ta nhìn vào " ko phải cổng usb cạnh khe cắm thẻ nhớ SD" - Nhưng đây là bắt nó vào chế độ Download Mode chứ không phải kết nối với Pc theo cách truyền tải dữ liệu " chiếc usb 8GB kết nối với máy tính"
=> Như vậy chúng ta chưa thể áp dụng các cách thường dùng "kết nối trong chế độ usb debugging" như đối với x5 để Root máy,......................

Mình đã root và cài CWM thành công cho X5 mini nhé.
AE nghiên cứu xem có cách nào tắt hẳn em nó không, mình đã thử mấy cách (phần mềm shutdown, dùng lệnh,... đều k được)không có nút nguồn và không có menu shutdown bất tiện thật.

thuybang

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Mình đã root và cài CWM thành công cho X5 mini nhé.
AE nghiên cứu xem có cách nào tắt hẳn em nó không, mình đã thử mấy cách (phần mềm shutdown, dùng lệnh,... đều k được)không có nút nguồn và không có menu shutdown bất tiện thật.
Có cao thủ đây rồi,bạn hướng dẫn mình tí đc ko,cụ thể càng tốt.Thanks bạn nhiều. Còn bạn đấu 1 con aptomat vào ổ cắm,xem xong, peng,tắt luôn. (đùa tí)

hghp

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Có cao thủ đây rồi,bạn hướng dẫn mình tí đc ko,cụ thể càng tốt.Thanks bạn nhiều. Còn bạn đấu 1 con aptomat vào ổ cắm,xem xong, peng,tắt luôn. (đùa tí)

Làm tương tự X5 bạn nhé (Windows 7 32bit).
Các bác dùng X5 mini chia sẻ các kinh nghiệm cho AE đi ~O)

thuybang

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Làm tương tự X5 bạn nhé (Windows 7 32bit).
Các bác dùng X5 mini chia sẻ các kinh nghiệm cho AE đi ~O)
Như bài trước mình có nói,cả 2 cổng usb khi cắm vào máy tính đều ko có tín hiệu. X5 nó có mini usb mà.

thaovjp89

Well-Known Member

Như bài trước mình có nói,cả 2 cổng usb khi cắm vào máy tính đều ko có tín hiệu. X5 nó có mini usb mà.

Bác làm thế này:
Có 2 cổng usb - cổng kết nối với máy tính là cổng usb đầu tiên # cổng usb cạnh khe cắm thẻ nhớ SD nhé -> tiếp tục vào cài đặt - USB - tích chọn Conect to PC "nếu truyền dữ liệu <=> PC thì xong rồi " nếu muốn Conect em hạt tiêu này với máy tính theo dạng Download mode như thực hiện Root qua TPSarky hay SuperOne,...tiếp tục vào Tùy chọn cho nhà phát triển - tích chọn Gõ lỗi USB - OKIE

thuybang

Member

Bác làm thế này:
Có 2 cổng usb - cổng kết nối với máy tính là cổng usb đầu tiên # cổng usb cạnh khe cắm thẻ nhớ SD nhé -> tiếp tục vào cài đặt - USB - tích chọn Conect to PC "nếu truyền dữ liệu <=> PC thì xong rồi " nếu muốn Conect em hạt tiêu này với máy tính theo dạng Download mode như thực hiện Root qua TPSarky hay SuperOne,...tiếp tục vào Tùy chọn cho nhà phát triển - tích chọn Gõ lỗi USB - OKIE
Chưa root nhưng thanks phát đã.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member

Chưa root nhưng thanks phát đã.
Vấn đề bi h là vợ mình ko cho dùng vì 1 số vấn đề,mình muốn để lại bộ nài cho ai có nhu cầu,mới test đc có 1 tuần,mua cả 1 con chuột quang,hết hơn 2 củ,nay để lại cho anh em nào dùng,1,5 củ ( full box,tất nhiên rùi).01272083965 nhé. bùn lắm ạ. :((

Có thể cất đi tết chơi đc mà bác, lúc ấy chị đồng ý ngay thôi I-)

nvduydnvn

Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Em đang phân vân giữa em Neo X5 mini và ATV 520 bác nào dùng rồi cho em xin ít ý kiến. Cám ơn

Neo X5 mini không nhận được HDD box 3.5 usb 3.0...đã test hôm qua ở 139 Hàm Nghi Đà Nẵng....anh em nào test thử xin cho ý kiến dùm với.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Neo X5 mini không nhận được HDD box 3.5 usb 3.0...đã test hôm qua ở 139 Hàm Nghi Đà Nẵng....anh em nào test thử xin cho ý kiến dùm với.

Anh test lại cái DOX HDD nhé, chưa cần biết 3.0 hay 2.0, Khác với ổ di động, tùy thuộc vào dung lượng ổ cứng 3.5 nếu DOX không đủ nguồn cug cấp chắc chắn chưa có tín hiệu ra usb đến NEO X5 MINI

hidden1611

bác chủ thớt sao benchmart bằng antutu tới 10k dữ gị. của em được có 7k à. :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

bác chủ thớt sao benchmart bằng antutu tới 10k dữ gị. của em được có 7k à. :(

Em test lại vẫn 10.800 bình thường mà. Bác cũng không nên lạm dụng Antutu quá nhé, vấn đề bác trải nghiệm nó ra sao, tốc độ mọi thứ có làm hài lòng bác không?

Bên trên